Thảo Luận xxx

Hạng B1
3/7/16
64
23
8
36
Em này có túi khí rèm mới bung chứ bác. Đâm trực diện mới bung túi trc. Hoặc có khi chưa đủ lực đó bác
Bác nói sao chứ bác chủ nói đâm ở tốc độ 70km/h lận mà bác???

Hạng B2
9/5/12
168
427
63
thật may mắn, lần sau nhớ cài seat belt cho an toàn nhé anh chủ. 70km ko seat belt mà ko bị gì thì may lắm đó

Tập Lái
4/4/16
17
3
3
42
nhìn hình thì phần trước bên trái bị tông vào mà nếu tông trực diện ngang hông như bác chủ mô tả, xe cont với 70km/h, mà bánh trước trái vẫn chạy đc vveef đồn CA thì e nghĩ hơi vô lý, có lẻ khi xe bác chủ bị tán đuôi lảo đảo, xe cont chỉ quẹt qua thôi, chứ ko thể trực diện ngang hông đc.
p/s: cái vụ seatbelt thì e nghĩ bác chủ cũng đã nhận đc nhiều lời ... rồi và cũng hú vía rút kn rồi nên các cụ đừng góp " ý " nữa ạh.

Hạng B2
2/3/15
117
189
43
Con này có 2 túi khí thôi nên cảm biến để kích nổ túi khí nằm phía trước nhá bác chủ, bản mới 2016 có 6 túi khí thì mới có cảm biến bên hông, vì vậy xe bị quẹt (chứ không phải đâm) như bác thì túi khí không bung là đúng rồi.

Các xe đời mới bây giờ đã được thiết kế lại rồi, túi khi bung do cảm biến kích nổ chứ không còn phụ thuộc vào seatbelt nữa đâu mấy bác, nhưng chạy xa lộ đến 70km/h như bác mà không thắt seatbelt mà còn chở vợ con nữa thì em cạn lời với bác, bác quá coi thường tính mạng và sự an toàn của gia đình mình. Em luôn bước lên xe là cài seatbelt bất kể đi ở vận tốc nào.

Hạng B2
17/9/16
110
84
28
41
Có nhiều ý kiến phê phán bác chủ nhưng nhìn chung là mừng cho bác chủ cả nhà bình an. VOV giao thông luôn nói phía trước tay lái là sự sống.