Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Mình đang chạy bình thường, thấy mẹ con chuẩn bị qua đường, mình đứng lại nhường thì bác tài xe 51D-640.72 có ý thức quá kém, vược lên để đi, chả biết nhanh hơn bao nhiêu mà hên là không gây tai nạn rùi. Chả hiểu nổi luôn.

Hạng B1
25/4/18
51
182
35
Chuyện này thường xảy ra lắm anh. Bấm kèn, rồi lách qua vượt lên, quay mặt lại kênh kênh nữa.

Hạng B2
29/8/15
369
203
43
Chuyện này thường xảy ra lắm anh. Bấm kèn, rồi lách qua vượt lên, quay mặt lại kênh kênh nữa.
Biết là nhiều ở VN rùi. Bình thường thì vược qua không có gì. Ngay vạch kẻ đường mới nguy hiểm. Nói chung ko có ý thức nhường đường cho người đi bộ (Mà cái này Việt Nam mình nhiều). Hii

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Biết là nhiều ở VN rùi. Bình thường thì vược qua không có gì. Ngay vạch kẻ đường mới nguy hiểm. Nói chung ko có ý thức nhường đường cho người đi bộ (Mà cái này Việt Nam mình nhiều). Hii
Ở VN thì khái niệm nhường hình như k có trong từ điển, càng những chỗ cần nhường thì tụi nó lại đạp lút ga, chạy lên thêm khúc nữa thấy tụi nó đang thong dong cản đường ng khác.

Hạng F
4/1/08
8.300
111.925
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Mình đang chạy bình thường, thấy mẹ con chuẩn bị qua đường, mình đứng lại nhường thì bác tài xe 51D-640.72 có ý thức quá kém, vược lên để đi, chả biết nhanh hơn bao nhiêu mà hên là không gây tai nạn rùi. Chả hiểu nổi luôn.
Bác chủ sai rồi!

Loại đó sao lại gọi là Bác Tài?

• Like
Reactions: newbieq7
Tập Lái
9/10/20
16
4
3
Những tinh huống như thế này người đi bộ rất dễ bị tai nạn vì chính xe của Bác nhường cản trở tầm nhìn của họ khi xe bên cạnh Bác vượt lên . Nên trước khi Bác nhường người đi bộ Bác nên nhìn gương hậu bên khuất tầm nhìn của người đi bộ xem có xe nào đang chạy nhanh không. Em đã gặp tình huống tương tự khi người đi bộ chạy băng qua từ bên kia đường em định nhường thì thấy xe bên phải em vẫn phi lên nên phải bấm còi cho người đi bộ dừng lại nếu không là ăn trọn đầu xe đó .

Hạng C
3/1/18
508
6.984
111
Khúc này đường Lê Bình ra Hoàng Văn Thụ ..
Chắc xe đó muốn đi đến đúng giờ ở Trung Tâm Triển Lãm Tân Bình ..
!!