Hạng B2
18/3/15
130
73
28
45
Lẽ ra bác chủ phải chạy vượt lên, dừng xe, thò ra gật đầu nói "không có chi" để đáp lễ mới phải chứ nhỉ, hihi!

• Like
Reactions: asiantiger
Hạng D
23/11/14
1.098
1.011
113
42
Sáng thứ 7 cảm thấy vui. bên cạnh việc thưởng thức hương vị Startbuck còn có sự hài lòng về một "cộng đồng văn minh" của khu PMH. Số là thế này : vừa lấy xe ra khỏi bãi xe Starbuck và chồm ra mé đường để đi thi phía xa có một chú 2B. Mình có thể đánh ra nhưng như vậy sẽ làm bác 2B mất đà nên quyết định nhường hẳn. Bác ấy đi qua và gật đầu cảm ơn ! Lịch sự thế ! Đến đoạn từ Trần Xuân Soạn để lên cầu Tân Thuận 1 mình đang ôm của để lên cầu thì có một bác 2B cũng đang ôm cua lên cầu bỗng nhiên đổi ý rẽ trái (trái luật) đẻ định đi thẳng Huỳnh Tấn Phát. Mi2h phải thắng để nhường và tránh va chạm. Qua gương chiếu hậu thấy bác này gật đầu xin lỗi ! Lại thêm một người lịch sự. Một buổi sáng chứng kiến hai tình huống giao thông trên và thấy vui. Ai bảo 2B thường đi ẩu nhỉ? Không biết có bác nào đã làm thử một cuộc điều tra xã hội học bỏ túi xem : người dân ở quận mấy thì có ý thức giao thông cao nhất trong thành phố nhỉ?
Quận 7 bác. Em ở quận 7 :3dcuoi: