Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
19/7/12
59
0
6
Re:Không có vốn kinh doanh gì để có nhiều tiền?

Em cũng có cùng suy nghĩ như vậy. Tỉ lệ đạm trong cà phê còn cao hơn cả trong ngũ cốc (cũng chính vì nhiều đạm mà khi phân hủy thì mùi của nó cực kỳ khó chịu). Tỉ lệ đường cũng cao, nếu có thể làm thức ăn cho gia súc thì thật tuyệt.

Huyphanvanhon nói:
Cái này bác phải hỏi các nhà khoa học của bộ nông nghiệp chứ tôi thì chịu , hàng năm nhìn thấy hàng triệu tấn vỏ caffe đổ ra gây ô nhiễm môi trường mà chưa có hướng tận thu truyệt để thấy cũng sót , nếu mình có được quy trình sản xuất thức ăn gia súc từ vỏ cafe thì tuyệt vời , vừa giải quyết được môi trường vừa có tiền bỏ túi bác nhĩ

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC

hay mình ủ muối như muối dưa ấy nhỉ, để được lâu

Hạng B2
5/7/12
197
196
63

Dzung Khung nói:
hay mình ủ muối như muối dưa ấy nhỉ, để được lâu
Ủ gì vậy bác.

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC

Ủ vỏ cafe làm thức ăn cho gia súc:D

Hạng C
10/11/12
512
90
28

Hay bữa nào tôi đi dalat chở về cho bác 1 bao bác ủ thử bác dzung nhé ?

Hạng B1
19/7/12
59
0
6

Vỏ cà phê rất bền, chỉ ủ muối thôi em sợ gia súc chưa ăn được.
Dzung Khung nói:

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC

Vậy chắc mình phảy xay thành bột, rồi làm khô như cám gạo
hoặc ủ chua như người ta ủ cỏ cho bò ăn,
hoặc đường hóa như đường hóa cơm nấu rượu
pahapa.com nói:
Vỏ cà phê rất bền, chỉ ủ muối thôi em sợ gia súc chưa ăn được.
Dzung Khung nói:

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113

Huyphanvanhon nói:
Ok , khi nào tôi thu thập được tài liệu hay mời được chuyên gia chuyển giai công nghệ cho tôi ,tôi sẽ chia sẻ với mợ ,nhung nếu mợ tìm được thông tin gì cũng cho tôi biết với nhé ? Nhất là biết được bác nào giỏi chuyên môn về lãnh vực đó cho tôi biết cũng được ,tôi sẽ mời họ về cty hay mua công nghệ của họ cũng được
Em chưa biết thế nào được gọi là biết và biết cỡ nào thì đủ nghĩa là giỏi, nhưng xung quanh bạn bè em có nhiều đứa cũng đang dây dưa với cái này. Hi vọng sẽ có dịp gặp trực tiếp để trao đổi thêm với bác về mảng này, em thì không biết gì rồi ngoài hóng hớt tụi nó và cũng có 1 số ý nảy ra khi cãi nhau với tụi nó, em tăm tia thế nào cho em xin chân osin học việc thôi ạ. Cảm ơn bác.

Hạng D
18/7/12
1.160
1.000
143
HCMC

Hồi em ở Hànội có uống trà Nấm Linh chi đôi lần, nó không bỏ trong túi lọc thì phải, thái thành từng sợi mỏng, nhỏ, dài cỡ 1.5 cm, do một số cơ sở trà thảo dược tư nhân làm
Hanh.Pham nói:
Huyphanvanhon nói:
Dzung hả ,bữa nào cafe anh mang tư liệu xuống cho xem , đang nhờ chính chủ nhiệm của đề tài đó chuyển giao công nghệ cho mình ,hoàn tất sẽ mời các tới tham quan thì biết ngay thôi mà ,đừng vội nhé ,trong chuỗi sản xuất đó mình còn thiếu công nghệ này nè ,xem thử có gì giúp được không ? Đó là q<span style=""color: #ff0000;"">uy trình sản xuất trà túi lọc và nước uống được chiếc xuất từ nấm linh chi </span>
Em rất quan tâm đến dòng đỏ đỏ. Khi nào có thông tin cụ thể và tài liệu bác Huy có thể cho em xin 1 bản được không ạ ? Em biết ơn bác lắm lắm.

Hạng C
10/11/12
512
90
28

Biết là mình nắm rõ về quy trình sản xuất trên lý thuyết thôi cũng được
GIỎI ngoài việc nắm rỏ về mặt lý thuyết , còn có khả năng tự đứng ra tổ chức và chỉ đạo kỷ thuật để tạo ra sản phẩm , sản phẩm đó được thị trường chấp nhận về mặt chất lượng và giá thành sản xuất đủ sức cạnh tranh trên thị trường,
Thực ra mình đang tìm 1 người như vậy để về giúp mình 1 tay

Status
Không mở trả lời sau này.