Hạng B2
25/11/05
429
654
93
đặt hàng theo đơn hàng loạt cmnr, ráp và bán đc nhiu hay nhiu! vì người đi 2B cũng ko khó tính như 4B đâu a!

Quên đi, riêng ông HD xé 1 trang bí kiếp sxuat của xe ô tô áp dụng vào thì bọn hãng 2B gắn máy khác chỉ là muỗi thoy. NVX phải bỏ thêm 10 củ mới có thể sử dụng đc đúng công năng thì đáng đồng $ chỗ nào hở bác?
Bác có vẻ thần tượng Honda quá, cũng như đa phần dân mình nên bọn nó tha hồ chém đẹp thôi, có công nghệ nào mà Honda áp dụng vào AB chưa? Van biến thiên có không? Smart key có không?

• Like
Reactions: hmq
Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Em vừa quyết air blade 50,6 tr ( cao hơn giá niêm yết 10,7 triệu .
Vì em chưa thấy chiếc "nâu vô" nào bền hơn "e- bờ- lắc " ....
Bác ở đâu mà gian thương chém con AB được tới hơn 10tr hay vậy?

Hạng C
9/4/08
683
382
78
Nhà có chiếc Vespa VN, nó kêu như xe tăng, có một lần chạy đường xa bị chết máy, ko tiệm nào sửa được, đành cho lên ba gác chở về, tốn gần 5 xị cho tiền công chở + hư việc, sợ luôn, giờ để vợ chạy đi làm gần nhà thoai, ha ha.
Bên VNE người ta chê xe máy Honda dữ lắm, mà ko hiểu sao quanh em đi Honda 2B đầy mà chả thấy ai nói gì sất, nên thôi em cũng cứ trung thành với 2B Honda
Xe Bác mua năm nào, giờ mấy đứa em chạy vespa sài động cơ 3v ie và động cơ iget gần đây. Thấy tiếng máy nhỏ hơn honda, thấy tụi nó chạy cả năm toàn thấy khen ko thấy chê. Ngày xưa chạy con lx 125 đời 2008 tiếng kêu lớn, điều khiển bê bê, ăn xăng 4L/100km. Giờ vespa khác lắm rồi

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Em thấy mấy người trước đây đi xe yamaha cả xe ga lẫn xe số, giờ thấy đổi xe hoặc mua xe mới toàn mua honda. Nhà em từ anh em xa đến gần chả thấy ai đi xe 2b nào khác ngoài hònđá, từ xe wave anpha đến SH, mà phải nói nó khá bền. Trước đây (năm 2001) em đi làm công trường mua chiếc super dream mà đi hoài nó chả hỏng, em chạy hơn 7 năm mà đồng hồ công tơ mét nó quay hơn 2 vòng. Hiện có 2 thằng bạn đang đi 2 con dream mua từ 1996 đến giờ thấy vẫn chạy phà phà. Mà mấy con xe số yamaha đời 2005 em chả gặp chiếc nào

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Xe Bác mua năm nào, giờ mấy đứa em chạy vespa sài động cơ 3v ie và động cơ iget gần đây. Thấy tiếng máy nhỏ hơn honda, thấy tụi nó chạy cả năm toàn thấy khen ko thấy chê. Ngày xưa chạy con lx 125 đời 2008 tiếng kêu lớn, điều khiển bê bê, ăn xăng 4L/100km. Giờ vespa khác lắm rồi
Mua năm 2010 - 2011, chính xác là bà xã mua vì thích, nên em cũng chả thèm để ý dòng nào. Công nhận thêm một cái là mỗi lần mới ngồi vào điều khiển xe cảm giác như bị xẹp bánh vậy, chạy một hồi mới quen. Ăn xăng thì ít chạy nên ko để ý lắm. Lần nằm đường xa mà em nói là lần cực hình nhất với em, chứ ko phải là duy nhất. Chạy nội ô Biên Hòa, em phải cứu (chạy xe khác ra đẩy cho vợ về) 2 lần, thợ đẩy 2 lần. Tiệm xe Tài Lũ ở Biên Hòa chắc nhiều anh thợ cũng nhớ xe Vespa nhà em =))

Hạng C
9/4/08
683
382
78
Mua năm 2010 - 2011, chính xác là bà xã mua vì thích, nên em cũng chả thèm để ý dòng nào. Công nhận thêm một cái là mỗi lần mới ngồi vào điều khiển xe cảm giác như bị xẹp bánh vậy, chạy một hồi mới quen. Ăn xăng thì ít chạy nên ko để ý lắm. Lần nằm đường xa mà em nói là lần cực hình nhất với em, chứ ko phải là duy nhất. Chạy nội ô Biên Hòa, em phải cứu (chạy xe khác ra đẩy cho vợ về) 2 lần, thợ đẩy 2 lần. Tiệm xe Tài Lũ ở Biên Hòa chắc nhiều anh thợ cũng nhớ xe Vespa nhà em =))
Giờ nó ra cái gì gọi là cảm biến môi trường, mấy đứa em mình đi không có ai bị chết máy. Chạy cảm giác cũng ko bê bê như trước. Đang đợi em vespa gts abs động cơ iget hốt về cafe mà chưa thấy nó ra

• Like
Reactions: No[2]
Hạng F
22/7/13
8.972
40.201
113
mới làm em nvx 2018 cam nhám đen thu hút mọi ánh nhìn..khá hài lòng các bác
Bgio mua là hợp lý, vì đã thay đổi vài lỗi vớ vẩn giá cũng theo đà lao dốc vì bọn AB ra bản kỉ niệm 10 năm cả pcx 150 nữa!

B19 confirmed
Hạng B2
18/2/18
271
1.013
93
49
chi phí lăn bánh con này: đội giá 5-7tr tùy đại lý + thay cặp phuộc trc-sau 5tr = 50tr cmnr! thôi đi AB lành, và ngon hơn nhiều
Xe chạy ngon lắm AB không có cửa.