Hạng C
8/7/13
608
15.514
93
đã vậy 5 speed so với 6 speed nữa bác, rút hậu xe êm hơn. Mà cảm giác chạy Ya em đánh giá không thể nào chắc bằng Hon
Chủ yếu do thiết kế phần nhiều, bên Ya làm góc cạnh quá đi bị gió tạt ngang thì xe rung rất khó chịu. Bên Hon thì ít đường gân hơn nên ko bị nhiều. Tuy nhiên nhìn sẽ ko hầm hố bằng
Về phần đâm êm thì ko so 2 con này vs nhau đc vì do tính chất cục máy nên Win nó dùng sườn đôi, còn Ex nó dùng sườn đơn. 2 loại sườn này cho độ rung và đầm khác nhau

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Chủ yếu do thiết kế phần nhiều, bên Ya làm góc cạnh quá đi bị gió tạt ngang thì xe rung rất khó chịu. Bên Hon thì ít đường gân hơn nên ko bị nhiều. Tuy nhiên nhìn sẽ ko hầm hố bằng
Về phần đâm êm thì ko so 2 con này vs nhau đc vì do tính chất cục máy nên Win nó dùng sườn đôi, còn Ex nó dùng sườn đơn. 2 loại sườn này cho độ rung và đầm khác nhau

Không chỉ riêng dòng này đâu bác, em so sánh tất cả luôn đó. Máy Ya thì nước đề luôn khoẻ từ dòng số hay scooter, nhưng vào cua thì em không dám. Honda em up cua 45 độ ở 50 - 70km/h bình thường còn Ya thì chưa bao giờ có ý định này. Mặc dù thấy mấy đứa bạn chạy up cua mòn nát gác chân.

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Hết Toyota vs KIA Hyundai , giờ đến tay côn Yamaha vs Honda ( bán ko mất giá giống Toyota ) ... Những cuộc chiến của người Việt mà thương hiệu thì của thiên hạ :D

• Like
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
24/8/07
1.662
2.713
113
Đôi khi EX cần cú ngã ngựa như Djok đã bị loại ở Wimbledon vừa rồi, thua để tỉnh giấc và có động lực phấn đấu, say men chiến thắng đủ rồi Ya ạ

Hạng D
17/7/15
1.343
1.527
113
Bình Dương
Em thấy Winner ko đẹp bằng Exciter. Nhưng ko biết chạy thì như thế nào. Thấy trước mắt Winner có 6 số là thấy khoái rồi

Hạng B2
19/12/13
118
66
28
em đánh giá cao cục máy của winner , cục máy của ya bị dọng ghê lắm

Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
Không chỉ riêng dòng này đâu bác, em so sánh tất cả luôn đó. Máy Ya thì nước đề luôn khoẻ từ dòng số hay scooter, nhưng vào cua thì em không dám. Honda em up cua 45 độ ở 50 - 70km/h bình thường còn Ya thì chưa bao giờ có ý định này. Mặc dù thấy mấy đứa bạn chạy up cua mòn nát gác chân.
Máy Ya được nước đề đâm rất tốt. Không biết của bền tại người hay do máy Ya chạy thấy rất mau xuống. Thằng bạn e lấy con 150 chạy một thời gian nó bán xuống 135 hỏi sao nó bảo 135 chạy thích hơn.
Không biết Winner chạy một thời gian như thế nào