Bị Bấm 1 Lỗ
13/5/05
31
0
0
RE: yaris sedan - phiên bản của Vios ở Mỹ

Con này nói đúng ra là thế hệ tiếp nối của Echo , mà Echo thì mới chính là phiên bản của Vi út ở Mỹ . Chứ không phải bản thân con này là nó nhái Vi út .

Echo có cùng thời với Vios và đã có trước con này từ lâu lắm rồi .

Hạng B2
22/2/06
154
1
18

Đấy, cứ có mienhinh này ở đâu là ở đó có cãi nhau.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
23/7/04
271
30
28
35
Annamese

Vậy lấy camry và matiz cùng đâm vào xe ben nhé, em xung phong ngồi camry, bác ngồi matiz nhé :D:D

Hạng B2
29/9/05
148
49
28

em này ở Nhật gọi là Belta, đúng là phát triển từ Vitz(Yaris) lên, với mức giá 10K$ mà được một em sedan đầy đủ tính năng thế này là quá ổn rồi, ngoại trừ máy 1. và 1.3 hơi yếu thì cũng không thua kém các xe đắt tiền hơn bao nhiêu (cụ thể là so sánh với Corolla-Vios)

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Em thì lái xe an toàn là trên hết, luôn nhường đường, tức quá thì ...chửi 1 câu thôi, chứ ngồi xe gì mà đâm thì cũng ....toi .

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Trích đoạn: mienhinh

@npt :bác hãy nghĩ là bác đang đi cái Yaris này, bác sẽ hiểu ...
An toàn hay không là ở người lái, chứ không phải tại xe ...không ai chế tạo xe để gây tai nạn cả ...

Nếu nói như bác thì mấy hãng xe đâu cần tính toán tới độ an toàn của xe dành cho người đi trên xe nữa !!!!
Chắc mai mốt mấy hãng xe phải làm thêm cái khẩu hiệu để trên xe. :D Cars are not made for crashing ! :D

Các bác cứ cãi nhau làm chi. Ai cũng có quyền phát biểu ý kiến trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau mà. Ai thích xe gì thì mua xe đó đi tùy theo khả năng của mỗi người thôi ạ. Dĩ nhiên tiền nào thì của đó. Em không nói là Yaris, altis hay bất cứ xe nào dzởm hay xịn ! Mà ở đây là em muốn nói là nếu xe với giá rẽ sẽ không đảm bảo an toàn đến tính mạng . Bác đi đường Việt Nam mình, chạy tốc độ thấp nên nếu xảy ra tai nạn thì cũng không đến nổi nguy hiểm tính mạng. Nhưng ở các nước khác chẳng hạn như Châu Âu , Mĩ thì tốc độ trung bình trong thành phố cũng là 40 miles trên giờ tương đương 60 km/h. Còn trên đường cao tốc có nơi 70 miles/h có nơi 85. Vậy với tốc độ như vậy bác nghĩ xem nếu bác không đụng người khác, nhưng lỡ như ngủ gục thì sao.
Bác bảo hay quá, bác nhường rồi chửi một câu , nhưng để xem mấy ông xỉn rượu với xe khách tốc hành ở VN nó có nhường bác hay không [8D]

bác Mienhinh: Đi xe, chuyện tai nạn đôi lúc không thể nói tránh là tránh được . Bác lái xe chậm, cẩn thận, đúng tốc độ là một điều rất tốt cho bác nhưng chỉ có thể làm giảm thiểu tai nạn thôi bác ạ. Em chỉ có vài dòng góp ý với bác cho vui.
Chúc bác lái xe an toàn và có một ngày đẹp !

Hạng D
5/9/04
1.236
15
38
41

Các bác cứ thế,người nhịn một câu thì chẳng có chuyện gì,đằng này cứ thích ăn thua đủ.Trên đây đã xảy ra biết bao nhiêu cuộc khẩu chiến để rồi thiệt thòi là các bác hay ai nào,chỉ tội anh em đang mải mê xem bài mà cứ ngứa con mắt bên phải,đỏ con bên trái vì những bài xì pam vớ vỉn của các bác.Hãy nhớ chúng ta ở đây vì cùng một đam mê,còn tất tần tật những thứ khác riêng tư của các pác đều là vớ vỉn đối với forum cả.Mong hai bác dừng ở đây nhé.Thanks

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Diễn đàn để tranh luận nhằm thấu hiểu thêm những vấn đề khúc mắc,do đó mỗi người có 1 quan điểm,vì thế mới sinh ra tranh luận.
Bác dclover không nên gọi thành viên khác bằng những từ ngữ như vậy.Nhằm mục đích đoàn kết, vui,bổ ích bác nên sửa lại những từ ngữ trên!
Thân chào bác!

Hạng B2
22/2/06
154
1
18

Tại mình thấy mienhinh hay nói năng vơí các bác khác bằng thứ ngôn ngữ "gây gổ" nên mới cảm thấy khó chịu thôi, mà các bác thấy có đúng không? Thread nào có mienhinh y như rằng có khích bác nhau, chứ thực ra mình có "thù oán" gì bác đó đâu. Thậm chí , trước đây lời qua tiếng lại cũng không.
Đã sửa theo góp ý của các bác, post của các bác khác thì chịu, hì hì.:D

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

@chain: em biết bác có điều kiện chơi xe đẹp hơn bọn em ở VN, nhưng xe nào đã bán ở Mỹ đều phải đạt tiêu chuẩn an toàn của Mỹ rồi, nên em mới nói vấn đề còn lại là người lái, nếu nói Yaris. Matiz không an toàn, người đi xe máy thì sao ....quan điểm của em vẫn là người lái xe là chính, khi nói về an toàn ...nguyên nhân của 99% tai nạn đều liên quan tới lái xe .