Hạng B1
18/9/04
68
0
0
RE: Zace 2005 !

Xin chào các bác,
Rất cảm ơn những lời góp ý của các bác.
Bạn tui vừa mới giao xe xong, gía 22K5.
Tuy trong forum này có nhiều bác có những lời góp ý không được tế nhị lắm, nhưng dù sao cũng chẳng phải xe của tui, cũng chẳng ảnh hưởng gì !
Mong sao trong forum này sẽ có những góp ý chân thành hơn cho những lần về sau.
Dù sao cũng thay mặt anh bạn cảm ơn các bác đã góp ý, đã cho anh ta thấy được gía trị và đi đến quyết định như hôm nay.
Trung thực mà nói : trong xã hội, kể cả bên ngoại quốc, có 2 dạng chơi xe :
1/ Có người thì thích tô điểm xe mình bằng những option, từ nội đến ngoại thất.
2/ Có người thì chỉ thích để xe nguyên xi mà đi, vì họ nghĩ rằng kỹ sư đã thiết kế như vậy thì chắc chắn là phải hay hơn, sao mình lại phải thêm măm đúc, baggage mui, đuôi cá, v.v...., có chăng là thay cái cassette bằng CD hoặc thêm DVD !
Rõ ràng mỗi người có một sở thích và khả năng khác nhau. Việc này tùy thuộc vào mỗi người, tui xin miễn bàn.
Riêng anh bạn của tui thì thuộc típ thứ 2, do đó anh ta chẳng thêm một món nào cả, chỉ có thay cái CD Alpine bằng cái Kenwood có mp3, mp4, vcd, nhưng lại không thêm màn hình. Một hôm khi tui hỏi tại sao không lắp màn hình vào thì anh cho rằng chỉ đi xe thôi mà, đâu có ở luôn như ở nhà đâu mà phải gắn TV, còn nếu đi xa thì phải thưởng thức phong cảnh chứ, nếu không thì đi máy bay lẹ hơn.
Đúng là mỗi người một cách !

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

@Bác Capri , thú thật tôi hơi bất ngờ với giá bán xe của bạn bác , vì tôi nghĩ theo như đánh giá của đa số anh em trên này thì giá khó vượt mức 21k . Tâm lý mua xe vẫn còn ảnh hưởng " TO " nhìêu lắm và giá thị trường không như lời đồn đâu . Xin đặt câu hỏi lớn cho người đã mua xe của bạn bác : bằng giá tại sao không mua Jolie mới ?( tôi đang sở hữu Jolie)

Hạng B2
22/2/06
176
0
0
Nghe an-Thai binh-Ha noi

Trích đoạn: Tudia

@Bác Capri , thú thật tôi hơi bất ngờ với giá bán xe của bạn bác , vì tôi nghĩ theo như đánh giá của đa số anh em trên này thì giá khó vượt mức 21k . Tâm lý mua xe vẫn còn ảnh hưởng " TO " nhìêu lắm và giá thị trường không như lời đồn đâu . Xin đặt câu hỏi lớn cho người đã mua xe của bạn bác : bằng giá tại sao không mua Jolie mới ?( tôi đang sở hữu Jolie)
Bác tự trả lời rồi còn gì :D
Nói một cách dân dã là đi Zace lành hơn đi Jolie.

Hạng B2
21/12/05
362
15
16
Vanchuyennhanh.com

Khiếp thật,em ZACE đấy bán với giá 22,5k
Mới cách đây nửa năm,anh ĐẠI(nhà ở trong khu nhà thờ gì đấy,em quên tên rùi trên đường TRẦN BÌNH TRỌNG,Q5) mua 1 em ngon hơn em này có 18k,em hỏi mua lão ấy quát 19k,em chê mắc,bây giờ nghĩ lại vẫn là rẻ
Các bác đi ZACE sướng nhé:D
Các bác đi JOLIE đang buồn,có bác mua gần 30k,bây giờ bán có khi lỗ 1 nửa:(

Hạng C
1/2/05
683
127
43

em có chút ý kiến trước khi đi ngủ:D
Zace 2005 như chiếc đó thì chả có ma nào mua vô với gí 22k5 đâu, nghi ngờ wá (em chỉ nghi thôi, đừng chửi em nhé bác)
Thật tình mà nói với các bác em cũng làm xe thuộc dạng cò con thôi, hôm trước em thu vô con Zace SURF(tháng 12/2005) có 21k5 à, thì thử nghĩ coi dù là có bán cho người sử dụng cũng không ai mua với giá đó đâu ạ!:mad:
vài dòng nghi ngờ mong các bác thứ tha...[8|]

Hạng B2
17/8/06
189
3
18
CH Sếch (Czech)

Tôi đồng ý với các bác. Rất nghi ngờ cái vụ này.

Giá này thì mua Jolie mới tinh đi đã hơn nhiều. Đúng không bác Tudia?

Cuối tháng này thằng Chevy Captiva mà có phiên bản giản đơn giá chừng 29-30K thì Innova cũng còn phải vật vã chứ đừng nói đến Zace hoặc Jolie.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Là em này hả bác, thế là xe nhập hay LD lắp ráp?

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

@Capri: Nếu quả thực bạn bác bán được chiếc Zace đó với giá 22.5k thì quả là tài, hôm nào chắc em nhờ bác giới thiệu cho em gặp bạn bác phát, em có việc nhờ. Cảm ơn bác trước.

Tập Lái
15/10/06
19
27
0

Thưa các Bác,
Bức xúc quá nên chi tôi mới tham gia vô vụ này :
Tôi chính là người mà các bác nói nghi ngờ đó !
Đúng là xe này tôi đã bán với gía là 22500 USD. Còn việc người ta có là con "ma" để mua thì tôi nghĩ cũng đâu ảnh hưởng gì. Chỉ là thuận mua vừa bán thôi : tôi cần bán, mà tâm lý thì lúc nào cũng muốn bán cho được giá, còn người mua, ở đây tôi nói về người mua sử dụng chứ không nói đến các anh lái xe, rõ ràng là muốn mua 1 chiếc xe hạp ý, vừa với khả năng và ý thích của họ.
Còn nói cũng với gía đó thì có thể tậu một em Jolie mới hơn thì thực sự tôi cũng không hiểu, có thể là Mitsubishi không bằng thương hiệu Toyota ?
Các bác cứ thử tham khảo một số trang web hoặc báo, có những chiếc đời 2003 mà bán tới tận 23 ngàn đó thì sao ? Thế mà vẫn có người mua đó thì sao ?
Còn tôi bán thì cũng có gì mà phải nói trên trời, lẽ ra tôi bán được gía cao hơn như vậy thì tôi nghĩ các bác trong forum này còn phải mừng giùm tôi mới đúng, đàng này lại nói là nghi ngờ này nọ, chỉ tội Capri, dùm tôi mà bị xối xả, y bực mình lắm !
Cuộc chiến coi như chấm dứt, mình đóng trớt này được rồi !
Bây giờ xe cũng đã bán rồi, tôi đang kiếm một chiếc Previa, còn dư lại chút đỉnh thì làm vốn làm ăn nho nhỏ.
Mong các bác nào có ý tốt giúp dùm cả về gía cũng như chất lượng xe. Xin cám ơn.

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: airbus

Thưa các Bác,
Bức xúc quá nên chi tôi mới tham gia vô vụ này :
Tôi chính là người mà các bác nói nghi ngờ đó !
Đúng là xe này tôi đã bán với gía là 22500 USD. Còn việc người ta có là con "ma" để mua thì tôi nghĩ cũng đâu ảnh hưởng gì. Chỉ là thuận mua vừa bán thôi : tôi cần bán, mà tâm lý thì lúc nào cũng muốn bán cho được giá, còn người mua, ở đây tôi nói về người mua sử dụng chứ không nói đến các anh lái xe, rõ ràng là muốn mua 1 chiếc xe hạp ý, vừa với khả năng và ý thích của họ.
Còn nói cũng với gía đó thì có thể tậu một em Jolie mới hơn thì thực sự tôi cũng không hiểu, có thể là Mitsubishi không bằng thương hiệu Toyota ?
Các bác cứ thử tham khảo một số trang web hoặc báo, có những chiếc đời 2003 mà bán tới tận 23 ngàn đó thì sao ? Thế mà vẫn có người mua đó thì sao ?
Còn tôi bán thì cũng có gì mà phải nói trên trời, lẽ ra tôi bán được gía cao hơn như vậy thì tôi nghĩ các bác trong forum này còn phải mừng giùm tôi mới đúng, đàng này lại nói là nghi ngờ này nọ, chỉ tội Capri, dùm tôi mà bị xối xả, y bực mình lắm !
Cuộc chiến coi như chấm dứt, mình đóng trớt này được rồi !
Bây giờ xe cũng đã bán rồi, tôi đang kiếm một chiếc Previa, còn dư lại chút đỉnh thì làm vốn làm ăn nho nhỏ.
Mong các bác nào có ý tốt giúp dùm cả về gía cũng như chất lượng xe. Xin cám ơn.

Em đi kiếm mua xe cũng toàn gặp xe rao trên 21K không à.

Bác đừng nóng làm gì, cảm nhận về giá trị xe của mỗi người khác nhau mà.

Lấy xe lái bán đi so với xe gia đình thì nói làm gì.

Vô tư đi bác :D