Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Tung Của có công nghiệp sx hàng phụ trợ rất mạnh, trình độ copy siêu phàm, cũng mua công nghệ BMW, MER,...thị trường thì to đùng mà mấy chục năm nay làm không nổi cái xe cho ra hồn.. Mấy ông Vin Phét nhà ta tuyên bố 1 năm vừa xây nhà máy vừa cho ra đời và bán ra một loạt sản phẩm cạnh tranh BMW, TOY.. chứng tỏ TQ chẳng là mẹ gì so với VN trong lĩnh vực công nghiệp xe hơi cả !

Thấy có gì đó...sai sai...kkk

Hạng B2
29/8/15
366
203
43
Mấy bác sao mình ko biết, chứ riêng mình thì không bao giờ dùng hàng từ thương hiệu TQ. Trừ trường hợp ko có hàng nào thay thế. Nhất là hàng như điện thoại, xe hơi,... Hiii

Hạng D
31/5/14
3.447
4.262
113
Hàn lấy gì để si sánh với TQ? ??

Nếu so sánh về option thì 02 xe ngang cơ nhau, nhưng nếu so sánh về chi tiết thì em thấy Hàn họ làm tỉ mỉ hơn rất nhiều. Em thí dụ em đi xe hàn hơn 4 năm và cũng đi xem Zotye ngoài Q7 vì có bạn đang máu nhờ xem dùm, thoạt nhìn xe đã thật nhưng soi kỹ vào thì chi tiết thật sự không tốt, các khớp nối không được liện lạc và nhìn có phần dại.​
Thí dụ thứ 2, em xài note 9 được cũng 4 tháng. Trước đi AEON cầm thử flagship của Huawei và Xiaomi thì phần cứng có mạnh thật, nhưng độ hoàn thiện rất rất kém.​

Hạng B2
20/3/17
115
65
18
41
Mỹ là ghê gớm lắm lắm sao? Bợ đít vừa thôi bác.
Ở mỹ xe nhật xe hàn xe đức .... giá vừa phải mà toàn bản full tội gì họ đi mua xe nhái này làm gì? Còn ở vn xe bản full này đội giá lên gấp 3-4 lần thì xe TQ còn có ngưòi mua. Ai bợ đít gì đâu.

Hạng C
10/7/16
670
529
93
34
Con Zotye Z8 bán ở VN option full tung nóc có khi còn hơn cả mấy xe Đức vậy mà mấy bác có triết lý chơi xe theo kiểu hưởng thụ ở nước ta ko ủng hộ lắm nhỉ
Cá nhân em thì vẫn có đôi chút tư tưởng thực dụng nên cứ trung thành xe Nhật

• Like
Reactions: Perenco
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Con Zotye Z8 bán ở VN option full tung nóc có khi còn hơn cả mấy xe Đức vậy mà mấy bác có triết lý chơi xe theo kiểu hưởng thụ ở nước ta ko ủng hộ lắm nhỉ
Cá nhân em thì vẫn có đôi chút tư tưởng thực dụng nên cứ trung thành xe Nhật
Chứ bác có đủ tiền mua xe full option thì có thích xài hàng tàu loại 2 k, TQ chỉ có trình độ sao chép hoặc mua lại công nghệ để chỉnh sửa chứ làm gì đã có khả năng tạo ra sản phẩm hoàn thiện như các nước phát triển khác.
Nhiều đứa k hiểu biết hở tí nảo cái IP đang xài cũng made in china sao vẫn thích xài, những xe như BMW, Mer, Audi, VW made in china thật chất vẫn rất ngon vì chính hãng nó đem tiền bạc, công nghệ qua thuê đất TQ đặt nhà máy ngay đó để sản xuất cho khỏi tốn chi phí vận chuyển lâu dài và hạn chế rủi ro, nhưng dc quản lý rất nghiêm ngặt từ hãng mẹ chứ TQ có dc nhúng tay vào. Còn mấy hãng như bài viết này là tụi doanh nghiệp nội địa sao chép, vay mượn công nghệ từ các hãng khác xong làm ra con thập cẩm (chất lượng cũng chỉ nước nó kiểm chứng chứ k phải thế giới) thì mua hàng nội địa VN luôn cho rồi ít ra là sản phẩm toàn cầu chỉ khác khâu lắp ráp chứ đâu phải cái loại chắp vá mà còn bán giá trên trời.
Mấy cái thằng mua về xong độ lại cho giống xe sang ai nói gì nói chứ mình khinh ra mặt, “sĩ diện hảo” k có tiền bày đặt muốn ra vẻ, thà mua con xe Tàu về để nguyên đi mình còn nể vì có thể mua thử để trải nghiệm, chứ đã mua xe Tàu mà sợ bị người khác bỉu môi thì đúng thứ đã k có tiền còn sĩ diện làm gì k biết :)

Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
mở cho có cái name để làm profile cty , với chạy chiến dịch marketing .chứ có buôn bán được chiếc nào đâu mà mấy chế chém quá . cùng lắm bán cho cộng đồng người Hoa . ở china town

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
Theo mình chỉ làm màu cho thế giới coi là họ đã ok bên us nên mọi người mua xe an tâm nhé. Dân us mua xe rất cận thận tới h mà họ chưa chấp nhận hoàn toàn xe hàn là đủ hiệu.

Ý bác là 100% dân Mỹ mua xe Hàn mới là chấp nhận hay sao???

Hạng F
3/10/15
9.738
11.973
113
Chứ bác có đủ tiền mua xe full option thì có thích xài hàng tàu loại 2 k, TQ chỉ có trình độ sao chép hoặc mua lại công nghệ để chỉnh sửa chứ làm gì đã có khả năng tạo ra sản phẩm hoàn thiện như các nước phát triển khác.
Nhiều đứa k hiểu biết hở tí nảo cái IP đang xài cũng made in china sao vẫn thích xài, những xe như BMW, Mer, Audi, VW made in china thật chất vẫn rất ngon vì chính hãng nó đem tiền bạc, công nghệ qua thuê đất TQ đặt nhà máy ngay đó để sản xuất cho khỏi tốn chi phí vận chuyển lâu dài và hạn chế rủi ro, nhưng dc quản lý rất nghiêm ngặt từ hãng mẹ chứ TQ có dc nhúng tay vào. Còn mấy hãng như bài viết này là tụi doanh nghiệp nội địa sao chép, vay mượn công nghệ từ các hãng khác xong làm ra con thập cẩm (chất lượng cũng chỉ nước nó kiểm chứng chứ k phải thế giới) thì mua hàng nội địa VN luôn cho rồi ít ra là sản phẩm toàn cầu chỉ khác khâu lắp ráp chứ đâu phải cái loại chắp vá mà còn bán giá trên trời.
Mấy cái thằng mua về xong độ lại cho giống xe sang ai nói gì nói chứ mình khinh ra mặt, “sĩ diện hảo” k có tiền bày đặt muốn ra vẻ, thà mua con xe Tàu về để nguyên đi mình còn nể vì có thể mua thử để trải nghiệm, chứ đã mua xe Tàu mà sợ bị người khác bỉu môi thì đúng thứ đã k có tiền còn sĩ diện làm gì k biết :)
Đó là kiểu Đờ U Đu Sắc Đú.
Không cần biết giá trị sử dụng gì cả, chỉ cần sản phẩm càng đắt tiền là càng nhảy vô hứng tiêu thụ dùm cho nhà sản xuất đổ bô.
Nên không đủ tiền mua đồ chuẩn thì mua đồ tàu rồi cải mã lại chứ đâu cần biết trải nghiệm trải chiếu gì.