Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Thôi ai muốn mua xe Nhật, Mỹ, Hàn hay Vinh mà cúng tiền cho nó thì cứ việc.
Nó ăn lời cắt cổ như thế mà là nó thương dân Vịt chắc.
Mua TQ thì la làng nó kêu đưa tiền cho giặc. Còn mua xe liên doanh này nọ thì đưa tiền cho ai ko biết xong nó mặc kệ bỏ đói toàn dân.
Bác trác trên chẳng nói gì sai.

Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Nhìn xe thì đepj thật nhưng mà... liệu có bền k ta?
Hãng bảo hành này nghe nói cứ hư là đổi, hư là đổi. Ngoài bắc chạy tá lả gần 2 năm rồi thấy như tất cả mọi xe khác thôi.
Cậu người Tàu ở KCN chỗ mình nói xe này ở Tàu là hàng nội địa cao cấp, kiểu “hàng VN chất lượng cao” ấy.
Giá bên đó 160.000 tệ, xe cỡ vừa, bên đó người ta thường chỉ mua xe cỡ nhỏ chạy phố khoảng 50.000-60.000 tệ thôi.

Hạng D
26/3/18
1.442
2.092
138
32
Hiện tại ngoài thằng Tàu mất dạy ra còn nước nào suốt ngày ngang ngược xâm lược lãnh thổ và lãnh hải của mình không? Nó còn bắt, bắn giết dân, ngư dân của mình nữa đấy. Thiếu gì nước tranh chấp đất đai và biển với mình nhưng không có kiểu mất dạy như Tàu.
Và nên phân biệt rõ Tàu khựa bẩn bựa mainland với tàu HK và tàu ĐL.
Thế a có nghĩ là những bộ óc thiên tài của mình đã bán ......... Cho tàu rồi hay chưa :(( Sao Formosa nó xả chết cả vùng biển mà kg ai đã động gì đến nó vậy ??? Tại sao các nước DNA dám cho hải quân ra trả đủa lại Tàu mà hải quân mình thì ở đâu ??? A có suy nghĩ đến vấn đề này chưa. Thôi bàn về xe dùm e đi đừng bàn đến mấy cái đó nữa kg tốt cho diễn đàn của mình. E chỉ nói suy nghĩ của mình thôi. E làm đc nhìu tiền thì cũng ráng sắm con này chạy thử xem sao rồi cũng sẽ mua xe Vin để biết nước mình đang ở đâu . Xem ai lừa ai

Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Thôi đừng cãi nhau nữa! Mình tập trung vào chuyên môn đi. Khoản này Tôi thì ủng hộ Vinfast. Cùng xâm nhập thị trường thì thằng nào cũng làm samples CL, như wave Tàu đời đầu CL hơn hẳn về sau. TQ hay Vjnfast cũng không ngoại lệ còn các hãng xe khác bọn nó ăn dầy cũng phải Tư Bản mà nhất là cho các thị trường mới phát triển khao khát xe 4 bánh, Vn thua thiệt vì thuế má quá cao đành giảm CL linh kiện vật liệu kéo giá xuống. Xe TQ như Zotye vẫn là 1 chọn lựa thích hợp bên cạnh Vinfast. Thế nhưng, " Lượng thay đổi Chất", mua 1 chiếc xe 800T khác xa mua 1 chiếc Wave 10t, vì khi đó Bạn đã được xếp vào hạng Có Tiền khác xa Người Ngèo chỉ mong có phương tiện di chuyển! Đó là chưa nói nhiều Người mua về lại đổi Logo, dán thêm Discovery để làm chi khi để lòi bản chất đua đòi không có gốc. Zotye cũng được Vinfast cũng được hay con Toy cùi cũng Ok, đã có vài trăm triệu Bạn đã hơn bao nhiêu Người thậm chí còn lầm than còn không có 1 chiếc 2 bánh rồi còn mọi chuyện cứ để thị trường và thời gian phán xét. That's it!

Hạng C
5/2/05
892
2.293
93
Tôi dù gì vẫn: 1. Trọng danh dự Tổ Quốc, 2. Trọng danh dự cá nhân hay cứ gọi là bệnh sĩ cho dễ hiểu, 3. Tiền ít. Cho nên dù rất muốn các options lắm chứ nhưng "Thà làm ma nước Nam chứ không làm vua Phương Bắc" mua xe gì cũng được nhất định không là TQ. Thà chạy Toy cũ 10 năm chứ không Zotye 2019. Và thực tế tin Tôi đi, sau nữa 10 năm, con Toy 20yo vẫn còn mướt còn Zotye tả cũng như Wave tàu. Các Bạn mua gì cũng được Nhật Hàn Mỹ ok hãy Nói Không với Cn nhé!

Tôi đặt mua zotye z8l rồi mới đọc đc comment của bác.