Hạng B2
20/5/15
404
497
93
Mịa. Trên đời em ghét nhứt mấy thằng lật lọng, đã nhận bồi thường rồi thì thôi, hứa xóa clip rồi còn post lên. Sống éo có tín thì bị đập là đúng. Đã ngon rồi thì chơi tới luôn còn không nhịn luôn đi. Nhịn chưa phải lúc nào cũng nhục. Không giữ lời, lật lọng chính là nhục.
Bác nghĩ là họ tự nguyện chịu bồi thường hả? Trong hoàn cảnh đó, họ không chịu bồi thường có được không? Mỗi người có 1 cách chiến khác nhau. Bác thích dùng sức, còn người khác dùng mưu thì có gì sai? Trong chiến tranh (cái này chẳng khác gì chiến tranh) đừng bàn về đạo đức. Biết đâu, những người mồm nói chuyện đạo đức thực ra là dẫn dụ người khác thực hành theo, còn mình thì làm ngược lại?

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Đòng ý. Anh chồng đừng vi phạm thì đâu có bị vịn vào :3dcuoi:
Đó là nguyên nhân.

Ý lúc đã thỏa thuận xong, không "dàn xếp" nội bộ với vợ.

Bác nghĩ là họ tự nguyện chịu bồi thường hả? Trong hoàn cảnh đó, họ không chịu bồi thường có được không? Mỗi người có 1 cách chiến khác nhau. Bác thích dùng sức, còn người khác dùng mưu thì có gì sai? Trong chiến tranh (cái này chẳng khác gì chiến tranh) đừng bàn về đạo đức. Biết đâu, những người mồm nói chuyện đạo đức thực ra là dẫn dụ người khác thực hành theo, còn mình thì làm ngược lại?

Hành vi đầu tiên của 2vc là sai ===> sợ phạt nên năn nỉ và thỏa thuận ===> csgt cũng sai khi "ra giá" ===> tiếc tiền lật kèo - hoặc cố tình gài hàng để múc đội csgt này.

Túm lại, nếu chịu chơi thì phải chịu chi. (đóng phạt cũng là chi, bánh mì cũng là chi)

Hạng D
5/12/12
1.153
1.388
113
Nhà
gosolar.vn
Bác có thấy Clip xxx ĐN bắn tốc độ bằng miệng chưa?
Lên Youtube gỏ Clip CA ĐN ra cả đống đó bác.
Mợ có quyền yêu cầu ghi biên bản và đòi xem hình ảnh lúc đóng phạt. Em thì thấy thế này: nếu mợ khẳng định không vi phạm tốc độ thì yêu cầu ghi biên bản, nếu đã vi phạm thì đưa 500k đi cho lẹ. Thật tình em không biết mợ muốn gì: không muốn đưa 500k, cũng không muốn ghi biên bản.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Cảm ơn bác đã phản biện.
Bác xem lại cho kỹ, vì sợ anh xã đi đường xa chạy xe đuối nên chị kia nhận bồi thường chứ không phải vì sợ "nó" đánh tiếp nên nhận bồi thường

• Like
Reactions: ironmansaigon