Hạng D
30/11/10
3.971
56.666
113
Bác nói chuyện nghe hèn hèn nhỉ?!
Ai phải, ai trái. Thì đổi được cái gì, sẽ làm được gì khi họ là những người bv pháp luật. Ko người này thì cũng có kẻ xấu khác, trừ hết được không, khi cả nhân loại đều như vậy.
May là ban ngày. Chứ ban đêm thì có thể còn nặng nề hơn.
Người dân sẽ bị thiệt thòi!
Như vụ ông Chín ở TP năm ngoái. Chết, bỏ lại sau lưng vợ con, gia đình.
Con người xấu thì sao cho???
Cái quan trọng là mình chết lãng nhách nha các bác!

Hạng D
18/11/13
2.867
12.416
113
Bình Phước
Vậy theo bác đây là tổ csgt gương mẫu chăng?

Mình chả nói thế, cũng chả nghĩ thế.

Cho đến khi chưa có hành vi vi phạm thì họ là csgt bình thường.

Cũng như khi chưa có tuyên án của tòa thì nghi can vẫn chưa là người phạm tôi.

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
Gặp phải mấy con chó dại rồi chứ không phải CSGT :3dandap:

Hạng D
3/7/14
2.810
10.704
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
coi clip mà thấy Likes tăng từng giây, từng phút - tự nhiên trong lòng nhẹ nhõm

Mình làm marketing, thấy 1 clip mà để > 20K likes vậy thì nếu quảng cáo cho Facebook cũng tốn cả chục triệu chứ chả chơi

Đợt này thì chắc chắn :
- "Đồng chí CA có hành vi hung hăng và bạo lực mình tên là Võ Chí Công thẻ ngành số 403918...!!!" bị kiểm điểm là nhẹ ( nếu cốp to ) hoặc thuyên chuyển công tác là nặng ( khi cốp nhỏ )

Bác Đinh La Thăng không vì con sâu mà để cả nồi canh ảnh hưởng đâu.
Bác Thăng mà làm nghiêm thì dân nể bác Thăng bội phần, đợt tới bỏ phiếu bầu bác Thăng lại được cả trăm phiếu ủng hộ tín nhiệm từ dân đen

Cái hay của clip này là nhân vật quay là nữ, giọng miền Nam vừa nghe dễ thương, vừa tình cảm
Ấy vậy mà lại bị ức hiếp thì 10 thằng đàn ông hết 9 thằng bênh rồi :D

• Like
Reactions: nhatchi
Hạng B2
23/9/11
479
752
93
Bình Dương
Mình chả nói thế, cũng chả nghĩ thế.

Cho đến khi chưa có hành vi vi phạm thì họ là csgt bình thường.

Cũng như khi chưa có tuyên án của tòa thì nghi can vẫn chưa là người phạm tôi.
Thế đòi 500k thì gọi là gì nhỉ? à giao dịch dân sự bình thường ấy mà thuận mua vừa bán, mà chưa thành công nên ko thể quy ta ăn mãi lộ dc. Chuẩn!

Hạng B2
22/4/11
393
126
43
nếu CSGT đúng mực sẽ ko có clip này, tuy nhiên đã biến chất hết cần sa thải khỏi ngành. Nhục nhã lắm rồi bác Đinh La Thăng ơi.

Hạng B2
20/5/15
404
497
93
Hành vi sai trái của csgt và thằng qcbx bắt nguồn từ hành vi sai trái của 2vc kia, vậy nên đừng cố gượng phân với chả tích, nhận với chả xét họ khi tách rời hành vi của 2vc kia :D

Ồ, nói như bác thì khi người dân làm sai thì việc cán bộ làm sai theo là có thể chấp nhận được ư? :3dlacdau:

Chưa có chỗ nào mình đồng ý với cách của csgt trong tình huống này mà bác.
Mình chỉ phê phán cái lật kèo của 2vc thôi.
Hành động của tổ csgt này thì chả cần phân tích thêm. Sai rõ rõ ràng ràng rồi :)
Em nhầm, bác chưa đến mức đồng ý, mà chỉ nhận định rằng hành vi sai trái của nhóm CSGT và QCBX là có yếu tố giảm trừ do 2VC chị kia sai trước; đại khái như trong một phiên tòa, nếu bị hại có lỗi trước thì bị cáo sẽ được giảm nhẹ án vậy. :3dchientrung:

• Like
Reactions: mittokhoa
Hạng D
3/7/14
2.810
10.704
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cái cần ở đây là làm thế nào để thoát thân mà không mất tiền.
Chứ không phải vừa mất tiền, lại còn mất cả máu.
Đã có qcbx, nó đi theo về tận nhà, hoặc mai mốt đi ngang qua đó, xe bể kiếng thì mần răng, ai thiệt.
Đó là lí do nên có chữ NHẪN, khi sống ở đời đó bác!

nói như bác này thì thành ra khuyến khích cho dân sống chui nhủi - đụng chuyện phải "biết nhẫn" - tìm cách thoát thân ah ?

nếu tốt thì phải làm sao cho 100% vụ dân bị bắt oan " thoát thân " hết được mới hay !

chưa biết sao, chứ đợt này làm to chuyện, trong 1-2 tháng tới mà bạn Hoàng Anh này cùng gia đình bị gì, thì không chừng báo chí còn khui ra cả cọng rốn

khi đó thì cái chỗ ngồi ở văn phòng có khi dời vào nhà đá luôn !

Hạng B2
9/1/15
446
1.985
93
44
Em để ý có rất nhiều cụ có ý bảo rằng giờ xã hội nó thế nên làm cách nào cho êm xui là tốt nhất

thế nên cụ Tổng phải bảo đến hết thế kỷ này Việt nam cũng chưa chắc thành công XHCN là có cơ sở :)

thôi em ngủ sớm đi làm kiếm tiền cho con đi "tị nạn" đây

• Like
Reactions: kevinngva