Hạng D
11/6/14
2.410
12.277
113
Lúc trước hay đi Chơn Thành nên hay để ý đường xá, dạo này ít đi nên chẳng nhớ, cám ơn các bác đã thông tin

• Like
Reactions: ThanhdatBc
Hạng B2
28/4/15
206
467
63
31
Em thì nghĩ ngược lại với bác! Bác rề rề thì sao không vô làn giữa đi cho người khác chạy nhanh người ta vô làn sát con lươn? Tại sao cứ thích làm kỳ đà cản mũi? Khi người ta muốn chạy nhanh mà xi nhan phải vô làn giữa để qua mặt bác thì rất dễ để xxx họ có cớ dừng xe, gây mất thời gian cho người khác.
Bác ơi đường đó ở lane trong xe cont vs tốc hành hay chạy nhìu mà nhìu khi chạy nhanh nữa vô trong ger lắm :) ... Vs lại 2 lane đều cho phép oto chạy, csgt bd kg bắt vớ vẫn đâu bác đừng lo, mà khúc đó chỉ cho chạy 50 h e chạy 45km/h vs lại ai kèn đèn e đều nhường cho qa hết nếu biển số lạ còn dân ở đó kg ai chạy phía sau nhá đèn đâu nếu mún vượt họ đều biết qa lane khác chạy ah ... Mà đường cho 50 em chạy 45 sao làm kỳ đà cản mũi được bác

Hạng B2
28/4/15
206
467
63
31
Em nhớ QL13 lúc trước cho chạy 80 đ/v xe < 9c nhưng đến đoạn bệnh viện Bến Cát có bảng 50, sau này k thấy bảng 50 nhưng k để ý có bảng KDC hay k
bác đi hướng Chơn Thành xún, gần ts Bệnh viện khúc bắt đầu con lươn là cắm biển Kdc kết thúc là ngay gần cổng sau KCN 1&2 Đi từ Bd lên thì cũng vừa qa cổng sau khu 2 nhưng mà nó nằm ngay sau cái bảng cho chạy 80 mà lại khuất nên nhìu bác kg để ý thế là dính chấu :))
Em cũng ko nhớ rõ địa điểm chính xác của mấy biển quy định tốc độ, nhưng ở gần cổng chào địa phận BD HCM có 1 cái, gần công viên Thanh Lễ có 1 cái, gần Lottle cầu Ông Bố có 1 cái, nói chung đoạn qua nội thị Bình Dương là khu dân cư mà cho chạy 80, nên em nghĩ nếu bị vịnh thì mình có cơ sở để nói với mấy anh ấy (em cũng chưa bị vịnh lần nào dù có vài lần chạy >60 trước mặt mấy anh) Còn đoạn bác chủ thớt cập nhật trên Bàu Bàng thì em ko dám đảm bảo vì có cập nhật mới. Và em cũng nói thật, nếu csgt BD muốn chơi bẩn, gài bẫy bắn tốc độ như xxx Suối Tre thì ô tô dính nhiều lắm, chứ ko có chuyện chạy vô tư cho đến bây giờ.
QL 13 đoạn từ HCM đến Mỹ Phước 1 em thường chạy 80 ko, cũng chưa bị vịnh. Có đoạn khu vực Đại Nam thấy cắm biển KDC nhưng em vẫn chạy 80 luôn vì trên đường này có bảng quy định tốc độ cho từng loại xe, ô tô < 9c chạy max 80, chạy được 2 làn, còn mấy xe còn lại thì 50. Nói chung đi QL 13 sướng hơn bên Đồng Nai nhiều.
Csgt Bình Dương ít bắt lắm mà cũng ít bắt xe hơi nữa e thấy toàn bắt xe tải vs xe khách :) Do chạy thoải mái qá nên nhìu bác không để ý biển báo mà có thấy cũng cứ 80 :) Hôm bữa đứng trước nhà em bắn tốc độ công khai, cách đó 200m thì vẫy vào :) Xe bé xe lớn gì dính hết, đa số là đc ăn biên bảng :) Mà e kg biết sao nay bắn hoài luôn không cố định chổ nữa chứ nên em ms làm cái topic này cho mấy bác chú ý nhẹ chân ga :)

• Like
Reactions: michealhn
Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.358
113
Bình Tân
Đường này đoạn Bến Cát - Bàu Bàng cứ qua Ngã ba, ngã tu ko có biển 412 nhắc lại là em cứ 2 làn mà chạy.

Hạng F
16/7/15
6.302
25.229
113
khả năng là bảng đó chỉ để nhắc nhở;
còn bắn là các bác vượt cả 80km/h luôn kìa;

Các bác đi QL13 có để ý đoạn ngay ngã tử Sở Sao không? ngay đó có bảng khu vực dân cư (TP Thủ Dầu Một) chạy 1 đoạn vừa qua chợ Bưng Cầu là lại có bảng 80km/h tiếp, thậm chí ngay công viên Thanh Lễ cũng có bảng 80km/h; tới gần Metro có bảng hết khu vực dân cư;...

Theo em biết là toàn tuyến QL13 đều cho 80km/h hết, chỉ là các bảng để nhắc nhở thôi!

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
QL 13 ngay trạm thu phí cũ, hướng SG-BD đối diện Metro có cắm 1 bảng KDC, chạy hoài kh thấy hết bảng, mà đoạn đó lúc trước cứ 80km/h mà phang, chả bít sao mà lần

• Like
Reactions: Hungtadico
Hội ông nội
28/1/13
4.246
18.358
113
Bình Tân
QL 13 ngay trạm thu phí cũ, hướng SG-BD đối diện Metro có cắm 1 bảng KDC, chạy hoài kh thấy hết bảng, mà đoạn đó lúc trước cứ 80km/h mà phang, chả bít sao mà lần
Em cũng thấy vậy đó bác, bây giờ nó cắm biển tùm lum hết chả biết đâu mà lần.

Hạng C
3/9/15
500
544
93
tks bác chủ
những cái mập mờ như vầy mới dễ tốn bm nè