Hạng B2
17/4/15
412
748
93
43
Sáng anh xuất phát mấy giờ, từ đâu mà kịp làm 1 vòng BPc, DakNong, TaDung tới BLoc luôn hay vậy..
Mình là thấy mình không đu nổi cung này trong 1 ngày rồi..

• Like
Reactions: bstangquocchi
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.787
113
35
Sáng anh xuất phát mấy giờ, từ đâu mà kịp làm 1 vòng BPc, DakNong, TaDung tới BLoc luôn hay vậy..
Mình là thấy mình không đu nổi cung này trong 1 ngày rồi..

Em ngủ lại ở Tà Đùng mà.
4h30 em đi từ quận 1 để đến Bình Phước ăn sáng. Thật ra đường đi thoáng nên cũng nhẹ nhàng lắm anh, tranh thủ chút nữa có thể ko cần tối ở lại Đăk Nông mà có thể đi đến Bảo Lộc luôn ấy. Nhưng ngủ lại Đăk Nông tận hưởng cái lạnh, rồi sáng đi Bảo Lộc, trải nghiệm cung đường QL28 nhiều cảnh đẹp , từ lúc tinh mơ còn mờ ảo chuyển tiếp đến lúc bình minh lên , cảm giác rất thú vị, sảng khoái..kk...
Ba ơi mình đi đâu thế? 5N4Đ Bình Phước, Đăk Nông, Lâm Đồng, Ninh Thuận "lên rừng xuống biển" ngắm những tuyệt cảnh xao lòng...
Ba ơi mình đi đâu thế? 5N4Đ Bình Phước, Đăk Nông, Lâm Đồng, Ninh Thuận "lên rừng xuống biển" ngắm những tuyệt cảnh xao lòng...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/8/14
456
1.787
93
- Cả nhà ăn trưa ở một quán ăn dân tộc Mường, đặc sản lá nhíp đọt mây xào cá hộp, cơm lam lợn xiên, cá lăng nhúng loóng ... hương vị núi rừng ăn thấy lạ và ngon...
Cho mình xin địa chỉ chỗ này nha bạn, Cám ơn!

• Like
Reactions: bstangquocchi
Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.787
113
35
Xin tên cái quán bánh ướt lòng gà làm vợ ck bác ngộ độc đi, có gì mình biết mà né
Bánh ướt "Rồng" bác ạ. Khá hài hước là lúc vợ chồng em vào quán thì chỉ còn lòng cho đủ 1 dĩa cuối cùng, thế là em nhường vợ em dĩa có lòng, e có ăn ké mấy miếng lòng, vợ em bị ngộ độc nặng hơn.. bị ngộ độc là do lòng gà chứ không phải do thịt gà.... mà món này nói thiệt cũng chả ngon lành gì...

Lộc Phát
2/9/17
1.375
21.787
113
35
- Cả nhà ăn trưa ở một quán ăn dân tộc Mường, đặc sản lá nhíp đọt mây xào cá hộp, cơm lam lợn xiên, cá lăng nhúng loóng ... hương vị núi rừng ăn thấy lạ và ngon...
Cho mình xin địa chỉ chỗ này nha bạn, Cám ơn!
Chiêu Mường nha bác !

Hạng F
3/10/15
9.869
12.159
113
- Tà Đùng: khỏi ở lại qua đêm làm gì nhé bác. Ghé nhà chú Đông ngắm tận hưởng view đúng cái tên Topview của nó. Rồi ghé homestay Gia Huân đối diện nhà chú Đông làm con gà nướng cơm lam xuất sắc. Xong về trung tâm Bảo Lộc chơi buổi tối.
- Núi Đại Bình thì em có comment ở trên rồi, trời lạnh tê tê , ăn lẩu gà lá é rất ngon, khoai và bắp Bảo Lộc nướng ngon nhớ luôn.
- Ninh Thuận em recommend:
+ Ở ks Hoàn Mỹ Ninh Chữ, khách sạn này ok, hồ bơi đẹp, ăn sáng buffe khá ngon, e đánh giá khách sạn này làm ăn đàng hoàng, tinh tế, chỗ đậu xe mát mẻ, có cả cây phơi đồ ngoài ban công....
+ Cơm gà Khánh Kỳ thì có ý kiến khen chê nhưng em thấy ổn, một quán ăn cho dân du lịch nhưng phục vụ tốt, nhân viên nhanh nhẹn, nhiệt tình. Vệ sinh sạch sẽ. Bác nên ăn gà chiên và cơm sườn sẽ thấy được hương vị riêng của quán, cơm gà luộc thì em thấy bình thường....
Định ăn nhiều hơn ở Ninh Thuận đặc biệt là thịt cừu và tôm hùm, nhưng hôm trước ở Đà Lạt bị ngộ độc nên chịu thua ..kk..
Thịt cừu Ninh Thuận nghe đồn ngon như cừu Mông Cổ.
Nhưng chưa được ăn bao giờ. Ninh Thuận mấy năm nay có cái siêu resort bố của đắt là A Ma Nòi tùm lum nữa.
Nơi này đáng du lịch hơn những nơi khác nhiều.

Hạng D
21/3/13
1.462
4.173
113
Vịnh Vĩnh Hy thật ra chẳng có gì , hôm mình ra đó là tháng 12 , không có khách nào đi tham quan nên thôi vì nếu đi thì bao tàu 700k , có mấy bè hải sản trong vịnh cũng kêu ra tham quan miễn phí nhưng thôi (ra xong không ăn nó không chở về thì.... , mà ăn thì giá chắc chát lắm hehe)
Tà Đùng thì có đi 1 lần lúc đang xây cái khách sạn ngay đầu chỗ bắt đầu đông dân , vô chỗ nhà chú Đông thì ở đó bảo "chỉ phục vụ khách nghỉ lại" nên ra luôn
Tính đi Đà Lạt - Phan Rang lại như bác chủ mà nghe bác đánh giá ĐL cũng thấy rén rén :D