Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Em hoàn toàn ủng hộ việc nhường đường, tuy nhiên các bác cũng nên cân nhắc từng trường hợp nhé.
Em đã từng gặp trường hợp mình đang đi làn giữa (đường có 3 làn) gặp 2 mẹ con đã qua được 1/3 và đang ĐỨNG CHỜ, em thấy vậy thì dừng hẳn lại, 2 mẹ con thấy vậy liền bước nhanh qua, gần như chạy, vừa lúc đó ở làn bên trái ngoài cùng có 1 xe khác vọt lên suýt nữa thì gây ra tai nạn, suýt nữa là vì ý tốt của mình làm hại người khác rồi.
Các bác nhớ chú ý những trường hợp thế này nhé

Hạng C
8/10/14
579
343
63
32
VN
taxisanbay.pasgo.vn
Em hoàn toàn ủng hộ việc nhường đường, tuy nhiên các bác cũng nên cân nhắc từng trường hợp nhé.
Em đã từng gặp trường hợp mình đang đi làn giữa (đường có 3 làn) gặp 2 mẹ con đã qua được 1/3 và đang ĐỨNG CHỜ, em thấy vậy thì dừng hẳn lại, 2 mẹ con thấy vậy liền bước nhanh qua, gần như chạy, vừa lúc đó ở làn bên trái ngoài cùng có 1 xe khác vọt lên suýt nữa thì gây ra tai nạn, suýt nữa là vì ý tốt của mình làm hại người khác rồi.
Đúng đúng, lại làm phúc phải tội, có sao thì áy náy - vì ta không hại người nhưng cũng vì ta 1 phần mà bị. Việc này lại cũng 1 phần tại 2 mẹ con - khi băng qua không quan sát và đi từ từ

• Like
Reactions: xedep12 and xe2cang
Hạng B2
20/12/14
197
139
43
Chính vì vậy nên bác chủ có nói nên bật đèn hazzad

Hạng D
21/9/04
1.361
9.177
113
Saigon
www.dongbich.com
em cũng cố gắng tập thói quen nhường đường cho người đi bộ khi đi trên vạch kẻ đường, tuy nhiên nhớ nhìn kính sau cẩn thận , có cha nội taxi nào đang đua điểm hay không rồi mới thắng chết nghen..

• Like
Reactions: xe2cang
Hạng F
4/1/08
8.301
112.105
113
Lọc nước Watts
www.thietbiloc.com
Sáng nay chở co đi học, chạy sau 1 bác xe buýt. Đến điểm dừng, có 2 cụ già xuống đi bộ qua đường. Em gần như dừng lại chờ nhưng 2 cụ vẫn ngập ngừng, em phải ra dấu để họ yên tâm qua.
2 cụ vừa qua khỏi đầu xe em thì bật ngược lại vì 2 chiếc xe máy, cũng chở con nít lấn làn ngược chiều, vượt bên trái xe em.
Giờ em vẫn văng vẳng nghe tiếng quát: muốn chết à!  

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Việc làm này của em luôn được người đi bộ ngạc nhiên có đôi khi họ gậc đầu cảm ơn & cũng có người lúng túng về hành động của em. Nhưng mỗi hành động của em, em cảm thấy rất vui.

Em cũng rất hứng thú với đề tài này. Thú thực, em sinh ra và lớn lên ở SG gần 50 năm mà giờ muốn băng qua đường thấy vất vả quá!
Vừa rồi, chạng vạng tối, ngay ngã 3 Thành Thái với đường vào BV 115, Viện Tim, em nhường đường cho 2 cô gái chạy 2 bánh từ trong ra. Sợ 2 cô còn rụt rè nên em đưa tay vẫy ra hiệu cứ băng qua cho 2 cô hiểu. Cô cầm lái dừng hẳn lại, cúi đầu cám ơn em, rồi mới băng qua.
Em thấy cuộc đời vẫn đẹp sao !!!

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
50
Em cũng rất hứng thú với đề tài này. Thú thực, em sinh ra và lớn lên ở SG gần 50 năm mà giờ muốn băng qua đường thấy vất vả quá!
Vừa rồi, chạng vạng tối, ngay ngã 3 Thành Thái với đường vào BV 115, Viện Tim, em nhường đường cho 2 cô gái chạy 2 bánh từ trong ra. Sợ 2 cô còn rụt rè nên em đưa tay vẫy ra hiệu cứ băng qua cho 2 cô hiểu. Cô cầm lái dừng hẳn lại, cúi đầu cám ơn em, rồi mới băng qua.
Em thấy cuộc đời vẫn đẹp sao !!!
ha..hA... TOPIC EM LẠI ĐƯỢC ĐÀO LÊN NỮA NÈ.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Đúng, vì vậy tui cũng từng comt về việc nhường đường, do đã có kinh nghiệm rồi. Cân nhắc trước khi nhường, an toàn nhất cho họ là nhường khi họ từ bên phải sang.
- Hàng ngày qua phố du lịch giờ tan sở....người xe đông, thấy hai nữ du khách chờ sang đường từ dải phán cách. Nhường, kệ thằng bờm phía sau thúc còi.
Họ vừa qua khỏi đầu xe, chuẩn bị dzọt, bốp ngay capo....2B phóng ào ào, họ sợ quá thụt lại. May capo có cách nhiệt, và chưa dzọt.

• Like
Reactions: xe2cang