Cảnh Báo Bẫy Mới

Hạng D
7/3/11
1.608
4.356
113
Sài Gòn
Tình ngay lí gian, xxx quá láo. Ngay đầu giao lộ nên lấn làn thế là ko cãi được

Hạng B2
13/7/14
142
229
43
Quận 7
Cán vạch xxxxxx sát lề phải đó bác .

2B bị tóm do cán lề phải trước giao lộ, SG mình chưa thấy nhưng HN thỉ thoảng trước giao lộ nó vẽ cái vùng gạch chéo, đè lên là ngỏm.

Lề phải có gạch chéo là cấm dừng, chỗ này vẽ gạch chéo là làn dành cho xe rẽ phải khi đèn đỏ. 2b đi thằng mà đi vào làn này lại bắt lỗi không tuân thủ bb vạch kẻ đường. nhưng xxx thường khép vào tội đi sai làn
Các bác cho em hỏi:
- Luật? hay có văn bản nào quy định cái vạch đó không cho phép cán lên (đè lên)? đi thẳng (khi đèn xanh) không được đi vô đó?
Mong các bác khai sáng, cảm ơn.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.951
113
Các bác cho em hỏi:
- Luật? hay có văn bản nào quy định cái vạch đó không cho phép cán lên (đè lên)? đi thẳng (khi đèn xanh) không được đi vô đó?
Mong các bác khai sáng, cảm ơn.
Cái vạch này có trong quy chuẩn 41-2012 rồi bác
k) Vạch kể kiểu mắt võng:
- Để báo cho người điều khiển không được dừng phương tiện ở ngã tư hoặc chỗ
cửa ra, cửa vào có vạch này để tránh ùn tắc giao thông. Tuỳ sự cần thiết mà vẽ ở ngã
tư hoặc ở cửa ra, cửa vào đường chính nơi dễ xảy ra việc ùn tắc phương tiện - Nét vẽ
màu vàng, vạch vành ngoài rộng 20cm, vạch mắt võng bên trong nghiêng 45° so với
vành ngoài, vạch rộng 10cm khoảng cách đường chéo 1-5m xem Vạch số 52
- Ở những nơi ngã tư có lưu lượng giao thông ít hoặc những chỗ cửa ra cửa vào
khác, vạch kiểu mắt võng có thể đơn giản hoá đi như Vạch số 53, tức là chỉ vẽ đường
vạch chéo trong làn vuông mắt võng dùng nét màu vàng, nét rộng 40cm.

Hạng B2
13/7/14
142
229
43
Quận 7
Cái vạch này có trong quy chuẩn 41-2012 rồi bác
k) Vạch kể kiểu mắt võng:
- Để báo cho người điều khiển không được dừng phương tiện ở ngã tư hoặc chỗ
cửa ra, cửa vào có vạch này để tránh ùn tắc giao thông. Tuỳ sự cần thiết mà vẽ ở ngã
tư hoặc ở cửa ra, cửa vào đường chính nơi dễ xảy ra việc ùn tắc phương tiện - Nét vẽ
màu vàng, vạch vành ngoài rộng 20cm, vạch mắt võng bên trong nghiêng 45° so với
vành ngoài, vạch rộng 10cm khoảng cách đường chéo 1-5m xem Vạch số 52
- Ở những nơi ngã tư có lưu lượng giao thông ít hoặc những chỗ cửa ra cửa vào
khác, vạch kiểu mắt võng có thể đơn giản hoá đi như Vạch số 53, tức là chỉ vẽ đường
vạch chéo trong làn vuông mắt võng dùng nét màu vàng, nét rộng 40cm.
Ờ ờ, cảm ơn bác, nhưng 2b đâu có dừng ở đó, bác coi lại clip coi, còn em muốn hỏi vụ cán lên (đè vạch) hay đi thẳng chạy vô đó mà!

Hạng D
7/1/14
1.001
5.951
113
Ờ ờ, cảm ơn bác, nhưng 2b đâu có dừng ở đó, bác coi lại clip coi, còn em muốn hỏi vụ cán lên (đè vạch) hay đi thẳng chạy vô đó mà!
Chỗ đó là làn dàn hcho xe rẽ phải liên tục kể cả khi đèn đỏ. 2B đi thẳng có đi liếm vào làn này nên bị thổi

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Em thấy 3 xe trên đâu có đánh lái sang trái để né XXX và 2B đâu, vẫn chạy thẳng đường. Theo em nghĩ trường hợp này là từ đường lớn vào đường nhỏ, hay tim đường lệch nhau sau khi qua giao lộ, các bác kh để ý là cứ thẳng lái thế nào cũng lấn sang đường ngược chiều, bác quay phim chắc quen đường nên đã đánh lái qua phải khi vào giao lộ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50
Ở HN tại những ngã 4 cho rẽ phải liên tục thường vẽ vạch chéo này để các phương tiện không dừng chờ đèn tại khu vực này, tuy nhiên nó không quy định là làn xe riêng dành cho rẽ phải hay đi thẳng hoặc rẽ trái, trước ngã 4 cũng ko có biển báo, có thể nói xxx bắt 2B nếu là lỗi đi thẳng tại phần đường này là sai.
Về việc bắt 4B lấn làn ngược chiều : lỗi chính xác là không điều khiển xe về phía bên phải của phần đường, tuy nhiên khúc Trần Hưng Đạo qua Bà Triệu này có thể thấy vạch kẻ đường lệch hẳn về bên phải theo các cụ otofun do phần đường bên trái GTCC có cho xe đậu dưới lòng đường nên để làn bên trái rộng hẳn ra, mà e nhớ không nhầm ở chỗ này là phòng CSGT CA HN, việc xxx lập chốt hớt 4B ở đây đúng là có ý đồ là lợi dụng việc phân làn xe hẹp bất ngờ ngay khi qua ngã để tổ chức bắt vi phạm cho thấy rõ bản chất rình mồi thay vì hướng dẫn GT của looại hình công quyền này.

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Em thấy có dấu của giải phân cách cứng đã tháo ra, bác Chánh HN cũng nghiệt ngã với anh em gớm.

Tập Lái
29/7/10
44
42
18
Em mới bị hôm thứ 7, TL gì đó ( Bà Hom nối dài) ra QL 1. ngay dưới chân cầu vượt. Vừa từ TL ra QL 1A, thấy trạm X kế bên, đánh lái trái để tránh -> lỗi chuyển làn ko xi nhan, dính chưởng ngay. Cùng với em thì có thêm 4 xe nữa.

Hạng D
7/6/11
1.319
516
113
41
Có bẫy gì đâu, xxx đầu có phóng ra đến làn ngoài đâu mà né, chủ yếu ko quan sát, qua đèn là bên phải còn 1 lane, ko chịu vô thì bị túm.