Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
Nếu Nhà nước thông qua quyết định trên...

Theo em thì cứ thủ sẵn một cây gậy chơi bóng chày, nếu bị chặn lại, vác gậy xuống xe hô "cướp" rồi có cơ hội đập nó một trận đã tay...Được không các bác..?
Vì mình dân đen làm sao biết cái thẻ màu đỏ đó là thật hay giả...?!

Hạng B2
14/3/07
467
4
0
50
Mặc thường phục khi đã phối hợp với 1 lực lượng khác như: CS cơ động, CA phường... Bác đừng lo quá, hehe..
Còn nếu tự nhiên có 1 thằng ra chặn xe bác, thì bác cứ...phịch cho nó 1 trận. E chuồn kg các bác lại ném đá bể đầu mất

Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
Vấn đề là bây giờ XXX núp gốc cây hay cột điện hết hiệu quả rồi vì các friends vẫn báo cho nhau đc, nên mới nghĩ ra cái trò mặc thường phục để bắt nóng dễ hơn. Nếu phối hợp với CSCĐ hay CA phường thì đâu còn tác dụng hả bác?

Hạng B2
23/2/09
316
13
18
VN
XXX mặc thường phục phát hiện vi phạm thì báo cho lực lượng phối hợp chặn bắt nên vẫn ko thoát. Tốt nhất là chạy đúng luật thôi các bác.

Tập Lái
7/6/09
35
0
0
Bác Cyber à, có khi nào bác chạy đúng luật mà vẫn bị thổi không? Em thấy mấy thằng nó thích thì thổi thôi. Bởi vậy dân mình không tâm phục khẩu phục là vậy. Nhiều khi chạy đàng hoàng cũng bị hỏi đủ thứ, đến khi nào bác... xì ra thì thôi. khốn khổ dân đen là ở chổ đó. Bởi vậy, đôi khi nó đứng đầy đường mà có giảm được tai nạn giao thông đâu. Nhiều chỗ khi cần thì không thấy nó, khi không muốn gặp thì nó lại núp ở đó.

Hạng D
16/8/07
1.907
615
113
53
Cứ chạy cho đúng luật đi cái đã. Khi đã đúng rồi mà còn chặn lại thì cứ ...bụp là vừa.

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53
Nhớ ngày xưa C25 bày ra cái trò cấm, không cho một người đứng tên sở hữu hai xe máy, sau đó bị chửi quá nên mới chịu bỏ. Kết quả, bây giờ ối cái trường hợp cả quản lý nhà nước lẫn người dân đều cùng khổ.

Nay, lại bày ra cái tối kiến này (được khoác cho cái vỏ bọc mỹ miều là nhằm hạn chế TNGT...) thật là hết chỗ nói.

Em là người luôn đi đầu trong tác phong sống và làm việc theo pháp luật, nhưng thấy trường hợp này nó giống Luật... tục quá các cụ ạ. Mổ xẻ về chuyên môn thì lắm vấn đề về pháp lý trong quy định này lắm lắm.

Cứ trông cho tới ngày cái quái thai kia thành hiện thực, thử đi rông ngoài đường để xem cái vở hài và các diễn viên hài này diễn như thế nào.

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53
Olympus nói:
Nếu Nhà nước thông qua quyết định trên...

Theo em thì cứ thủ sẵn một cây gậy chơi bóng chày, nếu bị chặn lại, vác gậy xuống xe hô "cướp" rồi có cơ hội đập nó một trận đã tay...Được không các bác..?
Vì mình dân đen làm sao biết cái thẻ màu đỏ đó là thật hay giả...?!

Nói thật, em cứ nghĩ mãi: có khi nếu quy định này được thông qua thì nhà nước lại tốn khối tiền chỉ trả thêm cho một loạt các thương binh, liệt sĩ xxGT (cái này em không phải cổ xúy việc chống người thi hành CV, nhưng thử nghĩ sâu xa chắc ai cũng hiểu).
Xã hội lại thêm loại tội phạm và các vụ án chuyên giả danh xxGT mặc thường phục để trấn lột, cướp tài sản. Tình trạng đưa, nhận hối lộ nhức nhối bấy lâu nay (được tạm ổn), nay lại có dịp tái phát.
Cuối cùng, chưa biết có giảm được TNGT hay không, nhưng trước mắt sẽ phải tăng cường lực lượng CS để xử lý tình trạng chống người thi hành công vụ, mạo danh, mãi lộ....
Thế là cái "Xáng - Kín" này mèo lại hoàn mèo.
Em chỉ nghĩ thế thôi, cụ nào muốn bắt bẻ, tranh luận thì em chịu. Nếu mod thấy bài viết này mang hơi hướm nhạy cảm, cứ delete thẳng tay.

Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
cyber nói:
XXX mặc thường phục phát hiện vi phạm thì báo cho lực lượng phối hợp chặn bắt nên vẫn ko thoát. Tốt nhất là chạy đúng luật thôi các bác.

Em nghĩ, nếu cái "xáng kín" này thành hiện thực thì trong mắt người dân, XXGT vốn đã không mấy thiện cảm nay càng tồi tệ hơn
. Xử lý vi phạm như vậy thấy nó tiểu nhân làm sao í, và không đc khách quan nữa. VD: nơi mình vi phạm,XXX thấy nhưng khi báo đc cho LL phối hợp thì xe mình lại ở một vị trí khác rồi. Vậy là lại phải tốn thêm tiền mua mấy cái camera có TELE dài cho các XXX xài để có bằng chứng cụ thể...

Nhưng với những tình huống nhạy cảm vd: một bác nào đó đang từ trong lề (làn xe 2B),tiến ra làn xe 4B, nhưng nhiều xe quá chưa ra kịp nên phải chạy song song(tuy vẫn đá đèn signal), vậy là XXX chộp...nhưng với cái tốc độ quá nhanh của máy chụp( Trung bình là 1/60s) nó lại chộp đúng lúc cái đèn xi-nhan tắt( xi-nhan không sáng luôn mà tắt mở liên tục), vậy là bác vi phạm...?! Nhưng làm sao bác cãi với chứng cứ như vậy? Và làm sao bác khiếu nại khi bác không thấy tên tuổi, phù hiệu của XXX kia?!
Xin lỗi các bác em hơi dài dòng vì em bức xúc cái "tối kiến" này quá...!

Hạng C
4/4/07
568
1
16
36
em nghe nói là khi chặn xe vi phạm lại thì phải gọi lực lượng hổ trợ đến ngay lập tức, và mình ko cần phải nói gì với thằng chặn mình, mà chờ CSGT đến xử lý, còn nó ko gọi lực lượng hổ trợ thì nó sai, mình ko cần sợ. còn em nói thiệt CSGT trong luật giành cho CSGT là ko đuợc sử dụng dtdd trong khi thi hành nhiệm vụ mà em thấy chú nào cũng có 1 cái trong túi, vừa chạy vừa nghe nữa chứ. vậy mà đi bắt mình. po tay!