Hạng C
4/7/11
643
202
43
Xe em đời 2011, làm gì gập thành giường được bác. Em nghĩ 2012 cũng vậy!
tuando1223 nói:
Múc Cà rem đi bác , ghế gập thành cái giường rất tiện lợi

B2X confirmed
Hạng B2
28/7/11
224
17
18
52
HCMC
Gập lại được mà bác chủ. Mình toàn gập cho F1 mình nằm khi đi choi xa.
kidprince0101 nói:
Xe em đời 2011, làm gì gập thành giường được bác. Em nghĩ 2012 cũng vậy!
tuando1223 nói:
Múc Cà rem đi bác , ghế gập thành cái giường rất tiện lợi

Hạng B2
22/5/12
384
2
16
Ông già e đi Caren Nhập đc 4 năm ( mua mới 2009 ) nói chung đi tốt, chưa hỏng j, giá mềm trong phân khúc, có và nhược điểm sau đây

1/ Thật chất xe 5 chổ, 2 ghế sau rất nhỏ, ko có chổ để chân ( chổ để chân ngắn ngủn )
2/ Cái này oải nè : xe đi ồn kinh khủng, chạy 50-60 nghe nhạc ko nổi luôn, nhức đầu, do bánh vọng lên rất kinh :(
3/ Hàng ghế 3 ko có cửa gió, lở đi 7 người trời nắng thì KHÓC luôn :(

Ưu điểm là rẽ và xe nhìn khá đẹp, chứ so với Ỉn thua toàn tập :)

Hạng B2
4/6/12
218
181
43
em mới lấy Cà Rem về được 1 tuần, cảm nhận của 1 tuần như sau:
- máy móc: có vẻ lì, ông bạn đi optima 2.0 cũng có chung cảm giác, em chưa chạy hết roda, để coi sao...
- nội thất: vì xe em là SX, nên trên xe hầu như có toàn bộ các thứ em thích (camera lùi, dvd, navigation, cửa sổ trời, ghế chỉnh điện, 2 túi khí, hàng ghế 2 cực thoải mái, 3 thì hơi nhỏ cho 2 người lớn, nếu 1 người lớn thì ok,...còn 1 số thứ khác đang khám phá dần)
Nói chung, rất đang tầm tiền bỏ ra cho nhu cầu gia đình nhỏ. Hơn hẳn Innova chả có cái gì ngoai cái vô lăng và 4 bánh xe.

Còn về Caren 2013 thì nghe nói nhỏ hơn bác ạ, chưa kể option cũng se được tháo bớt, với lại em quan niệm, nhu cầu trong xe cho người lái quan trọng hơn ngoại hình cho người ngoài nhìn.

Cảm nhận của em là của người dùng, ko phải sale gì cả.

Hạng C
16/9/10
653
86
28
Chào bác vaydoha !
Bác múc giá 614tr phải kg? Bác mua bên hảng kia nào?
Xe bác chạy có ồn lắm kg,người ngồi sau băng ghế máy lạnh nóng lắm ah?
Bác góp y e nhé thanks , trưa nay e có ghé showroom bên kia bình tân xem xe mau bạc thấy củng chấp nhận đc nhưng chưa lái thử xe kg bt ok kg?

Hạng D
27/4/10
1.502
33
48
Hành tinh Xay-da
Nguyễn Sơn Hà nói:
Ông già e đi Caren Nhập đc 4 năm ( mua mới 2009 ) nói chung đi tốt, chưa hỏng j, giá mềm trong phân khúc, có và nhược điểm sau đây

1/ Thật chất xe 5 chổ, 2 ghế sau rất nhỏ, ko có chổ để chân ( chổ để chân ngắn ngủn )
2/ Cái này oải nè : xe đi ồn kinh khủng, chạy 50-60 nghe nhạc ko nổi luôn, nhức đầu, do bánh vọng lên rất kinh :(

Ưu điểm là rẽ và xe nhìn khá đẹp, chứ so với Ỉn thua toàn tập :)
Em đồng ý với bác khoản 1 và 3, còn khoản 2 em thấy Carens thuộc dạng ok đấy (em đi xe nhập không biết có khác xe VN k), em rất để í chuyện này và thấy Carens chấp nhận được so với những xe khác, đa số xe VN rất ồn tiếng vỏ (Ỉn thì ít ồn).
Còn thua Ỉn toàn tập thì em nói không đúng, vì em chạy xe nhà là Ỉn và Carens, nếu không xét mấy íu tố kia thì Carens chạy sướng hơn Ỉn nhiều, nhất là đi đường trường, Ỉn yếu dã man và đi bê cái đít dữ lắm, tay lái nặng uệch. Ngồi xe Ỉn nhà em ai cũng ói còn Carens thì không.

Hạng C
16/9/10
653
86
28
Có sao đâu bác nguyễn sơn hà! A e góp ý là e vui rồi! Thanks các a e!

Hạng B1
19/7/12
86
2
0
Nguyễn Sơn Hà nói:

<span style=""color: #ff0000;"">2/ Cái này oải nè : xe đi ồn kinh khủng, chạy 50-60 nghe nhạc ko nổi luôn, nhức đầu, do bánh vọng lên rất kinh :( </span>

Ưu điểm là rẽ và xe nhìn khá đẹp, <span style=""color: #ff0000;"">chứ so với Ỉn thua toàn tập :) </span>
Điểm 2/ của bác em thấy chưa chuẩn lắm. Khả năng cao là xe nhà bác chưa thay vỏ xe nên ồn là đúng, nhưng cũng không đến mức chạy 50-60 nghe nhạc không nổi. Xe em cũng nhập Đký tháng 02/2009 đến giờ chưa thay vỏ (Michelin) ODO 26k km mà ngày nào em cũng chạy ở 90-100 km/h từ VT sang Bria mà nghe nhạc vô tư luôn! Bác bảo thua Ỉn toàn tập thì em cũng k đồng ý. Ỉn có option gì mà so với CR vậy bác???

Hạng B2
30/6/12
260
1
0
Bác đã thik thì nên xem và đi thử ...........> ok thì chốt ,mẫu mới thì giá mới cũng vậy thôi !