Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Kính thưa các pác! em có tầm khoảng 700 triệu nên đang phân vân giữa con Focus sedan Ghia 4 cửa loại mới hiện đang bán ở các đại lý Ford trên toàn quốc (giá khoảng 680tr) và em Chervolet Cruz LTZ (giá khoảng 690tr). Sau khi đi "khám điền thổ" giữa e em này thì rõ ràng thấy mỗi em có mỗi vẻ đẹp khác nhau.
- Cụ thể em Ford Focus thì máy 2.0 (4 cấp số) nội thất bên trong màu cà phê sữa rất đẹp nhưng mẫu xe thì đã cũ. cụ thể là đít xe không đẹp và khi xe đang chạy không tải khi nhìn đằng sau xe thoảng 5 m thì thấy đít xe hình như bị nhổng lên thấy dàn nhíp xe ở dưới nhìn hơi kỳ kỳ (không biết có pác nào thấy giống em không?);
- Còn riêng em Cruz LTZ thì mẫu mã đẹp số tự động 6 cấp nhưng nội thất không được sang mấy.
Do đó, đang trong quá trình xem xét tính toán, các pác giúp em hãy cho em lời khuyên chân thành và khách quan nhất để em "quất" một em về để che nắng che gió lâu lâu chở bà cả đi metro chứ đi metro bằng taxi bả cằn nhằn quá. Xin nói thêm em không đưa em Kia Cerato vào vì em không thích em này vì có lẽ em hơi "hám" thương hiệu nên không dám xài KIA (xin lỗi các pác KIA hihihi), chỉ thích xe Mỹ là FORD và CHERVOLET thôi./. cảm ơn các pác./.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.905
113
40
Nissan4241 nói:
Kính thưa các pác! em có tầm khoảng 700 triệu nên đang phân vân giữa con Focus sedan Ghia 4 cửa loại mới hiện đang bán ở các đại lý Ford trên toàn quốc (giá khoảng 680tr) và em Chervolet Cruz LTZ (giá khoảng 690tr). Sau khi đi "khám điền thổ" giữa e em này thì rõ ràng thấy mỗi em có mỗi vẻ đẹp khác nhau.
- Cụ thể em Ford Focus thì máy 2.0 (4 cấp số) nội thất bên trong màu cà phê sữa rất đẹp nhưng mẫu xe thì đã cũ. cụ thể là đít xe không đẹp và khi xe đang chạy không tải khi nhìn đằng sau xe thoảng 5 m thì thấy đít xe<span style=""color: #3366ff;""> hình như bị nhổng lên thấy dàn nhíp xe</span> ở dưới nhìn hơi kỳ kỳ (không biết có pác nào thấy giống em không?);
- Còn riêng em Cruz LTZ thì mẫu mã đẹp số tự động 6 cấp nhưng nội thất không được sang mấy.
Do đó, đang trong quá trình xem xét tính toán, các pác giúp em hãy cho em lời khuyên chân thành và khách quan nhất để em "quất" một em về để che nắng che gió lâu lâu chở bà cả đi metro chứ đi metro bằng taxi bả cằn nhằn quá. Xin nói thêm em không đưa em Kia Cerato vào vì em không thích em này vì có lẽ em hơi "hám" thương hiệu nên không dám xài KIA (xin lỗi các pác KIA hihihi), chỉ thích xe Mỹ là FORD và CHERVOLET thôi./. cảm ơn các pác./.
Thật tình thì đúng là về mẫu mã thì theo cảm nhận của từng khách hàng thôi, Tuy nhiên Focus không có sài nhíp đâu bác, Nếu bác quan tâm đến Focus thì alo cho em nhé.

Tập Lái
2/4/10
37
0
6
Cụ chờ ít hôm nữa salon nhập về Cruze 1.8 LTZ+(tên mới của Lac) rồi mua,em nói thật cụ mà vào thăm quan mấy cái dây chuyền lắp tại Việt Nam mình thì hết muốn mua luôn(trừ Mer),tiêu chuẩn chất lượng của mình đang bị thả nổi nên các ông ấy muốn làm thế nào có lời nhất chứ có quan tâm đến khách hàng đâu

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
EM không nhớ rõ phải là nhíp hay không mà nhìn từ xa thì thấy trục bánh xe hay gì gì đó ở dưới gầm. Nôm na em nghĩ 2 phuộc nhún bánh sao cao quá nên làm cho đít xe lúc nào cũng nhổng nhổng đó mà./.

Hạng F
22/12/10
7.692
8.763
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Xe dap nói:
Nissan4241 nói:
- Cụ thể em Ford Focus thì máy 2.0 (4 cấp số) nội thất bên trong màu cà phê sữa rất đẹp nhưng mẫu xe thì đã cũ. cụ thể là đít xe không đẹp và khi xe đang chạy không tải khi nhìn đằng sau xe thoảng 5 m thì thấy đít xe<span style=""color: #3366ff;""> hình như bị nhổng lên thấy dàn nhíp xe</span> ở dưới nhìn hơi kỳ kỳ (không biết có pác nào thấy giống em không?);
Thật tình thì đúng là về mẫu mã thì theo cảm nhận của từng khách hàng thôi, Tuy nhiên Focus không có sài nhíp đâu bác, Nếu bác quan tâm đến Focus thì alo cho em nhé.

Đúng vậy, em cũng nhận thấy như thế, Ford nên cải tiến phần đuôi 1 chút (như Escape 2009, 2010), thay đổi thiết kế đèn sau, hạ đuôi xuống 1 chút. Phần đầu nhìn rất ấn tượng, nhưng phần đuôi thì làm ... mất hứng . Hehehe.

Hạng C
12/5/10
537
1
0
Phamquynhhy nói:
Cụ chờ ít hôm nữa salon nhập về Cruze 1.8 LTZ+(tên mới của Lac) rồi mua,em nói thật cụ mà vào thăm quan mấy cái dây chuyền lắp tại Việt Nam mình thì hết muốn mua luôn(trừ Mer),tiêu chuẩn chất lượng của mình đang bị thả nổi nên các ông ấy muốn làm thế nào có lời nhất chứ có quan tâm đến khách hàng đâu

Cruze 1.8 LTZ (tên mới của LACETTI CDX) nhập khẩu về phải tới giữa tháng 4 mới có hàng về vn,mà salon nhập khẩu về thì vẫn là thị trường hàn quốc các bác ạ,nhà máy người ta chỉ đổi lại mỗi cái logo GM CHEROLET thôi còn mẫu mã và option vẫn như nhau.

<span style=""color: #ff0000;"">ÔTÔ MINH CHÍ </span>
giá cạnh tranh
<span style=""color: #0000ff;"">hotline:0989 350037</span>

Hạng C
12/5/10
537
1
0
thangtnl nói:
Nissan4241 nói:
Các pác cho em lời bình luận xác đáng đi, em phân vân quá./.

Bác nên lấy Ford Focus 2.0, cách âm tốt, xe đầm, option khá nhiều, và cuối cùng thương hiệu Ford.

về mảng xe ô tô hiện tại bây giờ GM đang là hãng xe hơi lớn thứ 2 thế giới đang nhăm nhe đòi lại ngôi vương số 1 của TOYOTA nha bác,còn FORD thì bây giờ đang đứng ở tận thứ 5 hay thứ 6 gì đó bác ạ.