Hạng D
29/12/10
3.133
12.854
113
TP.HCM
yeu xe hoi nói:
em thì chưa chạy Ford nhưng em chạy Cruze 1.6 số sàn và Civic 1.8 MT thì Cruze ăn đứt con civic về độ đầm và cảm giác lại ,em ko biết sao chứ con Civic hôm nọ em chạy lên 80km/h mà đã có cảm giác chao xe và ko an toàn,còn Cruze thì 100 vẫn đầm lắm .Đó là cảm nhận thật của em .Trước khi mua xe bác nên chạy thử xe rồi ra quyết định.

civic em đạp hơn 180km/h còn chưa chao nửa sao mà 80km/h nó chao hả bác . có lẽ xe bị mâm võ không đều hay thước lái , chứ khoãng đề pa là ăn đứt cruze

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
SPORT4477 nói:
yeu xe hoi nói:
em thì chưa chạy Ford nhưng em chạy Cruze 1.6 số sàn và Civic 1.8 MT thì Cruze ăn đứt con civic về độ đầm và cảm giác lại ,em ko biết sao chứ con Civic hôm nọ em chạy lên 80km/h mà đã có cảm giác chao xe và ko an toàn,còn Cruze thì 100 vẫn đầm lắm .Đó là cảm nhận thật của em .Trước khi mua xe bác nên chạy thử xe rồi ra quyết định.

civic em đạp hơn 180km/h còn chưa chao nửa sao mà 80km/h nó chao hả bác . có lẽ xe bị mâm võ không đều hay thước lái , chứ khoãng đề pa là ăn đứt cruze
Em hôm đó chạy con Civic 1.8 MT ,rõ ràng là depart thì Cruze 1.6 sao lại 1.8 được ,nhưng lần đầu đi Civic em thật sự thấy thất vọng ,góc chữ A rất khuất ,mỗi khi qua đường rất khó khăn,cộng với chân côn cực chuối ,từ trước giờ đi ko bao giờ bị tắt máy thế mà đi Civic tắt máy liên tục,xe Civic hôm đó em đi đã độ mâm 17 ,ko biết có phải độ mâm 17 hay ko mà đi ồn dã man,đi 80km/h mà xe có cảm giác rất chao,và tay lái rất nhẹ ,rất nguy hiểm.E chạy từ SG đi VTau và ngược lại và nghĩ ko bao giờ chạy Civic nữa .

Hạng C
14/1/08
870
38
28
hcm
chevrolettruongchinh.com
Thật sự nếu so về mẩu mã thì Cruze có phần nhỉnh hơn. Nội thất thì có vẽ fore đẹp hơn .cách âm thì như nhau. còn tùy vào bác nữa nếu bác mua chevrolet Cruze thì a lo em nhé: 0903.00.40.90 em tên đức

Hạng B1
18/10/10
63
2
8
duongtutrongduc nói:
có mấy bác hay thật civic chạy 180 km/h hihi ko chao bác đó chắc ở trên cung trăng xuống rồi
Mình nghĩ mỗi người cảm nhận sự "chao" khác nhau ấy mà.

Hạng C
1/6/11
538
176
43
Mình cũng đang chuẩn bị mua FFC 2011 2.0 Ghia đây, hơn 1 tháng nay mình lang thang khắp cac showroom để leo lên lái thử nào là Avante, Forte, rồi đến FFC, sau cùng quyết định cuối cùng là FFC, vì thiết kế bên ngoài đẹp, sang trọng, nội thất cũng đẹp, mình chỉ kg ưng ý là thiếu đèn trần sau, cốp để đồ giữa 2 ghế trước quá nhỏ, hệ thống điều khiển âm thanh lại nằm trên 1 thanh sau vô lăng. Nhưng nhìn chung thì FFC đẹp hơn, thiết kế nói chung là vừa phải. Giá tiền thỉ gần 710 triệu.
Thiết kế ngoại thất màu đen thì ... sang trọng, mà đẹp, chia sẽ với các bác hình mình tự chụp em nó:
Phía trước nhìn rất ngầu:

Phía sau nhìn giống Mezcedes ghê...

... nói túm lại là FFC có nhiều cải tiến về mẫu mã.
Chúc các bác có sự lựa chọn theo ý mình, các bác nên leo lên lái từng chú một mới cảm nhận được, các hãng hiện nay đều có xe chạy thử.
Theo mình thì tiêu chí là:
1. Ngoại thất
2. Máy
3. Nội thất
4. Giá
Các options của FFC cũng khá phong phú và thực tế ví dụ đèn pha tự động, cảm biến gạt nước,....
Chúc các bác vui, cuối tháng này mình rước em nó về các bác cho mình tham gia Hội FFC nhe!!
:)

Tập Lái
22/6/11
18
0
0
Bác nên cân nhắc lại nhé vì nó sắp hết vòng đời rùi.
Bác chủ thớt đã mua xe nào chưa vì mấy tháng rùi mừ
nbgchau nói:
Mình cũng đang chuẩn bị mua FFC 2011 2.0 Ghia đây, hơn 1 tháng nay mình lang thang khắp cac showroom để leo lên lái thử nào là Avante, Forte, rồi đến FFC, sau cùng quyết định cuối cùng là FFC, vì thiết kế bên ngoài đẹp, sang trọng, nội thất cũng đẹp, mình chỉ kg ưng ý là thiếu đèn trần sau, cốp để đồ giữa 2 ghế trước quá nhỏ, hệ thống điều khiển âm thanh lại nằm trên 1 thanh sau vô lăng. Nhưng nhìn chung thì FFC đẹp hơn, thiết kế nói chung là vừa phải. Giá tiền thỉ gần 710 triệu.
Thiết kế ngoại thất màu đen thì ... sang trọng, mà đẹp, chia sẽ với các bác hình mình tự chụp em nó:
Phía trước nhìn rất ngầu:

Phía sau nhìn giống Mezcedes ghê...

... nói túm lại là FFC có nhiều cải tiến về mẫu mã.
Chúc các bác có sự lựa chọn theo ý mình, các bác nên leo lên lái từng chú một mới cảm nhận được, các hãng hiện nay đều có xe chạy thử.
Theo mình thì tiêu chí là:
1. Ngoại thất
2. Máy
3. Nội thất
4. Giá
Các options của FFC cũng khá phong phú và thực tế ví dụ đèn pha tự động, cảm biến gạt nước,....
Chúc các bác vui, cuối tháng này mình rước em nó về các bác cho mình tham gia Hội FFC nhe!!
:)

Hạng B2
3/5/07
202
23
18
Việt Nam
Nissan4241 nói:
Kính thưa các pác! em có tầm khoảng 700 triệu nên đang phân vân giữa con Focus sedan Ghia 4 cửa loại mới hiện đang bán ở các đại lý Ford trên toàn quốc (giá khoảng 680tr) và em Chervolet Cruz LTZ (giá khoảng 690tr). Sau khi đi "khám điền thổ" giữa e em này thì rõ ràng thấy mỗi em có mỗi vẻ đẹp khác nhau.
- Cụ thể em Ford Focus thì máy 2.0 (4 cấp số) nội thất bên trong màu cà phê sữa rất đẹp nhưng mẫu xe thì đã cũ. <span style=""color: #ff0000;"">cụ thể là đít xe không đẹp và khi xe đang chạy không tải khi nhìn đằng sau xe thoảng 5 m thì thấy đít xe hình như bị nhổng lên thấy dàn nhíp xe ở dưới nhìn hơi kỳ kỳ</span> (không biết có pác nào thấy giống em không?);
- Còn riêng em Cruz LTZ thì mẫu mã đẹp số tự động 6 cấp nhưng nội thất không được sang mấy.
Do đó, đang trong quá trình xem xét tính toán, các pác giúp em hãy cho em lời khuyên chân thành và khách quan nhất để em "quất" một em về để che nắng che gió lâu lâu chở bà cả đi metro chứ đi metro bằng taxi bả cằn nhằn quá. Xin nói thêm em không đưa em Kia Cerato vào vì em không thích em này vì có lẽ em hơi "hám" thương hiệu nên không dám xài KIA (xin lỗi các pác KIA hihihi), chỉ thích xe Mỹ là FORD và CHERVOLET thôi./. cảm ơn các pác./.
Em cũng có suy nghĩ như bác, thực sự là thấy phần đuôi xe FORD FOCUS rất xấu và không ăn khớp với đầu xe

Last edited by a moderator: