Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Hoàng Khánh nói:
[font="times new roman,times"]Bài viết của Bác ZIZON hay và hữu ích! Tôi đặt xe X3 xdrive 20i qua EA từ cuối tháng 9/13 nhưng bị delay báo tới tháng 4/14 mới nhận xe nên đọc xong thấy mót quá. Trong Hợp đồng ghi xe sản xuất tháng 11/2013 vậy hỏi bác là có phải là X3 đời 2014 không?[/font]

Vâng xe bác nếu về đúng lịch 4/2014 là đời 2014 rồi. Thường nếu xe đặt hàng mất 4-6 tháng do vậy xe bác có thể được sản xuất khoảng tháng 11 hoặc 12 /2013 đời 2014. Bác có thể bảo EA cung cấp số vin em check chính xác ngày sản xuất xe của bác được. Trường hợp bác đã order rồi thì không hủy hợp đồng để chờ bản facelift 2015 được. Nếu bác chưa ký hợp đồng thì cũng phải đợi dự kiến tháng 4, 5/2014 BMW mới sản xuất xe facelift đời 2015 tại Mỹ thì phải đợi đến cuối năm 2014 may ra xe mới về đến Việt nam. Vì hiện nay toàn thế giới X3 có rất nhiều order nên sản xuất không kịp bán.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
12/2/14
17
0
1
[font="times new roman,times"]Cảm ơn bác! Tôi ký Hợp đồng rồi, vì tôi đặt thêm bộ loa Hifi Professtional và hệ thống rèm chắn nắng nên tháng 2/14 EA giao xe, tuy nhiên bị delay đến tháng 4/14. Vừa rồi đọc thấy ra bản đời 2015 (tuy là facelift) nhưng nhìn thấy hay quá nhưng không update được nữa![/font]
[font="times new roman,times"]Bên EA nói sẽ có các chức năng đóng cốp sau tự động (khi ký Hợp đồng là option thêm) và bộ Xline đã lắp sẵn! có đúng vậy không bác?[/font]

Tập Lái
12/2/14
17
0
1
[blockquote]
sonnguyen nói:
Hoàng Khánh nói:
[font="times new roman,times"]Bài viết của Bác ZIZON hay và hữu ích! Tôi đặt xe X3 xdrive 20i qua EA từ cuối tháng 9/13 nhưng bị delay báo tới tháng 4/14 mới nhận xe nên đọc xong thấy mót quá. Trong Hợp đồng ghi xe sản xuất tháng 11/2013 vậy hỏi bác là có phải là X3 đời 2014 không?[/font]
Vậy bác yêu cầu EA giao xe facelift luôn nhé.
[/blockquote]Tôi cũng máu bản facelift của x3 2015 lắm bác ạ, nhưng không nâng cấp được nữa và lại phải chờ thêm nữa thì lâu quá!

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Hoàng Khánh nói:
[font="times new roman,times"]Cảm ơn bác! Tôi ký Hợp đồng rồi, vì tôi đặt thêm bộ loa Hifi Professtional và hệ thống rèm chắn nắng nên tháng 2/14 EA giao xe, tuy nhiên bị delay đến tháng 4/14. Vừa rồi đọc thấy ra bản đời 2015 (tuy là facelift) nhưng nhìn thấy hay quá nhưng không update được nữa![/font]
[font="times new roman,times"]Bên EA nói sẽ có các chức năng đóng cốp sau tự động (khi ký Hợp đồng là option thêm) và bộ Xline đã lắp sẵn! có đúng vậy không bác?[/font]
Bác đặt option gì trong hợp đồng thì dĩ nhiên có đầy đủ hết các option đó. Bác bảo EA cho số Vin thì có thể check thông tin chi tiết đầy đủ xe bác có những option gì luôn.

Tập Lái
12/2/14
17
0
1
ZIZON nói:
Hoàng Khánh nói:
Bác đặt option gì trong hợp đồng thì dĩ nhiên có đầy đủ hết các option đó. Bác bảo EA cho số Vin thì có thể check thông tin chi tiết đầy đủ xe bác có những option gì luôn.
Cảm ơn bác, nhưng lúc tôi ký H.đồng (tháng 9/2013) thì thời hạn giao xe tháng 2/14 nhưng do delay đến tháng 4/14 nên họ "bù" cho tôi bộ Xline (nói là sẽ được lắp sẵn theo xe), ý tôi hỏi là có phải bộ Xline mà bác nói trong bài viết của bác không? Tôi hỏi thêm bác là bây giờ chưa biết khi nào xe về thì EA đã có số Vin của xe tôi đặt chưa? Cảm ơn bác chỉ giáo!

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Cách âm và Độ ồn

Mặc dù với bộ mâm 19 inch trước 245/40/19 sau 275/40/19 khá to và nặng này nhưng độ ồn và cách âm của X3 rất tốt. Một không gian hoàn toàn yên tỉnh mà trước đây chưa từng được trải nghiệm. Vành bánh xe cách âm bằng lớp bố nỉ dày ( xe thường chỉ bằng nhựa) nên mọi tiếng ồn được triệu tiêu 1 cách hiệu quả, có cảm giác như là lấy 2 tay bịt hai lổ tai lại thì nó nghe u u. Im đến nổi ngồi trong xe mở nhạc vừa phải, nếu không để ý thì xe khác bóp kèn không nghe luôn. Nếu chạy chế độ tiết kiệm không nghe tiếng máy luôn, nếu chạy sport mới nghe máy nó gầm lên chút. Đôi khi cách âm tốt quá chưa hẳn đã tốt vì yếu tố an toàn nhất là trong điều kiện đường xá ở Việt Nam.

Cảm nhận xe BMW X3 đời 2014

Cửa sổ trời Panorama

Với kiểu cửa sổ trời rộng gấp đôi so với các xe khác do vậy khi mở lớp cửa thứ nhất thì người ngồi trước và sau đều cảm nhận ánh sáng tràn ngập khắp xe trong xe mang lại cảm giác thông thoáng, sảng khoái khi lái xe vào buổi sáng hoặc xế chiều. Nếu mở lớp của kính thì một không gian tràn ngập gió mát như có chút gì đó thú vị của xe mui trần, nếu ai đã từng lái xe mui trần rồi sẽ có cảm giác thú vị đó.

Hệ thống camera an toàn

Gồm hai camera hai bên kiếng và 1 camera phía sau cốp, chất lượng hiển thị khá tốt kể cả ban đêm, rộng bao quát cho cảm giác an toàn hơn mổi khi lùi xe cũng như xem vật cản xung quanh xe.
Top view trong màn hình idrive kích hoạt 3 camera cùng lúc cho cái nhin bao quát xung quanh xe. Có thể chỉnh góc nhìn sau toàn cảnh phía sau qua 1 nút bấm.

Top view camera hai bên kiếng hậu
Top view khá tiện ích khi xe cần cặp sát lề để tránh cạ mâm và vỏ xe.cũng như quan sát vật cản xung quanh nếu có.

Camera sau

Hệ thống hiển thị đa thông tin lên kiếng lái - Head-up display (HUD)

Hiển thị digital tốc độ đang chạy, thông tin cảnh báo an toàn như seat bell, cảnh báo giới hạn tốc độ, cái này set trong idrive 80km/h vượt qua tốc độ này nó sẽ cảnh báo ngay. Chất lượng hiển thị khá rõ kể cả có dán film vkool vk 75. HUD thực sự hữu ích nếu BMW có bản đồ dành cho Việt nam, mọi hướng dẫn đường đều hiện trên kiếng thì rất tiện lợi và an toàn hơn rất nhiều hơn là nhìn trên màn hình idrive.

• Like
Reactions: Kendugv
Hạng B2
8/8/05
499
262
63
kanz_min nói:
Vậy bác chủ ơ VN hay nc ngoài??? E ko rành về BMW lắm nhg bạn e kêu X3 2.0 giả da, nội thất chán lắm mà @@

Hàng EA nhập về để cho dể bán hàng loạt là da tổng hợp Santatec không phải loại cao cấp real leather của BMW loại này da nó hơi sần và cứng hơn, chứ và không mềm và dẻo như da thật. Muốn loại da thật này thì phải đặt thêm option ghế da nevada.

Hạng B2
8/8/05
499
262
63
Hoàng Khánh nói:
ZIZON nói:
Hoàng Khánh nói:
Cảm ơn bác, nhưng lúc tôi ký H.đồng (tháng 9/2013) thì thời hạn giao xe tháng 2/14 nhưng do delay đến tháng 4/14 nên họ "bù" cho tôi bộ Xline (nói là sẽ được lắp sẵn theo xe), ý tôi hỏi là có phải bộ Xline mà bác nói trong bài viết của bác không? Tôi hỏi thêm bác là bây giờ chưa biết khi nào xe về thì EA đã có số Vin của xe tôi đặt chưa? Cảm ơn bác chỉ giáo!
Bộ Xline EA hứa với bác là hơi khó tin nhé vì thực tế bác đã ký HĐ không có Xline rồi họ đặt hàng không có Xline, đến giờ cuối họ bảo khuyến mãi xline em thấy khó tin vì một khi đã lên dây chuyền sản xuất rồi thì khó mà thay đổi thêm bớt option này nọ. Nếu họ nói ngay từ đầu thì may ra có thể thay đổi được. Gói Xline họ hứa hẹn với bác em chắc là bản base rồi họ cứ bảo như thế là Xline đó.

X Line
Powerful elegance: with the X Line equipment package.
Beautifully satinated Aluminium trim finishes the window recess covers and is integrated into the fairing under the doors. Titanium-look panels on the front bumper add unique character and, on the rear bumper, harmonise with the aluminium panels visible when the tailgate is raised. The door sills are in stainless steel and feature BMW lettering.

Mã code là 3Xl

Xe bác đã lên đây chuyền sản xuất rồi là đã có số VIN rối, có khi đang lên tàu về Đức rồi mới về VN nên đi rất lâu. Do vậy cứ gọi AE cho số Vin rồi check xem co mã option 3xl trong xe bác không nếu có thì may cho bác rối, nếu không chi còn cách xe về bắt họ giàm trừ tiền gói Xline sau khi thanh lý hộp đồng thôi.