Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Cần giúp SOS !!!

Em xin đưa ra quy trình đánh bóng chuẩn của bên em để các bác tham khảo:
Bước 1: Phớt lông cừu + xi phá + máy đánh bóng Markita. Đánh cuốn chiếu cho đến khi xong toàn bộ xe. Đây là bước kháo nhất, nếu thợ tay nghề kém sẽ bị bết xi (những vệt lấm tấm) hoặc làm mặt sơn xoáy thành các vòng tròn do đưa máy không đều tay. Mục đích của bước này là xóa hết các vết xước dăm (do rửa xe không đúng cách) và tạo độ bóng cho bề mặt sơn. Đánh xong bước này bề mặt sơn đã khá bóng. sau khi đánh cần soi đèn kỹ để xem còn chỗ nào xước thì xử lý cho hết.
Bước 2: Đánh bóng bề mặt bằng pass sữa với phớt mút. Bước này mất khoảng 1 tiếng. Sau khi đánh xong, bề mặt sơn sẽ sáng bóng.
Bước 3: Phủ Wax bảo vệ sơn ( hay còn gọi là pass bóng). Phủ bằng mút sau đó xoa lại bằng khăn mềm cho đến khi bề mặt sơn sáng bóng.Sau khi phủ bề mặt sơn sẽ sáng bóng, sờ mịn như nhung, rất mướt tay là đạt yêu cầu. Lớp phủ tốt sẽ có tác dụng trong vài tháng.
Tổng thời gian làm từ 3-4 tiếng.
Em ở bên Ô TÔ BÌNH AN
ĐC:936 Âu Cơ, Phường 14, Quận Tân Bình, Tp.HCM.

ĐT: 08 3949 3230 - Fax: 08 3949 3282
Hotline: 0919 831 009
Web: http://otobinhan.vn/

Có gì các bác cứ gọi cho em :Lâm 0938 450 472 hoặc Mr Đức 0919 831 009 (Quản lý xưởng) để được tư vấn thêm và lên lịch hẹn nhé

Hạng C
27/5/14
73
8
8
41
Quan7
www.facebook.com
[BCOLOR=#ffffff]-Xin chào các a !![/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]-Tình hình là e đang rất bùn k thể tả đc , chuyện là e đang sử dụng A4 2013 , sau khi sử dụng hơn 1 năm e mún make up cho chiếc xe yêu dấu của e. Do điều kiện k cho phép ( nhà e ở xa trung tâm TPHCM ) , nên e mới dại dột mang xe đến 1 tiệm rửa xe gần nhà nhờ họ đánh bóng. Sau 1 ngày chờ đợi thì e nhận lại xe . Hỡi ơi !! Hic !! Xe của e chẳng những k bóng như mới mà còn cũ đi rất nhìu, nếu nhìn nghiên theo ánh sáng sẽ thấy nuớc sơn bị sờn rất nặng , hic !! e có hỏi chủ tiệm là các công đoạn đánh bóng như thế nào mà làm cho xe của e như thế , thì họ nói là rửa sạch xong dùng cana đánh với máy lông cừu xong giao xe . Bjo e mún khóc thhểật to thật to !![/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]-Hôm nay e xin nhờ các a trong diễn đàn tư vấn và giúp đỡ , bjo e phải làm gì để phục hồi lại màu sơn ( xe của e màu đỏ tuơi ) , nếu có thể cho e xin địa chỉ 1 số gara uy tính để e có thể tìm lại niềm vui , hic!! [/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]-Xin chân thành cám ơn các a !! Xin mod duyệt bài, nếu e có post sai box mong mod bỏ qua vì e chưa lên diễn đàn bao giờ, Cám ơn mod rất nhìu!![/BCOLOR]

Gui MissNhan

Chi co the len google search: SUA CHUA AUDI UY TIN

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Mợ đem qua bên em đánh thử 1 chổ nào đó như nắp caboo lấy lại màu sơn được không rồi tính.Đánh bass cana thì bó tay,phải có nhiều loại bass chuyên biệt và đánh bằng nhiều loại xốp nhám mịn khác nhau mợ nhé mới bóng được.
Mợ yên tâm,xe không sao đâu em nghĩ đánh bóng lại là ok thôi.Nếu không được mới sơn lại.
Mợg nghéchỗ bác PhongNguyen này xem sao

Hạng B2
13/12/06
119
6
18
www.ikinhdoanh.net
Thưa với mợ là xe của mợ làm đẹp lại là ngon lành.

Mợ đem xe ra chỗ nào thợ có tay nghề, đầu tiên là oánh bóng lại.

Sau rồi mua 1 hộp sonax là xà phòng rửa xe giống như thế này:

Chú ý:
- mỗi lần rửa con A4 thì lấy nửa nắp pha với nước lã là thoải mái
- ko pha với xà phòng rửa xe cũ, đổ bỏ xà phòng cũ đi rồi pha mới

và 1 hộp làm bóng để dùng sau khi rửa giống như thế này:

Sau khi rửa xe, ko lau khô ngay, để nguyên xe ướt nước mà xịt dung dịch sonax highspeed wax lên, rồi dùng khăn chuyên lau xe mà lau cho đến khi khô.
Chú ý:
- khi lau ko cần chà mạnh tay, khăn lau đến đâu sẽ thấy khô luôn tới đó
- không rửa và lau xe dưới trời nắng
- không xịt dung dịch sonax highspeed wax lên kính, chỉ xịt lên sơn

muốn xe luôn bóng đẹp:
- mợ hãy luôn sử dụng 2 sản phẩm trên khi mang xe đi rửa
- khi rửa phải yêu cầu thợ rửa hết đất cát bụi bám trên sơn thì mới cho lau, nếu còn cát bụi trên sơn mà lau thì = đánh giấy nháp đó

hôm nào xong xuôi ngon lành, mợ chụp cái ảnh cho bà con ngắm cái nhá

[BCOLOR=#ffffff]-Xin chào các a !![/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]-Tình hình là e đang rất bùn k thể tả đc , chuyện là e đang sử dụng A4 2013 , sau khi sử dụng hơn 1 năm e mún make up cho chiếc xe yêu dấu của e. Do điều kiện k cho phép ( nhà e ở xa trung tâm TPHCM ) , nên e mới dại dột mang xe đến 1 tiệm rửa xe gần nhà nhờ họ đánh bóng. Sau 1 ngày chờ đợi thì e nhận lại xe . Hỡi ơi !! Hic !! Xe của e chẳng những k bóng như mới mà còn cũ đi rất nhìu, nếu nhìn nghiên theo ánh sáng sẽ thấy nuớc sơn bị sờn rất nặng , hic !! e có hỏi chủ tiệm là các công đoạn đánh bóng như thế nào mà làm cho xe của e như thế , thì họ nói là rửa sạch xong dùng cana đánh với máy lông cừu xong giao xe . Bjo e mún khóc thhểật to thật to !![/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]-Hôm nay e xin nhờ các a trong diễn đàn tư vấn và giúp đỡ , bjo e phải làm gì để phục hồi lại màu sơn ( xe của e màu đỏ tuơi ) , nếu có thể cho e xin địa chỉ 1 số gara uy tính để e có thể tìm lại niềm vui , hic!! [/BCOLOR]
[BCOLOR=#ffffff]-Xin chân thành cám ơn các a !! Xin mod duyệt bài, nếu e có post sai box mong mod bỏ qua vì e chưa lên diễn đàn bao giờ, Cám ơn mod rất nhìu!![/BCOLOR]
Sao mợ chỉ qua Q5 thôi à sao ko qua Q6 e sử lý cho mợ xem trước 1 cái cửa rồi mợ quyết định sau