Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Sáng nay em đi đến giao lộ Nguyễn Văn Cừ - Trần Hưng Đạo, dừng đèn đỏ. Khi đèn gần chuyển sang xanh thì đồng hồ đếm ngược dừng ở số 1 đến tận 5-6s. Không biết đây là lỗi đèn hay bẫy. Dù gì cũng cảnh báo để các bác cẩn thận. Bác taxi trên clip nếu có CSGT đứng chốt là dính rồi.

Hạng B2
26/11/15
113
144
43
vanhoagiaothong.com
Có thể do lập trình, mình thấy thông tin ở nước ngoài họ có lập trình để cho cả 4 đèn cùng đỏ 1 lúc, tuy nhiên vn thì có lẽ khác bởi lẽ dùng ở con số 1s sau đó theo quán tính lái xe đi tiếp nên cái 4 đèn đỏ chẳng có tác dụng gì mà có khi người đi, người đứng nhìn như trường hợp của bác lại càng nguy hiểm, người đứng sau thì bấm còi inh lên lại thêm bức bối.
Mình gặp hoài cái trường hợp của bác luôn ngay đoạn Hoà Bình giao với Luỹ Bán Bích, cái đèn đỏ nó không hiện giây nữa mà đỏ hoài, có hôm mình chạy xong quay lại thấy người ta vấn đứng đó nghĩ lại thấy tội lỗi.

Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
Có thể do lập trình, mình thấy thông tin ở nước ngoài họ có lập trình để cho cả 4 đèn cùng đỏ 1 lúc, tuy nhiên vn thì có lẽ khác bởi lẽ dùng ở con số 1s sau đó theo quán tính lái xe đi tiếp nên cái 4 đèn đỏ chẳng có tác dụng gì mà có khi người đi, người đứng nhìn như trường hợp của bác lại càng nguy hiểm, người đứng sau thì bấm còi inh lên lại thêm bức bối.
Mình gặp hoài cái trường hợp của bác luôn ngay đoạn Hoà Bình giao với Luỹ Bán Bích, cái đèn đỏ nó không hiện giây nữa mà đỏ hoài, có hôm mình chạy xong quay lại thấy người ta vấn đứng đó nghĩ lại thấy tội lỗi.

Lúc đó sau em cũng có một chiếc SUV màu xám/bạc gì đó. Bác tài này rất có văn hóa không hề tin còi. Chắc cũng thấy đèn còn đỏ như em :D

• Like
Reactions: Cop_Con
Hạng C
24/11/13
577
1.104
93
Nguyên 1 ben vượt đèn luôn, xxx mà có thì lượm a Taxi cho dễ :)