Hạng C
28/2/13
608
16
0
kuminh nói:
Sáng nay em mới bị mấy anh thổi vào chỗ này, bắt lỗi chuyển làn trên cầu...
Em thấy khá bực nên phang (lịch sự) lại luôn: Anh nói gì kỳ vậy? Vạch đứt thì tôi đc chuyển làn chứ.
Chú ấy nói lại "ko đc chuyển làn trên cầu, trong hầm,..." Em phang lại luôn "vậy đường cao tốc Trung Lương toàn cầu đó, vậy ko đc chuyển làn trên đó à?"
Chú ấy nhìn lại e rồi nói "vậy mời a đi đi"...
Quả thật mấy anh í cứ làm việc kiểu bắt chẹt ai ko biết như thế này thì sao tránh đc gạch đá nhỉ.
Bác có clip không ? hay bác dừng đèn sai làn và chuyển làn không bật signal nên mới bị XXX phạt , lại tưởng tựợng ra mình thắng XXX. Trí tưởng tựng vài Oser phong phú nhỉ rồi đổ cho XXX tưởng tượng , đi đường đó đúng luật thì không XXX nào thổi lại

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
bác hungtech này sao thớt nào cũng vào anti vậy? Em thấy bác bị bệnh hoang tưởng hả?

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
vpb nói:
bác hungtech này sao thớt nào cũng vào anti vậy? Em thấy bác bị bệnh hoang tưởng hả?
Em thì thấy ý bác Hungtech ko sai khi nêu quan điểm của mình. Đúng sai phải xác định rõ.

Nhưng bài này nếu theo những gì bác chủ thớt nói thì là xxx ăn bẩn ạ.

Hạng C
28/2/13
608
16
0
vpb nói:
Thực tế có vài OSER nghĩ mọi người Ngờ ...u lắm, kể chuyện hết sức tào lao mía đao, đi bị XXX thổi lâi, cãi thắng rồi đi. THực tế phạm lỗi mới bị XXX thổi, mà thổi lại là ăn BB hay phải gì đó để khỏi ăn BB, không bao giờ nói chuyện như kiểu bác chủ rồi cho đi.
Nghe chuyện vô lý vậy mà nhiều người ngây thơ hùa theo

vpb confirmed
Hạng C
29/3/13
622
125
43
Hungtech nói:
Thực tế có vài OSER nghĩ mọi người Ngờ ...u lắm, kể chuyện hết sức tào lao mía đao, đi bị XXX thổi lâi, cãi thắng rồi đi. THực tế phạm lỗi mới bị XXX thổi, mà thổi lại là ăn BB hay phải gì đó để khỏi ăn BB, không bao giờ nói chuyện như kiểu bác chủ rồi cho đi.
Nghe chuyện vô lý vậy mà nhiều người ngây thơ hùa theo

Trời ơi, phải chi VN mình được như vậy, đóng lệ phí 10tr/năm để được "lỗi mới thổi" em cũng sẵn lòng.

fly_us nói:
Em thì thấy ý bác Hungtech ko sai khi nêu quan điểm của mình. Đúng sai phải xác định rõ.
Nhưng bài này nếu theo những gì bác chủ thớt nói thì là xxx ăn bẩn ạ.
Vấn đề các bác nêu ra là xxx thổi lỗi tưởng tượng, bắt nạt người yếu bóng vía ko rành luật, và thể nào cũng mong "bị làm hư". Chẳng ai cổ suý chạy sai luật rồi cãi thắng xxx cả, các bác xxx là vua mà, ai dám cãi nếu biết mình sai.

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Cám ơn các bác. 2B ko xi nhan phạt 300k lận thật sao? Thôi kệ, em đóng thuế cho nhà nước còn hơn cho mấy con mọt dân này. heehhe.
Vậy 4B giờ mức phạt không xi nhan bao nhiu hả các bác úi? Em cập nhật mức phạt chậm quá hà.

Em thấy VOV nói thế này http://vovgiaothong.vn/luat-giao-thong/2013/05/re-phai-khong-bat-xi-nhan-se-bi-xu-phat-nhu-the-nao/

Đối với xe môtô, xe gắn máy, tại điều 9 Nghị định 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 của Chính phủ cũng quy định:

- Phạt tiền từ 80.000 đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:

+ Chuyển làn đường không đúng nơi được phép hoặc không có tín hiệu báo trước (điểm a khoản 2).

Như vậy, mặc dù phía trước bạn chỉ có 1 hướng rẽ phải nhưng bạn vẫn phải bật đè xi nhan để báo hướng rẽ nhằm bảo đảm an toàn cho xe di chuyển phía sau. Và nếu không thực hiện đúng bạn sẽ bị xử phạt theo quy định của pháp luật.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/12
2.185
3.538
113
Ném đá làm gì, đập một búa vào đầu tụi nó! Sao e ghét cay mấy thằng ăn bẩn, nếu đi sai e chấp nhận chịu phạt!

Hạng C
31/8/12
627
68
28

[/quote]
Bác có clip không ? hay bác dừng đèn sai làn và chuyển làn không bật signal nên mới bị XXX phạt , lại tưởng tựợng ra mình thắng XXX. Trí tưởng tựng vài Oser phong phú nhỉ rồi đổ cho XXX tưởng tượng , đi đường đó đúng luật thì không XXX nào thổi lại

[/quote]

da kinh thua pac, e man du tat ca cac mon bac neu nhe.
xe e co gan cam htrinh nen clip van con nam trog xe a.
tuy nhien e chua co y dinh post no len day.
e cug moi di kham suc khoe xog, chua he co dau hieu mac benh hoang tuong...
va e cug chag phai la nguoi co so thich lay viec hung gach da lam thu vui nhu bac dau:)))

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Hungtech nói:
Thực tế có vài OSER nghĩ mọi người Ngờ ...u lắm, kể chuyện hết sức tào lao mía đao, đi bị XXX thổi lâi, cãi thắng rồi đi. THực tế phạm lỗi mới bị XXX thổi, mà thổi lại là ăn BB hay phải gì đó để khỏi ăn BB, không bao giờ nói chuyện như kiểu bác chủ rồi cho đi.Nghe chuyện vô lý vậy mà nhiều người ngây thơ hùa theo 
Ờ.

Hạng F
20/1/10
5.849
7.280
113
www.viettranyen.com
Chỗ này hay bị canh me thổi kiểu vầy lắm, các bác chú ý nếu bị thổi thì cứng giọng là họ lại mềm ngay à.