Hạng B2
15/4/05
263
133
43
Xuanque nói:
Cám ơn các bác. 2B ko xi nhan phạt 300k lận thật sao? Thôi kệ, em đóng thuế cho nhà nước còn hơn cho mấy con mọt dân này. heehhe.
Vậy 4B giờ mức phạt không xi nhan bao nhiu hả các bác úi? Em cập nhật mức phạt chậm quá hà.

Em thấy VOV nói thế này http://vovgiaothong.vn/luat-giao-thong/2013/05/re-phai-khong-bat-xi-nhan-se-bi-xu-phat-nhu-the-nao/

Đối với xe môtô, xe gắn máy, tại điều 9 Nghị định 34/2010/NĐ-CP ngày 2/4/2010 của Chính phủ cũng quy định:

- Phạt tiền từ 80.000 đến 100.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:

+ Chuyển làn đường không đúng nơi được phép hoặc không có tín hiệu báo trước (điểm a khoản 2).

Như vậy, mặc dù phía trước bạn chỉ có 1 hướng rẽ phải nhưng bạn vẫn phải bật đè xi nhan để báo hướng rẽ nhằm bảo đảm an toàn cho xe di chuyển phía sau. Và nếu không thực hiện đúng bạn sẽ bị xử phạt theo quy định của pháp luật.
.
...chuyển lane k bật signal thì phạt nhẹ, hình như 150k thì phải, còn quẹo k signal thì nặng hơn ~300k thì phải, NĐ của bác từ 2010 lạc hậu lắm rồi, NĐ90 mới phạt nặng dã man, cái nào cũng tăng gấp rưỡi hay gấp đôi...

.
@bữa hổm ngồi ún cafe cóc thấy ông xe ôm để xe vỉa hè ún ly cafe 8k, bị phục kích chạy k kịp, hôm sau ổng kể đi đóng hết 4 xị tại kho bạc....sợ thật...xe máy giờ phạt kiểu này thì kinh quá...

.

Hạng D
16/4/07
2.335
597
113
Em thấy phạt để sợ không vi phạm nữa là tốt, chẳng có gì kêu ca cả. Biết sợ thì đừng vi phạm.

Hạng D
25/2/05
1.377
14.499
113
سايغون
Thì ra là bắt lỗi chuyển lane rẽ phải vào Nguyễn Bỉnh Khiêm trên cầu TN2. Em thấy xxx đứng hoài bắt cũng được khối chú mà không biết là bắt cái lỗi gì trên con đường rộng rãi và thẳng như thế. May mà em toàn đi thẳng. xxx toàn làm chuyện ruồi bu không bảo sao dân không ghét.

Hạng C
26/5/12
588
4
0
dinhtrung nói:
Thì ra là bắt lỗi chuyển lane rẽ phải vào Nguyễn Bỉnh Khiêm trên cầu TN2. Em thấy xxx đứng hoài bắt cũng được khối chú mà không biết là bắt cái lỗi gì trên con đường rộng rãi và thẳng như thế. May mà em toàn đi thẳng. xxx toàn làm chuyện ruồi bu không bảo sao dân không ghét.
coi chừng chạy hơn số lane