Tập Lái
5/3/24
18
9
3
40

Vậy là anh chàng nào trước đó thay bình ...quên xiết chặt cọc chứ gì :):):) ... Làm ăn sơ đẳng như thế , lở mà nửa đường văn cọc bình thì có nước
Văn cọc + lên capot thì có nước cháy xe
Còn cọc - (hay+) nếu không chạm đâu thì từ từ ...xe chết luôn, khỏi chạy,
Còn bắt bệnh thì nhiêu đó thôi ....

Và cái sợ nhất qua câu " Họ câu trực tiếp trên hộp cầu chì thì lại nổ ngon lành. Sau đó vặn chặt lại hộp cầu chì" thì trong đó có 2 mục, cầu chì lõng và có thể ...cái đề (chìa) neiman mòn (có than , lam gì gì trong đó)
Cọc bình thì vặn chặt ạ, lỏng là hộp cạnh bình ắc quy ạ. Dùng sợi dây điện câu trực tiếp vào thì nổ luôn ạ (Em có khoanh tròn trong ảnh, vì em ko biết gọi là gì). Nhưng tối nay em đi về thì lại bị y như cũ ạ. Hjx chẳng hiểu sao như ma làm, họ dự là lỗi hộp hoặc ECU ạ. Cụ có cao kiến chỉ giúp em với ạ. Em cám ơn.

Attachments

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.601
22.277
113
Pháp
Cọc bình thì vặn chặt ạ, lỏng là hộp cạnh bình ắc quy ạ. Dùng sợi dây điện câu trực tiếp vào thì nổ luôn ạ (Em có khoanh tròn trong ảnh, vì em ko biết gọi là gì). Nhưng tối nay em đi về thì lại bị y như cũ ạ. Hjx chẳng hiểu sao như ma làm, họ dự là lỗi hộp hoặc ECU ạ. Cụ có cao kiến chỉ giúp em với ạ. Em cám ơn.
Cục đó hỏi bác @PHONG NGUYEN là tiếng Việt cho chắc. Có thể là relais de démarrage ...
Có thể là relais đề, lúc đó dây - biến thành dây dương +.. thường là khi
tắt máy dây đó + biến thành - để không tiếp điện,maù đó kh nhớ là phải ... dỏ sau contact
Còn dây vàng thì tắt mở máy thì luôn dương ... lâu quá em không cập nhật xe về code màu

• Like
Reactions: PHONG NGUYEN
Hạng D
19/10/09
4.738
14.306
113
Tel : 0949999684 .
Lôi xả hộp cầu chì với mấy giắt gim bên dưới đi bác . Captiva bị oxyhoa giắt điện dưới nhiều lắm. Ban đề khó nổ cũng không khó nhai đâu . Mang tiệm anh em ktra

• Love
Reactions: Chickens
Tập Lái
5/3/24
18
9
3
40
Lôi xả hộp cầu chì với mấy giắt gim bên dưới đi bác . Captiva bị oxyhoa giắt điện dưới nhiều lắm. Ban đề khó nổ cũng không khó nhai đâu . Mang tiệm anh em ktra
Vâng em cảm ơn bác ạ. Hjx em mang ra 2 gara chuyên về dòng Cap rồi ạ, nhưng vẫn ko tìm ra bệnh. Hjx mà bệnh giờ ngày lại càng nặng hơn, chắc trước mắt em hôm nay đi thay Ắc quy trước rồi kiểm tra thêm ạ. Có gì mong bác nhiệt tình tư vấn giúp em ạ.

Hạng D
19/10/09
4.738
14.306
113
Tel : 0949999684 .
Vâng em cảm ơn bác ạ. Hjx em mang ra 2 gara chuyên về dòng Cap rồi ạ, nhưng vẫn ko tìm ra bệnh. Hjx mà bệnh giờ ngày lại càng nặng hơn, chắc trước mắt em hôm nay đi thay Ắc quy trước rồi kiểm tra thêm ạ. Có gì mong bác nhiệt tình tư vấn giúp em ạ.
Mổi xe mỗi đặc tính. Có xe thì bị Valve điều áp trên cụm bơm kẹt mở không kín. Để qua đêm nó đóng kín đề dể nổ hơn khi vừa tắt máy nó còn đang mở đề dai vì cần thời gian mới đủ áp . Bởi mới loại trừ cái nào dể và cần thiết trước liên quan để thu hẹp vấn đề là vậy .

Tập Lái
5/3/24
18
9
3
40
Mổi xe mỗi đặc tính. Có xe thì bị Valve điều áp trên cụm bơm kẹt mở không kín. Để qua đêm nó đóng kín đề dể nổ hơn khi vừa tắt máy nó còn đang mở đề dai vì cần thời gian mới đủ áp . Bởi mới loại trừ cái nào dể và cần thiết trước liên quan để thu hẹp vấn đề là vậy .
Hy sau hôm qua ở gara về thì từ tối qua đến h là bệnh nặng hơn rồi ạ. Sáng máy nguội đề cũng không được bác ạ. Em lại phải làm theo mẹo của Gara câu dây trên rơ le hộp để nổ máy đưa đón con đi học và đi làm. Giờ chưa trốn đi để mang ra gara kiểm tra được :(

Hạng F
29/10/16
11.601
22.277
113
Pháp
Hy sau hôm qua ở gara về thì từ tối qua đến h là bệnh nặng hơn rồi ạ. Sáng máy nguội đề cũng không được bác ạ. Em lại phải làm theo mẹo của Gara câu dây trên rơ le hộp để nổ máy đưa đón con đi học và đi làm. Giờ chưa trốn đi để mang ra gara kiểm tra được :(
Theo hình thì bác cứ đem đến bác Phong xem, khi câu ở cục đó tức là chân relais đi ra,em thấy cụn đó không có hao bao nhiêu đâu ... bác @PHONG NGUYEN có cục đó không ? Hình như là 4 chân ?

Bác đừng câu kiểu đó thường xuyên, thay cho yên tâm, không đắt đâu, (nếu đúng bệnh), cái nầy đừng chế độ nha
Chevrolet Captiva 2009 máy dầu, đi nóng máy đề rất khó nổ

Hình minh hoạ

• Love
Reactions: Chickens