Hạng B1
27/9/12
87
98
33
Tối qua, khoản 21g em từ Vũng Tàu về Tp. Đi trên đường Quốc Lộ 51, đến đoạn cách ngã tư Vũng Tàu khoản 1km (trước Cty ICD Tín Nghĩa) thì bị bắn tốc độ 100/50. bó tay lắm

Điều đáng nói là trước đây khu vực này đường xấu lắm, hay bị kẹt xe nên không ai bắn. bây giờ đường tốt, rộng thên thang nên bị bắn. mà CSGT canh ngay đoạn xuống dốc để bắn, chạy khoản 500m nữa thì gọi bồ đàm bắt.

Bị bắt thì đóng phạt thôi. em không gọi dt hay năn nĩ gì cả. nhưng thông báo để anh em OS có đi VT về thì chú ý nhé. Lỗi tốc độ thì CSGT sẽ không ăn tiền đâu mà sẽ lập biên bản để được trích thưởng (vì phạt đến 2 - 3 triệu mà).

Chúc anh em thượng lộ bình an và không mất tiền như em. sáng nay em lấy bằng lái ra rồi, nhưng vẫn chấp nhận đóng phạt theo đúng qui định (vì em có thẻ hành nghề luật sư nữa, nên phải làm đúng luật)

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
:DCảm ơn bác, mấy bác tài công ty em cũng bị hoài. mà đường này bác chạy 100 là hơi bị nhanh à.

Hạng B2
6/10/12
214
77
28
thì bị bắn tốc độ 100/50. bó tay lắm

- Bị bắn tốc độ thế này thì biên bản sẽ bị phạt bao nhiêu vậy anh. Vì em thấy vượt nhiều quá vậy.

Hạng B2
26/5/08
304
101
43
tphcm
4 đến 6 triệu, tước bằng lái 60 ngày
ChevySaigon nói:
thì bị bắn tốc độ 100/50. bó tay lắm

- Bị bắn tốc độ thế này thì biên bản sẽ bị phạt bao nhiêu vậy anh. Vì em thấy vượt nhiều quá vậy.

Hạng B1
27/9/12
87
98
33
Hule nói:
:DCảm ơn bác, mấy bác tài công ty em cũng bị hoài. mà đường này bác chạy 100 là hơi bị nhanh à.

Em đi từ VT về đến đây có 56p. Trời mưa, nên đường cũng vắng.

Các bác đi QL 1A, hoặc QL 20 qua địa phận Đồng Nai cũng chú ý. đoạn qua huyện Trảng Bom, cứ chuần bị xuống dóc thì nên chạy chậm (để ý quán nước ven đường có anh nào ngồi uống nước mà "quay phim" hay gọi bồ đàm không ?). qua thị xã Long Khánh nếu thấy xe nào hư đậu bên đường thì cứ chạy chậm (vì trong xe đó có camera bắn tốc độ đó)

QL 20 thì vừa qua Dầu Giây khoản 5km (ngay lô cao su) thì chạy cẩn thận. Đến Định Quán cũng nên chạy cẩn thận.

Nói chung, là dù có quen thì gọi dt tới lui cũng mệt. tốt nhất là cẩn thận, để ý xe ngược chiều "thông báo" để chạy. Người ta chạy mình chạy, xe tốc hành chạy trước thì mình theo sau.
Em là em ghét mấy anh CSGT hay canh vừa qua biển khu dân cư hoặc canh xuống dốc để phạt tốc độ thôi. còn em sai thì em chịu phạt, phạt 10tr cũng được, chứ nhất quyết không xin hay năng nỉ mấy anh lính này.

Sáng nay em lấy bằng ra vì "lỡ" đăng ký với bác xe_online đi Đà Lạt trong tháng 11/2012 rồi. chứ không, em cũng chẳng thèm gọi đt xử lý lấy bằng ra làm gì (có bằng - tự chạy. bị giam bằng - tài xế chạy (vẫn đi tăng 3 được mà), tài xế bị giam bằng luôn - đi ké xe Gấu (khổ rồi dây vì phải về nhà ăn cơm, không được ăn phở). bị giam hết thì gọi dt lấy ra 1 lượt. Cuộc đời mà

Tối qua, anh lính CSGT nói "mọi người đều bình đẳng trước pháp luật", anh này nói đúng nên em im luôn, ký vào biên bảng nhanh để đi về. Sáng nay phải nhờ xếp lớn lấy, không giám gọi anh lính nào hết. không lại bị lập biên bản, phạt tù giống anh nhà báo gì ấy

FFC đi Đà Lạt kỳ này em quyết chạy đầu tiên để mở đường máu cho anh em qua khỏi địa phận Đồng Nai an toàn và nhanh chóng. (lên đến Đà Lạt mất 5h thôi nhé, dành thời gian "thư giản" nữa.

Last edited by a moderator:
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
NGOCHV nói:
Hule nói:

Các bác đi QL 1A, hoặc QL 20 qua địa phận Đồng Nai cũng chú ý. đoạn qua huyện Trảng Bom, cứ chuần bị xuống dóc thì nên chạy chậm (để ý quán nước ven đường có anh nào ngồi uống nước mà "quay phim" hay gọi bồ đàm không ?). qua thị xã Long Khánh nếu thấy xe nào hư đậu bên đường thì cứ chạy chậm (vì trong xe đó có camera bắn tốc độ đó)

QL 20 thì vừa qua Dầu Giây khoản 5km (ngay lô cao su) thì chạy cẩn thận. Đến Định Quán cũng nên chạy cẩn thận.

Nói chung, là dù có quen thì gọi dt tới lui cũng mệt. tốt nhất là cẩn thận, để ý xe ngược chiều "thông báo" để chạy. Người ta chạy mình chạy, xe tốc hành chạy trước thì mình theo sau.
Em là em ghét mấy anh CSGT hay canh vừa qua biển khu dân cư hoặc canh xuống dốc để phạt tốc độ thôi. còn em sai thì em chịu phạt, phạt 10tr cũng được, chứ nhất quyết không xin hay năng nỉ mấy anh lính này.

Sáng nay em lấy bằng ra vì "lỡ" đăng ký với bác xe_online đi Đà Lạt trong tháng 11/2012 rồi. chứ không, em cũng chẳng thèm gọi đt xử lý lấy bằng ra làm gì (có bằng - tự chạy. bị giam bằng - tài xế chạy (vẫn đi tăng 3 được mà), tài xế bị giam bằng luôn - đi ké xe Gấu (khổ rồi dây vì phải về nhà ăn cơm, không được ăn phở). bị giam hết thì gọi dt lấy ra 1 lượt. Cuộc đời mà

Tối qua, anh lính CSGT nói "mọi người đều bình đẳng trước pháp luật", anh này nói đúng nên em im luôn, ký vào biên bảng nhanh để đi về. Sáng nay phải nhờ xếp lớn lấy, không giám gọi anh lính nào hết. không lại bị lập biên bản, phạt tù giống anh nhà báo gì ấy

FFC đi Đà Lạt kỳ này em quyết chạy đầu tiên để mở đường máu cho anh em qua khỏi địa phận Đồng Nai an toàn và nhanh chóng. (lên đến Đà Lạt mất 5h thôi nhé, dành thời gian "thư giản" nữa.

Lúc đầu em nghĩ bác chấp hành nghiêm, nhưng đoạn sau thì.....

Hạng D
26/1/11
1.173
1.225
113
tui cũng tưởng giống chú....ai dè :cool:, đầu năm đi ngang long khánh cũng bị dính 60/50 nên chỉ phại 400k. điên ở chổ là nó bắn mà núp trong quán cà phê, mình điên tiếc lên hạch họe đồng chí bắn chổ nào ? nó ko nói, cãi 1 hồi nó mới chỉ chổ bắn, quay đầu xe ngược lại chổ đó love toilet nó mỡ laptop cho coi đoạn băng ghi hình bắn, ok đúng tốc độ 60/50 thì cầm biên bản thôi

Lúc bị quắt vô nó chỉ cầm tờ giấy ghi tốc độ bị bắn, các bác nên yêu cầu mở ghi hình cho coi lại nhé

Hạng B1
27/9/12
87
98
33
tranthienminh nói:
NGOCHV nói:
Hule nói:

Lúc đầu em nghĩ bác chấp hành nghiêm, nhưng đoạn sau thì.....
Bình thường em sẽ đóng phạt nghiêm chỉnh. không bao giờ năn nĩ mấy anh này. vì mấy anh này ăn tiền mình mà còn hay tỏ tháy độ ban ơn nên em thà đóng phạt thôi. tối qua vì lỗi của em sẽ giam bằng 60 ngày nên sẽ không đi off được, nên mới nhờ cậy thôi, cũng nhục lắm nhưng vì muốn đi off nên em nhờ.

Em bận nên chưa đi off với FFC lần nào cả. hôm nay, em định tháng 11 đi Đà Lạt nghĩ ngơi vì mùa này trên đó lạnh và đẹp, mà thấy bác Xe_online rũ nữa nên em đi với FFC cho vui.

Hẹn gặp lại mấy bác. tiêu chí của em là vi phạm thì đóng phạt, không nhờ cậy, xin sõ ai hết. Dám làm dám chịu. Ráng cày kiếm tiền bù lại tiền phạt thôi. Em đi nhanh nhưng tuyệt đối không gây nguy hiểm cho người đi đường, đi nhanh - chứ không đi ẫu