Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Em post nốt ngày cuối đi từ Đà Lạt về Sài Gòn.
Ngày 9: Đà Lạt - Tà Pứa - Sài Gòn
Tối ngày hôm trước xã em có việc phải bắt xe Thành Bưởi về SG trước nên ngày hôm nay không có ai chụp hình cả. Ngày cuối cùng này em lại có nhiều video, chủ yếu thu lại chặng đường ở Bảo Lộc, Di Linh, ĐT713 qua đèo Tà Pứa.
Ăn sáng tại Bún bò Huế Thiên Trang 2, chỗ này chỉ đủ cho 2 xe đậu. Những xe còn lại thì phải đậu trên vỉa hè lề đường, nhưng chắc cũng chỉ nhét thêm được khoảng 2 xe nữa.
Em có một kỷ niệm đáng nhớ ở đây. Số là cái dốc xuống bãi đậu xe khá dốc, em đang de xuống thì có một bác BMW mới ăn xong đi za, thế là nhân viên trông xe kêu em chạy lên lại. Làm thế nào bây giờ, trước tiên giữ thắng chân, kéo thêm thắng tay, rồi trả về số tiến, thả thắng tay, vừa thả thắng chân là chiếc xe trôi xuống vì dốc quá, em liền đạp ga thì chiếc xe mới từ từ bò lên. Chiếc xe này máy V8, 4.7l mà còn phải vất vả như thế (hoặc do em thiếu kinh nghiệm) không biết chiếc Swift 1.4l của bà xã nếu gặp tình huống này có lên nổi không nữa.
Chuyến du lịch hè 2014 biển và núi của nhà em.

Bảng giá thực đơn tại quán Thiên Trang 2.

Nước lá, giống giống nước xí muội, uống khá ngon.

Tô bún bò đặc biệt như thế này.

Bên hông quán có một sân rộng bán cà phê, phía sau thì có một biệt thự với cây cối rất nhiều.

Bắt đầu rời Đà Lạt, vượt đèo Pren.

Đã đến Đức Trọng.

Một ngôi nhà ở ven đường, kiểu nhà gỗ đặc trưng ở Đà Lạt.

Về đến Tam Châu nghỉ trưa.

Dừng chân nghỉ ngơi trên đèo Tà Pứa.

Đã về đến đâu đó gần Đồng Nai.

Tới Xuân Lộc, Đồng Nai thì trời mưa rất to, nhưng mà lại may mắn vì không phải sợ mấy ảnh. Trước đó có đoạn mấy anh xe tải pha khí thế, còn giơ tay múa may ra hiệu là bắn tốc độ phía trước (công nhận là đôi khi có chút bất mãn với các anh xe tải nhưng mà hầu hết các anh rất tốt bụng trong việc trợ giúp này).

Về đến Long Khánh, rẽ vào QL56, rồi lại rẽ vào Hương lộ 10 về CT Long Thành - Dầu Giây. Chỗ này em bị ăn biên bản sai làn khúc Cẩm Mỹ, còn đang nộp đơn khiếu nại chiến đấu với mấy ảnh cả tháng nay.

Video:
QL20 đoạn Đức Trọng đường tốt
QL20 khúc Di Linh cũng thấy ghê, ổ gà dầy đặc trên đường
Đèo Bảo Lộc, đèo này không ghê như những đèo đã qua, nhưng với lưu lượng xe đông đúc thì rất nguy hiểm.
Tỉnh lộ 713 - Đạ Plơa, Đạ Huoai
Tỉnh lộ 713 - Đoàn Kết, Đạ Huoai​

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Ngày 9: Đà Lạt - Tà Pứa - Sài Gòn (tt)
QL20 - Vượt đèo Bảo Lộc, rẽ trái vào tỉnh lộ 713
Tỉnh lộ 713 - Đoàn Kết, Đạ Huoai
Tỉnh lộ 713 - Đức Phú, Tánh Linh - Con đường đau khổ trước khi vượt đèo Tà Pứa
Tỉnh lộ 713 - Vượt đèo Tà Pứa
Chuyến hành trình của em kết thúc ở đây. Hy vọng đóng góp chút ít thông tin về những nơi em đã đi qua.​

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Cuối tháng 10 này dự kiến đi lại cung Lương Sơn - Đại Ninh qua rừng Tam Bố nè bác. Để em hỏi ông nhóm trưởng nhé bác, tại em cũng là dân đen đi theo thôi :D. Nhóm em thường đi 3 xe, nếu bác đi thì ráng rủ thêm một ôm nữa đi chung cho vui.
Cung này trước đây em cũng đã đi với bác Ma rừng. Đã 2 năm rồi.
Đến gần chốt em báo danh được không bác. Công việc em thường xuyên công tác nên không hứa trước được. Em rất thích những cung như vầy. Từ khi em đi cung đó xong. Xe em bán luôn. Ko còn xe số nào..

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Chuyến về của bác đi tuyến đường y như em.
Khúc cẩm mỹ em thấy 2 chốt. Không biết tình huống biên bản của bác ra sao? Chia sẽ chút để rút kinh nghiệm. Có thể bác bị lúc dùng ngã tư phải không.

Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Cung này trước đây em cũng đã đi với bác Ma rừng. Đã 2 năm rồi.
Đến gần chốt em báo danh được không bác. Công việc em thường xuyên công tác nên không hứa trước được. Em rất thích những cung như vầy. Từ khi em đi cung đó xong. Xe em bán luôn. Ko còn xe số nào..
Ok bác.
Chuyến về của bác đi tuyến đường y như em.
Khúc cẩm mỹ em thấy 2 chốt. Không biết tình huống biên bản của bác ra sao? Chia sẽ chút để rút kinh nghiệm. Có thể bác bị lúc dùng ngã tư phải không.
Bị ngay gần trụ sở CA huyện Cẩm Mỹ, sau khi qua khỏi 2 ngã tư. Vẫn còn đợi trả lời đơn khiếu nại nên chưa có kinh nghiệm gì chia sẻ với bác cả :(. Bữa giờ em toàn lái lụi loanh quanh trong SG.
http://www.otosaigon.com/threads/hoi-canh-bao-di-sai-lan-duong-o-huong-lo-10-cam-my.8605632/
http://www.otosaigon.com/threads/co-bac-nao-gui-em-mau-don-khieu-nai-loi-sai-lan-duong-voi.8610439/

• Like
Reactions: tempacc
Hạng C
11/3/11
951
456
63
Ok bác.

Bị ngay gần trụ sở CA huyện Cẩm Mỹ, sau khi qua khỏi 2 ngã tư. Vẫn còn đợi trả lời đơn khiếu nại nên chưa có kinh nghiệm gì chia sẻ với bác cả :(. Bữa giờ em toàn lái lụi loanh quanh trong SG.
http://www.otosaigon.com/threads/hoi-canh-bao-di-sai-lan-duong-o-huong-lo-10-cam-my.8605632/
http://www.otosaigon.com/threads/co-bac-nao-gui-em-mau-don-khieu-nai-loi-sai-lan-duong-voi.8610439/
Hôm trước đi sau giao lộ em vần chuyển về làn bên trái nên ko bị vịn.
Theo tình huống của bác thì bác không vi phạm gì. Vì các đồng chí cảnh sát hiểu sai. Bác đợi khiếu nại đã bao lâu rồi. Chưa có kết quả ?

• Like
Reactions: hieupdx
Hạng B2
29/11/13
336
408
63
40
Tp. Hồ Chí Minh
Hôm trước đi sau giao lộ em vần chuyển về làn bên trái nên ko bị vịn.
Theo tình huống của bác thì bác không vi phạm gì. Vì các đồng chí cảnh sát hiểu sai. Bác đợi khiếu nại đã bao lâu rồi. Chưa có kết quả ?
Hình như em đi nộp đơn khiếu nại ngày 10/09, vậy là chờ được 11 ngày rồi. Theo quy trình thì sẽ có trả lời trong 10 ngày làm việc, mà 10 ngày làm việc của hệ thống nhà nước là khoảng 1/2 tháng. Em kệ bác ơi nên không vội gì, thật lòng mà nói chuyện khiếu nại lần này em thấy thoải mái chứ không bực tức hay cay cú gì. Em cũng muốn biết quy trình khiếu nại như thế nào và coi mấy ổng trả lời ra sao.

Hạng C
11/3/11
951
456
63
Hình như em đi nộp đơn khiếu nại ngày 10/09, vậy là chờ được 11 ngày rồi. Theo quy trình thì sẽ có trả lời trong 10 ngày làm việc, mà 10 ngày làm việc của hệ thống nhà nước là khoảng 1/2 tháng. Em kệ bác ơi nên không vội gì, thật lòng mà nói chuyện khiếu nại lần này em thấy thoải mái chứ không bực tức hay cay cú gì. Em cũng muốn biết quy trình khiếu nại như thế nào và coi mấy ổng trả lời ra sao.
Xã hội chúng ta sẽ tiến lên nhờ những khiếu nại và phản biện như bác.
Hóng kinh nghiệm của bác.
Cần những người dám đương đầu và đi đầu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
12/4/12
155
34
28
42
Hôm 30/4/2014 em có đi Wild beach resort, cũng đi tìm thác giống bác, mà cũng không thấy nước bác ơi, toàn là đá. Em thấy bọn Nga phải nhảy lên đá đi xa lắm mới có thác, con nít không đi nổi.

• Like
Reactions: hieupdx
Status
Không mở trả lời sau này.