Phương án 1 : Bác chỉ tham quan ở Châu đốc thôi . Đến châu đốc nhận phòng KS rồi đi ăn trưa , sau đó tham quan chùa bà núi sam , lăng Thoại ngọc hầu ; tiếp tục đi tham quan Búng Bình Thiên rồi quay về KS nghĩ ngơi , chiều tối đi ăn rồi dạo 1 vòng ở Châu Đốc . Sáng hôm sau ăn sáng xong thì đi tham quan Núi Cấm rồi quay lại tham quan rừng tràm Trà Sư ( ăn trưa ở đây luôn ) . Sau khi tham quan xong rừng tràm Trà Sư thì về lại SG .
Phương án 2 : Bác đi thẳng xuống Trà Sư ( Bác xuất phát làm sao mà canh giờ ăn trưa ở đây luôn - từ SG đến Trà Sư khoảng từ 6-7 tiếng ) , tiếp tục đi Núi Cấm rồi theo đường đó đi xuống Kiên Lương luôn ( đến Kiên Lương sẽ tối và ngũ đêm tại đây ) . Sáng hôm sau tham quan ở Kiên Lương : Chùa hang , hang Giếng tiên ,tắm biển , ăn hải sản ngay trên biển luôn ( nhớ đêm theo tắm trãi để ngồi trên bờ biển ) , sau đó quay về SG .
Theo PA 1 thì đi khỏe người , PA 2 thì mệt hơn nhưng hay hơn PA 1 . Bác có thể thay thế Kiên Lương bằng Hà Tiên ( tùy bác muốn khám phá vùng đất nào ) .
Đến Trà Sư bác nhớ thưởng thức 2 món này nhe .
Hình ảnh ở Núi Cấm
Hình ảnh ở Kiên Lương