Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Không biết tác giả mua xe mới hay cũ đây? Chắc xe cũ quá chạy TP mới thấy vậy.
Xe mới đắt tiền chạy còn khổ nữa, va quẹt trầy tè le, đậu không coi chừng mất sạch mấy cái logo, cần gạt nước,...:(

Hạng B2
11/8/07
295
210
43
em bị rối loạn cả tháng đầu luôn ấy chứ,mà giờ thì quen rồi,cứ đi đâu là cả nhà không thể thiếu em ấy được,hic hic

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
45
Ở Sài gòn này phải sống ở Phú Mỹ Hưng mới nên mua xe
ở phú mỹ Hưng mà đi làm ở Q1, sáng qua mấy cái cầu kẹt phát kiếp, mua xe hơi chỉ thoải mái mấy ngày nghỉ lễ , tết dài, khi người ta lủ lượt kéo về quê .

Tập Lái
15/2/14
16
948
93
Vua hồi xưa có tam cung lục viện, cung tần mỹ nữ quá trời, thế làm sao sắp xếp được thời gian ... trả lời: trẫm không cần phải lo, khi nào thích là trẫm ... còn không là trẫm theo lịch do các quan lo....
Khi bác mới có một vợ 2, dĩ nhiên là quỹ thời gian sẽ phải chia lại, cũng một câu hỏi là làm sao sắp xếp thời gian đây... câu trả lời cũng tương tự ... khi nào "trẫm" thấy ok là trẫm dùng vợ 2 (phục vụ cho các nhu cầu cần thiết)... còn không cứ để đó từ từ dùng...

Con vua thì lại làm vua, con sãi ở chùa lại quét lá đa... bác muốn con bác tiếp tục quét lá à ...(nói vui thôi nhé, đừng giận)

Hạng C
19/11/09
995
800
93
xe bác chủ như vậy là còn chạy nhiều hơn xe em. xe em mỗi tuần chỉ chạy tầm 5-10km. và chỉ chạy cafe vào sáng chủ nhật thôi. tuy nhiên em vẫn sở hữu em nó bao nhiêu năm nay, và gửi ở bãi xe. có xe riêng có cái lợi riêng bác ah còn nếu tính quá chi tiết về mặt kinh tế thì thôi không nên có xe riêng. nhưng cái sướng nhất là có xe thì muốn đi đâu thì đi lên kế hoạch nhanh gọn lẹ

• Like
Reactions: gato2k
Hạng D
10/1/14
2.964
4.664
113
Sài Gòn
Ừ, thì em cũng nghĩ vậy. Nếu nhiều bác thấy khó khăn khi làm chủ cái xe thì đừng mua xe chi vội. Các bác chưa mua xe thì em thấy có 2 cái lợi trước mắt :
1. Các bác sẻ còn dư một khối tiền ( vài trăm triệu tới hơn vài tỷ ... ).
2. Ngoài đường bớt xe oto để tụi em lái cho nó thoáng.

:3dcuoigif:

Hạng C
3/9/13
770
945
93
Có mấy đứa ngu có cái xe khổ thấy m cứ im mà bu vào khen sướng, phải biết la lên để phải có những quy định cho sử dụng 4B sướng. Cũng đóng thuế , ở các nước muốn kinh doanh, muốn làm trụ sở làm việc phải có chỗ đậu xe miễn phí hoặc giá đậu xe hợp lý, Đa số các đường đều có chỗ cho đậu xe 4B. VN nếu có các quy định đó thì đến nơi làm việc, mua sắm, ăn uống ... đi xe 4B mới sướng. Còn việc mua xe 4B là quyền của từng người, dư tiền ai chẳng thích mua cái gì mới.
có mày ngu thì có

Hạng C
16/2/11
993
700
93
Đi đâu trong thành phố mà không biết trước có chỗ đậu hay không thì cũng mệt đấy. Phải sử dụng song song xe máy nữa mới thấy thoải mái, không nhất thiết đi đâu cũng phải oto.

Hạng C
28/4/09
792
822
93
Mới có 1 tuần nên chưa quen thôi, em còn trùm mền cả mấy tháng, chỉ dám đi cuối tuần, còn bây giờ nói đi xe máy em thấy quá oải và nguy hiểm quá.