OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113
Re:Có thể bạn cần biết !!

Biển báo trên Võ Thị Sáu, trước ngã tư VTS-Nam kỳ Khởi nghĩa.
Đây là biển báo trộn dòng xe duy nhất trên đoạn Pasteur - VTS trước khi đến giao lộ VTS-NKKN. Các xe rẽ phải vào NKKN phải đi làn trong cùng để rẽ, không thấy có biển nào bắt buộc 4B phải đi vào nhánh phụ nếu muốn vào NKKN cả. Vì vậy tại đây rẽ phải qua đường nhánh hay tại giao lộ là không sai luật gì hết, miễn là đi đúng làn rẽ và bật xi nhan đầy đủ thì xxx không thể "vịn" được.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/9/06
148
47
28
www.otosaigon.com

Bác xa gần có đi cung đường Quốc lộ 51 rồi chạy dọc biển ngang qua đường biển Hồ Tràm rồi ra tới Phan Thiết chưa? Nếu có đi cung đường này rồi thì cho một vài hình ảnh và cảm nhận nha bác. Em tính đi cung đường này vào tháng 9 tới Phan Thiết. Cám ơn bác

Hạng C
4/12/06
579
15
18

XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Biển báo trên Võ Thị Sáu, trước ngã tư VTS-Nam kỳ Khởi nghĩa.</span>
Đây là biển báo trộn dòng xe duy nhất trên đoạn Pasteur - VTS trước khi đến giao lộ VTS-NKKN. Các xe rẽ phải vào NKKN phải đi làn trong cùng để rẽ, không thấy có biển nào bắt buộc 4B phải đi vào nhánh phụ nếu muốn vào NKKN cả. Vì vậy tại đây rẽ phải qua đường nhánh hay tại giao lộ là không sai luật gì hết, miễn là đi đúng làn rẽ và bật xi nhan đầy đủ thì xxx không thể "vịn" được.
Bác cho e hỏi , nếu chuẩn bi rẽ phải vào NKKN bằng đường nhánh , đèn tín hiệu ở ngã tư đỏ thì 4 bánh có được phép rẽ phải không bác ? Thanks .

Hạng D
18/2/10
3.137
2.903
113

Hilander nói:
Bác xa gần có đi cung đường Quốc lộ 51 rồi chạy dọc biển ngang qua đường biển Hồ Tràm rồi ra tới Phan Thiết chưa? Nếu có đi cung đường này rồi thì cho một vài hình ảnh và cảm nhận nha bác. Em tính đi cung đường này vào tháng 9 tới Phan Thiết. Cám ơn bác
Em mới đi tuần trước.
Cho bác chút ý kiến :
1. Đi theo đường này xa hơn khoảng 40km
2. Quốc lộ 51 tệ hại (đang cải thiện từng ngày, bác xem topic khác có bàn luận)
3. Đường từ Hồ Tràm đến Phan Thiết đa phần là đẹp, trừ khúc Lagi hơi xấu.
4. Từ Hồ Tràm (là thuộc thị trấn Phước Bửu) đi phải hơn 10km mới gặp biển hết khu dân cư, nhưng dọc đường thì em không thấy chiến sĩ.
5. Tốc độ trung bình từ Hồ Tràm đến Phan Thiết cực tốt : 60km/h (120km chạy 2 tiếng), tốc độ trung bình nha bác, chứ bác chạy được khoảng 80-90km/h đó (Nếu là SUV)

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

tnvt01 nói:
XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Biển báo trên Võ Thị Sáu, trước ngã tư VTS-Nam kỳ Khởi nghĩa.</span>
....
Bác cho e hỏi , nếu chuẩn bi rẽ phải vào NKKN bằng đường nhánh , đèn tín hiệu ở ngã tư đỏ thì 4 bánh có được phép rẽ phải không bác ? Thanks .

Vấn đề này đã được khẳng định hơn cả năm nay rồi ! tại sao bác vẫn lặp lại vậy ????

Thêm nữa : quy tắc về hiệu lực của đèn tín hiệu thế nào ? sao bác vẫn không tự tin ???

Cho bác thêm một ví dụ nữa : Trước đây có 1 loạt bài do bác Mê Tóc Đỏ (metodo) post bài tường trình việc việc khiếu nại xxx bắt sai về việc rẽ đường nhánh từ Lý Chính Thắng -> NKKN ... (bác Mê Tóc Đỏ ngoài đời lại là luật sư luôn nhé
) Thắng kiện thì chắc chắn rồi, nhưng không rõ kết cục đoạn cuối cùng là bác ấy có được xxx xin lỗi bằng văn bản hay là chỉ bằng mồm không thôi .
Ngày nay thì những chuyện tương tự như thế này xxx không dám làm càn đâu .

Hạng B1
19/8/11
57
0
0
48

XaGan nói:
nguoiphutinh nói:
Dạ đường em nói trên không phải đường bác chỉ đâu ạ.
Em cũng biết đường bác chỉ nhưng lâu quá em chưa có đi lại nên cũng coi như chưa đi.
Để mình đoán xem : có phải bác đi con đường này không ??? Nếu đúng thì cảm ơn bác đã gợi ý một cung đường mới. Tuy có hơi xa hơn so với đi QL1A một chút (khoảng 2km) nhưng đường tốt phải không bác, nhất là lại tránh kẹt xe ở QL1A và XLHN đến Ngã ba Vũng tàu. Lúc nào đó mình sẽ đi thử thực tế cho biết.

Tiếp tục sẽ như hình dưới, băng qua Bùi Văn Hòa đi vào KCN Biên Hòa 2. Ở điểm cuối của tuyến đường, nếu đi thẳng sẽ ra QL51, còn rẽ phải thì sẽ đi vào khu có cổng Hải quan/bảo vệ như bác nói và đến Big C.
Cám ơn bác. Rất hữu ích cho gà mới như em.
Tuy nhiên em lại chưa có thiết bị GPS hỗ trợ nên muốn thử đi cung đường này mà không biết làm sao. Vì biết đoạn Dầu Giây về hay bị kẹt lắm.

Hạng B1
19/8/11
57
0
0
48

XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Điểm quay xe trên QL22 về Bến xe An Sương :</span>
Làn ngoài của QL22 (hướng từ ngã 4 AS- Củ Chi và trước ngã 4 Trung Chánh) chỉ dành cho xe buýt quay đầu về bến xe An Sương. Tại đây có đèn tín hiệu rẽ trái, và đèn đi thẳng. Các xe đi thẳng khi đến đây đều phải chuyển sang làn phía trong khá bất tiện. Nay thì bác Chánh đã điều chỉnh lại, bằng cách kẻ lại mũi tên chỉ đường ở làn ngoài cùng : cho phép đi thẳng và rẽ trái.
Vì vậy, hiện nay các xe từ Ngã tư An sương đến đây không phải chuyển vào làn trong như trước, và không còn lo bị xxx bắt lỗi tại đây nữa.

Cám ơn bác. Em thường đi Củ Chi nên thông tin này quá hữu ích.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

rungis nói:
XaGan nói:
Để mình đoán xem : có phải bác đi con đường này không ??? Nếu đúng thì cảm ơn bác đã gợi ý một cung đường mới. Tuy có hơi xa hơn so với đi QL1A một chút (khoảng 2km) nhưng đường tốt phải không bác, nhất là lại tránh kẹt xe ở QL1A và XLHN đến Ngã ba Vũng tàu. Lúc nào đó mình sẽ đi thử thực tế cho biết.

Tiếp tục sẽ như hình dưới, băng qua Bùi Văn Hòa đi vào KCN Biên Hòa 2. Ở điểm cuối của tuyến đường, nếu đi thẳng sẽ ra QL51, còn rẽ phải thì sẽ đi vào khu có cổng Hải quan/bảo vệ như bác nói và đến Big C.
Cám ơn bác. Rất hữu ích cho gà mới như em.
Tuy nhiên em lại chưa có thiết bị GPS hỗ trợ nên muốn thử đi cung đường này mà không biết làm sao. Vì biết đoạn Dầu Giây về hay bị kẹt lắm.
Cũng không cần phải có thiết bị dẫn đường đâu bác ạ. Con đường trên đơn giản hơn một chút khi từ điểm B bác cứ chạy thẳng là ra QL51, không rẽ phải như hướng dẫn và không phải đi qua cổng khu ngoại quan của KCN.
<span style=""color: #ff0000;"">Bác xem lại hình ảnh trong thớt này nhé, bài #299 đó</span>. Ra đến QL51 thì rẽ phải 13km là đến Ngã 3 VT, còn rẽ trái 17km là về TT Long Thành.

Hạng C
18/11/07
949
905
93

Bác XaGan cho em hỏi, từ cổng sân Golf Sông Bé đi Ngã 3 Vũng Tàu (em muốn đi Long Thành) thì đi thế nào tiện nhất vậy? Khi ngã 3 Tân Vạn chưa bị bít, em thường đi ngõ này. Cảm ơn bác.

OSOM
23/4/07
9.165
10.192
113

Ngã ba Tân Vạn bị bít nên có lẽ bác đành phải đi theo 1 trong 2 tuyến sau thôi :
1. Sân Golf SB -> KCN VSIP I (ĐL Hữu Nghị), hết đường này rẽ trái -> đi thẳng đến ngã 4 An Phú (TL743) -> đi thẳng qua ngã tư đến TL743C rồi rẽ trái -> đi thẳng đến ngã tư Bình Thung (QL1K) -> rẽ trái tại QL1K đi hướng cầu Hóa An -> vào Biên Hòa -> rẽ phải vào Phạm Văn Thuận -> Bùng binh Tam Hiệp -> theo đường Bùi Văn Hòa -> QL51 -> rẽ trái đi Long Thành, đường này khoảng 36km. Hoặc đi theo cách 2 :

2. Sân Golf SB -> QL13->ngã tư cầu Ông Bồ rẽ trái -> qua trạm thu phí rẽ phải vào TL43 -> chạy thẳng đến ngã tư Gò Dưa -> chạy thẳng qua ngã tư này (vì cấm rẽ trái tại ngã tư), rồi rẽ trái tại đường Gò Dưa (ngã tư đầu tiên có đèn tín hiệu) -> Chạy thẳng đường này sẽ nhập vào QL1A -> Cầu vượt Trạm II -> vào XLHN -> Ngã 3 Vũng tàu rồi đi Long Thành. Đường này khoảng 41km, xa hơn tý nhưng lại dễ đi hơn cách 1.

Last edited by a moderator: