Hỏi/Đáp Kỹ Thuật [Cruze LTZ] Em hỏi ngu tí

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Xe em đang bị hỏng cái công tắc mở cốp sau này. vào hãng thay thì yêu cầu thay cả thanh inox luôn chứ không chịu thay cụm công tắc và đèn soi biển số, vì thiết bị đi theo cụm. giá 2tr2. mà không có hàng sẵn nữa chư. Có ai biết chỗ nào bán riêng cụm công tắc và đèn soi biển số chỉ em mua với ạ.
Ps: nhiều người mua xe này mãi mới biết dùng cái công tắc này nên cụ chủ không thiếu iot đâu ạ. Bực nhất là hỏng công tắc và mỗi lần mở cốp là phải tắt máy, dùng remote.
vào hãng đúng là cắt cổ ng ta.

Hạng D
24/2/08
3.609
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn
acttr

Công tắc này nó màu đen ngay dưới đèn biển số.chỉ cần đưa tay vào bấm sẽ mở cốp lên,xe em cũng thỉnh thoảng bị kẹt nút này.... vì nếu đóng ầm 1 cái nó sẽ kẹt, đội nghĩ nó hỏng nhưng không phải hỏng,em bị cái này 3 lần rồi.
Mỗi lần bị kẹt là gấp ghế sau xuống chui vào cốp lấy tay cậy và dùng remote bấm liên tục nó sẽ hết kẹt, và lưu ý nhớ đừng đóng cốp mạnh. Còn nếu hư cái nút cốp mở cốp đó thì giá thành thay cái nút nhỏ này chỉ khoảng 700k.... em đã từng thay cho 2 xe

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Cái vụ đóng cốp mạnh tay bị kẹt chốt cũng hơi phiền, các hãng khác có bị vậy ko nhỉ

Hạng B2
1/3/13
142
88
28
acttr

Công tắc này nó màu đen ngay dưới đèn biển số.chỉ cần đưa tay vào bấm sẽ mở cốp lên,xe em cũng thỉnh thoảng bị kẹt nút này.... vì nếu đóng ầm 1 cái nó sẽ kẹt, đội nghĩ nó hỏng nhưng không phải hỏng,em bị cái này 3 lần rồi.
Mỗi lần bị kẹt là gấp ghế sau xuống chui vào cốp lấy tay cậy và dùng remote bấm liên tục nó sẽ hết kẹt, và lưu ý nhớ đừng đóng cốp mạnh. Còn nếu hư cái nút cốp mở cốp đó thì giá thành thay cái nút nhỏ này chỉ khoảng 700k.... em đã từng thay cho 2 xe
Bác yeu xe hoi chỉ em chỗ mua với ạ. Thanks.