Hạng C
21/7/13
764
758
93
Vậy là có bảng cấm ô tô quẹo phải hả bác? E ít đi tuyến này nên hổng nắm rõ lắm, bác nào biết rõ xác nhận cho anh em biết ạ!
K có bảng cấm, K có bảng phân làn Bác ơi, Bác thích quẹo bên trong hay bên ngoài đều được.

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
K có bảng cấm, K có bảng phân làn Bác ơi, Bác thích quẹo bên trong hay bên ngoài đều được.
tuy nhiên thực tế thì đa phần oto chui gầm đi bên trái, 2 bánh cặp gầm đi bên phải

em đi 2 bánh cứ chui gầm đi bên trái để ki quọe về HVT - Phổ Quang dễ, ko phải cắt lane chuyển từ phải sang trái

đi nhiều, gặp chốt csgt nhiều nhưng thấy đa phần canh me oto, chỉ 1 lần chỉ em (đi 2B) - chắc lúc đó vã quá :D

hài nhất khi nói chuyện xxx cứ nói "thấy oto chạy có xi nhan không ?" - mie, ra đường người ta chạy sao thi chuyện người ta, chắc gì nó chạy đúng mà xxx cứ thích lấy ra kêu chạy theo

Hạng C
21/7/13
764
758
93
ủa, sao e k thấy .?
Nghĩa là k có thì đi vô tư, ai dám tuýt còi hả? Xưa giờ chúng ta hay sợ sệt vì k nắm rõ. Như em cái gì em cũng hỏi có cấm k? Nếu cấm thì xin biên bản, nếu k cấm thì bye để e đi.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
tuy nhiên thực tế thì đa phần oto chui gầm đi bên trái, 2 bánh cặp gầm đi bên phải

em đi 2 bánh cứ chui gầm đi bên trái để ki quọe về HVT - Phổ Quang dễ, ko phải cắt lane chuyển từ phải sang trái

đi nhiều, gặp chốt csgt nhiều nhưng thấy đa phần canh me oto, chỉ 1 lần chỉ em (đi 2B) - chắc lúc đó vã quá :D

hài nhất khi nói chuyện xxx cứ nói "thấy oto chạy có xi nhan không ?" - mie, ra đường người ta chạy sao thi chuyện người ta, chắc gì nó chạy đúng mà xxx cứ thích lấy ra kêu chạy theo
Ý các ảnh bắt phải mở xi-nhan bên phải có phải không các bác...

Hạng B2
15/2/10
448
290
63
Ý các ảnh bắt phải mở xi-nhan bên phải có phải không các bác...
ừ, bắt lỗi chui gầm cầu vượt ôm cua mà ko xi nhan => em nói đường cong => chuyển sang lỗi ra vào bùng binh ko xi nhan => em nói đứng đây sao thấy được vậy ???
sau đó nhây nhây nói là xe hơi người ta rẽ mở xi nhan, sao ko chạy theo người ta, rồi còn hù em chạy ko xi nhan sau này xe tông thì sao...
nói chung là ko dám lập biên bản, cũng ko dám nhận là em đi đúng hay đi sai...

Tập Lái
30/7/15
39
67
18
39
cho e hỏi: cầu vượt chổ VVK và QL1 ở gần cầu Bình Điền. E chạy từ VVK lên cầu vượt ôm cua xuống QL1 về cầu Bình Điền, xxx thổi e vào vì lỗi ko nhan phải. Có đúng ko mấy anh?

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
cho e hỏi: cầu vượt chổ VVK và QL1 ở gần cầu Bình Điền. E chạy từ VVK lên cầu vượt ôm cua xuống QL1 về cầu Bình Điền, xxx thổi e vào vì lỗi ko nhan phải. Có đúng ko mấy anh?
Chỗ này cũng là đường cong, mình trả lời là đã xi nhan phải khi chuẩn bị vô đường cong rồi....

Hạng B2
1/10/08
139
102
43
Khúc này xe ôtô có thể quẹo phải hoạc chui qua cầu vượt đều được. Tuy nhiên khúc này CSGT thỉnh thoảng đứng bắt lỗi quẹo không xi nhan. bản thân mình bị thổi 3 lần. ko lần nào nó bắt được mình toàn cho đi. đơn giản vì đây chỉ là đường cong ko bắt buộc xi nhan. nếu quẹo lane trong thì cần bật xi nhan.
mình thấy 90% biển số tỉnh bị thổi và phải chung bánh mì vi ko quen đường.
còn mình 1 ngày 3 bữa đi qua nên tụi nó chịu. mổi lần ko có nó theo quán tính mình bật xi nhan. riêng khi nào thấy CSGT là mình cố tình ko bật. sau này mổi lần nó thổi là mình ko thèo xuống xe luôn.