Hạng C
7/5/15
742
975
93
36
Sài Gòn
Em thì thấy mấy xxx đứng đây quài, bắt 2b + 4b luôn. Em đi 2b hay 4b gì cũng đi bên phải cầu vượt.
Thứ nhất ko có biển cấm, thứ 2 không thể gắn biển cấm vì bên phải chân cầu còn có nhiều cơ sở kinh doanh nếu cấm thì 4b vô kiểu gì? Vd: em đi ăn bún chả mà cấm 4b thì bay vô ak?
Thứ 3 là chưa bao giờ thấy xxx đứng bên phải, toàn đứng bên trái ko ak, vì đứng bên trái còn bắt dc thêm mấy xe đi từ sân bay quẹo trái ko xi nhan hay chuyển lane ko xi nhan nữa chứ :D
Nên em toàn đi bên hông phải của cầu vượt, qua chân cầu thì xi nhan trái nhập làn đi bình thường.
Ak mà lưu ý các bác khi qua khỏi Cv HVT mà quẹo trái về đường Phổ Quang các bác nhớ xếp hàng quẹo trái nhé, chứ khuc cua rộng bác nào lấy qua phải chạy song song với xe bên ngoài là xxx đứng bên sân QK7 bụp ngay và luôn :D Khúc này đi từ Phan Đăng Lưu ra sân Sân bay cũng xi nhan phải nhé. Chốt xxx ở đây ăn nên làm ra lắm, lúc nào đi cũng thấy lúc nhúc xxx và victim :D

• Like
Reactions: anfan and anhai555
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Bác Châu Nguyễn trả lời đầy đủ, rõ ràng và dễ hiểu.
Còn mấy bác khúc đầu topic vô quăng vài câu rồi chạy, ae chưa hiểu hỏi lại cũng không thèm trả lời...

Hạng B2
11/2/15
286
506
93
45
HCM CITY
Một kinh nghiệm cũ nhưng khéo áp dụng sẽ ngừa được cẩu táp bậy,đệ đưa lên hầu chuyện máy huynh.
1-Xuống xe,chắp 2tay sau đít,thủng thẳng đi lại chỗ XXX.Miệng nhếch mép cười,nhìn khắp một lượt cẩu,có ao nhiêu con nhìn hết bấy nhiêu.
2-Chờ cẩu sủa lỗi xong,ta phán:Anh(tôi,tao,tớ.vvv..tùy tâm trạng khi đó)cho ấy 2 phút để rút lại những lời vừa nói,nếu vẫn nhất quyết không thay đổi thì yêu cầu lập biên bản.
3-Trong lúc cẩu lập bb thì thông báo cho cẩu biết về việc làm sai pluật của cẩu,gọi đường dây nóng các báo điện tử,gọi 113 đến,gọi pháp chế CATP.Yêu cầu về Quận làm việc.
Kết Luận là:Khi nhắc đến Phòng Pháp Chế CATP là hình như điểm trúng huyệt của cẩu tặc.Mọi sự quay ngoắt 180O,câu nói sẽ được nghe là:Xin lỗi ông chủ,con sủa bậy,làm mất thời gian ông chủ,mời ông chủ lên đường ạ.!
P/s:Chống chỉ định nếu ta sai nhé!.

Hạng C
4/2/10
799
1.455
93
Một kinh nghiệm cũ nhưng khéo áp dụng sẽ ngừa được cẩu táp bậy,đệ đưa lên hầu chuyện máy huynh.
1-Xuống xe,chắp 2tay sau đít,thủng thẳng đi lại chỗ XXX.Miệng nhếch mép cười,nhìn khắp một lượt cẩu,có ao nhiêu con nhìn hết bấy nhiêu.
2-Chờ cẩu sủa lỗi xong,ta phán:Anh(tôi,tao,tớ.vvv..tùy tâm trạng khi đó)cho ấy 2 phút để rút lại những lời vừa nói,nếu vẫn nhất quyết không thay đổi thì yêu cầu lập biên bản.
3-Trong lúc cẩu lập bb thì thông báo cho cẩu biết về việc làm sai pluật của cẩu,gọi đường dây nóng các báo điện tử,gọi 113 đến,gọi pháp chế CATP.Yêu cầu về Quận làm việc.
Kết Luận là:Khi nhắc đến Phòng Pháp Chế CATP là hình như điểm trúng huyệt của cẩu tặc.Mọi sự quay ngoắt 180O,câu nói sẽ được nghe là:Xin lỗi ông chủ,con sủa bậy,làm mất thời gian ông chủ,mời ông chủ lên đường ạ.!
P/s:Chống chỉ định nếu ta sai nhé!.
Bao Công thời hiện đại là đây hehe

Hạng D
14/1/13
1.775
1.585
113
chỗ này k cần xi nhan hả các bác ? quẹo mà?