Tập Lái
9/10/13
46
21
8
Sài Gòn
Thông tin cho các Anh Chị nào đi khuya trên đoạn từ Ngã 3 Tân Phong về Long Thành.
Tối chủ nhật 15/06/2014 vừa rồi nhóm mình 3 xe về từ Phan Rang, do trời mưa lớn nền xe mình cùng 1 xe nữa chạy chậm, còn chiếc của Anh tài xế tốc hành chạy trước khoảng 20 Km. Khoảng 21g khi về gần đến ngã 3 Tân Phong thì mình nhận được điện thoại của xe trước báo là đừng quẹo về hướng Tân Phong - Long Thành nữa vì xe Anh này vừa thoát được tụi cướp khu vườn cao su, và nếu có vô rồi thì lập tức quay ra lại ngay. nghe hết hồn nên mình chạy thẳng về theo hướng QL1 luôn.
Sự việc chi tiết là:
Xe đang chạy qua đoạn rừng cao su 1 thì thấy 1 chiếc 4 chổ đậu và có vài người đang đứng nói chuyện. Anh tài xế có linh cảm chuyện không hay nên bám theo 1 chiếc 4 chổ (Camry 2013 thì phải) cùng hướng. Khi đến khu rừng cao su kế tiếp thì đột nhiên thấy 1 chiếc 2 bánh không mở đèn vượt lên chiếc 4C dùng ống sắt đập vào ca bô xe, đồng thời bên hong xe bạn mình bị đập 1 tiếng bùm. BIết là có chuyện rồi, tài xế liền lấn vô lề phải và vượt lên chạy 1 mạch ra đến Long Thành luôn. Hoàn hồn dừng lại và đợi 30 phúc vẫn không thấy chiếc 4C ra, có thể bị chúng nó thịt rồi.
Nhóm bọn chúng khoảng 7-8 tên mặc đồ giống nhau, phần trên ngực màu sáng, phần dưới màu tối.
cho đến hôm nay mình gởi thông tin này chia sẽ cùng Anh Chị nào có ý định đi về trong đêm trên đoạn đường này thì hãy lưu ý. Các bác nào bên ngành CA thì hãy thông báo cho đồng nghiệp để có biện pháp mạnh với bọn cướp này.

Hạng C
6/5/13
883
203
43
Loạn thiệt! Chắc thua độ nên làm liều. Mà sao lúc đó bác tài bạn của bác chủ không điện báo Công An dùm xe kia?

• Like
Reactions: quankung
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Nguy hiểm quá,
ủa mà Tân Phong là đoạn QL56 ở Cẩm mỹ hay là Nagx 4 Dầu Giây vậy bác chủ, e cũng k rành lắm

• Like
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Cái này phải báo liên ngành khu vực đó cảnh báo , anh nào thuộc cơ quan nhà nước ở Đồng Nai cố gắng thông báo ngành CA biết , cướp và giết cũng ko chừng :3dgoidien:

• Like
Hạng D
6/3/14
1.365
586
113
Cám ơn bác . Lúc đó sao bác kg ep me xe chúng nó vào cho chúng nó ăn đủ rôi cứ tiếp tuc chạy và báo công an

• Like
Hạng D
11/3/14
2.785
2.919
113
Bình Dương
Cám ơn bác . Lúc đó sao bác kg ep me xe chúng nó vào cho chúng nó ăn đủ rôi cứ tiếp tuc chạy và báo công an
Ép nó xong , lúc đó nó ko còn là cướp nữa mà nó trở thành nạn nhân , còn mình thành hung thủ gây tai nạn cố ý giết người >>> ở tù ....