Hạng B2
5/12/13
150
111
63
AEOS muốn lên cao tốc SG-LT, xem xét cho kỹ khi đi theo tuyến Đồng Văn Cống. Thứ 7 vừa qua, mình xuất phát từ SG lúc 10g sáng đến hầm vượt ra Mai Chí Thọ lúc 10g30, sợ Nguyễn Duy Trinh kẹt (vì đã từng kẹt cả tiếng đồng hồ) nên nghĩ rằng Đồng Văn Cống chắc ít xe, ai dè cũng mất gần 50 phút từ ngã 3 Mai Chí Thọ - Đồng Văn Cồng đến vòng xoay để rẻ trái vào đường dẫn lên cao tốc. Đồng Văn Cống là chọn lựa sai lầm vì sẽ bị lọt thỏm vào đoàn dài của container và xe tải các loại, ra vào Cát lái. Nhiều khi do công việc, không thể chọn được giờ xuất phát, và cũng chẳng biết giờ nào ít xe cả.

Thấy mấy chú Hoa Mai rẻ phải ra VVK từ Ký Con, có lẻ mấy chú biết nên tránh Đồng V Cống, nên ra PMH rồi theo Nguyễn Văn Linh, ra cầu Phú Mỹ, xa hơn nhưng không kẹt xe.

Ngã 4 Bình Thái-> Đỗ Xuân Hợp, Q9-> Đường Liên Phường->đường dẫn cao tốc, có vẻ là tuyến ít kẹt nhất cho đến thời điểm này.
ton 10k cho tram thu phi Cau Phu My

Hạng B2
12/2/12
313
254
63
32
lô cốt HCM
Đối diện Agribank trên Đồng Văn Cống có đường chạy qua cắt Nguyễn Thị Định ra chợ Cây Xoài rùi ra Lê Văn Thịnh, chạy xíu ra Nguyễn Duy Trinh. Em chưa bao giờ sợ kẹt xe ĐVC vì biết lối đi nho nhỏ này.

Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
AEOS biết nhiều đường tránh hay quá, hôm bị kẹt mình cũng thấy mấy bác rẻ phải trước đầu cầu khi bắt đầu vào Đồng Văn Cống và vài bác rẻ trái trước Agribank nhưng không dám theo... Các bác này chắc là thổ địa hoặc là đã từng qua lại các khu dân cư này...chứ dân lạ thì chịu thua..hehe..Qua thớt, bây giờ biết được thêm nhiều tuyến đường tránh tại khu vực này. Cám ơn các bác.

Hạng B2
27/10/14
141
13
18
48
Em thì Nam Hòa - Tây Hòa - Đỗ Xuân Hợp - Đường Liên Phường - Đường dẫn cao tốc nhưng bây giờ xe nào rẽ vào đường Nam Hòa cũng bị thu phí qua camera( em mới biết)

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Bác đi Mai Chí Thọ - Đồng Văn Cồng đến chân cầu Giồng 2 rẽ phải đi đường chui gầm cầu ra Nguyễn thị Định - Nguyễn Duy Trinh - lên cao tốc, bác đi đến vòng xoay làm gì, vừa xa, vừa kẹt xe.
Bác cho em chi tiết của cái lộ trình này với. Trước giờ em toàn theo DV Cống cho tới Vành Đai 2, và thấy ngán cái đường này rồi.

Hạng C
8/7/14
928
1.305
93
Bác cho em chi tiết của cái lộ trình này với. Trước giờ em toàn theo DV Cống cho tới Vành Đai 2, và thấy ngán cái đường này rồi.

Trước cầu Giồng 2 có đường rẽ phải vào khu dân cư Văn Minh, bác cứ vào đường này sẽ thấy biển của bác Chánh hướng dẫn ở từng giao lộ.

Hạng C
27/3/12
502
79
28
Cám ơn bác về đường chân cầu GOT2, rồi qua GOT1. Mình sẽ thử chứ mình cũng chán cái đường cát lái rồi

Hạng C
27/3/12
502
79
28
Bác đi theo lộ trình cái hình mũi tên màu đỏ là ổn. Chỉ lưu ý khúc qua cầu GOT rẽ trái về NDT thì có bảng cấm rẽ trái theo giờ thôi.
View attachment 163186

sáng thứ 7 1st Nov mình đi đường này, ngon, không bị đông xe đoạn nào. Trong lúc đấy nghe VOV giao thông thì Đồng Văn Cống : nhiều xe, xếp hàng dài.

Cám ơn bác