Hạng B2
24/2/14
401
608
93
Thưa các bác,
Em đang bối rối không biết đậu oto ở nơi không cấm thì có phải thực hiện đúng như yêu cầu của luật giao thông đường bộ? Em thấy nếu xxx vịn vào quy định này mà đòi bánh mì thì anh em ta sao chiến được?
Em xin trích dẫn khoản d điều 18 luật giao thông đường bộ:"Sau khi đỗ xe, chỉ được rời khỏi xe khi đã thực hiện các biện pháp an toàn; nếu xe đỗ chiếm một phần đường xe chạy phải đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm ở phía trước và phía sau xe để người điều khiển phương tiện khác biết;".
Cứ cho là chúng ta đậu đúng hết các qui định khác, nhưng chúng ta lấy đâu ra 2 biển báo nguy hiểm để đặt ở đầu và đích xe?

Hạng C
19/12/12
895
235
43
31
e thấy nhiều xe vẫn đậu bình thường, có cảnh báo gì đâu, hên xui thôi
Nếu muốn chắc thì phải trang bị theo luật thôi

Hạng B2
24/2/14
401
608
93
Em thì cũng chưa bị bắt lỗi này bao giờ. Không biết thực tế có bác nào bị chưa ta?

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
tom79 nói:
Thưa các bác,
Em đang bối rối không biết đậu oto ở nơi không cấm thì có phải thực hiện đúng như yêu cầu của luật giao thông đường bộ? Em thấy nếu xxx vịn vào quy định này mà đòi bánh mì thì anh em ta sao chiến được?
Em xin trích dẫn khoản d điều 18 luật giao thông đường bộ:"Sau khi đỗ xe, chỉ được rời khỏi xe khi đã thực hiện các biện pháp an toàn; nếu xe đỗ chiếm một phần đường xe chạy phải đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm ở phía trước và phía sau xe để người điều khiển phương tiện khác biết;".
Cứ cho là chúng ta đậu đúng hết các qui định khác, nhưng chúng ta lấy đâu ra 2 biển báo nguy hiểm để đặt ở đầu và đích xe?
Một khoảng "thoòng" để phủi trách nhiệm vì đã "cho phép ôtô đỗ xe"!
Một khoảng xxx để xxx khi ta bị xxx!

Chào bác!
đối với tình hình giao thông của việt nam thì sẽ không sử dụng biển cảnh báo nguy hiểm mà chỉ bấm vô đèn ưu tiên ở trên xe(hay còn gọi là cảnh báo nguy hiểm) lúc này 2 đèn xi nhan trước sau đều nhấp nháy để báo hiệu cho người tham gia giao thông khác được biết, chỉ đơn giản vậy thôi!

Hạng D
4/2/10
3.390
29.813
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
truonglaixethanhcong nói:
Chào bác!
đối với tình hình giao thông của việt nam thì sẽ không sử dụng biển cảnh báo nguy hiểm mà chỉ bấm vô đèn ưu tiên ở trên xe(hay còn gọi là cảnh báo nguy hiểm) lúc này 2 đèn xi nhan trước sau đều nhấp nháy để báo hiệu cho người tham gia giao thông khác được biết, chỉ đơn giản vậy thôi!
Sau khi công việc xong thì cũng là lúc gọi xe .. cứu hộ tới vì hết bình

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
banglangbp nói:
Chào bác!
Sau khi công việc xong thì cũng là lúc gọi xe .. cứu hộ tới vì hết bình
Bác nên chú ý bảo dưỡng bình nhiều hơn hoặc chạy xe full led hén. Chứ bác đậu ở đâu em buồn buồn chạy xe máy tông vào đít xe bác thì bác phải đèn cho em vì không đúng luật đó :))

Hạng D
2/2/12
1.080
1.470
113
Mars
Chào bác!
Dừng xe thôi. Đậu cả ngày mà mở đèn xi nhan thì tèo cái bình sớm.