Hạng D
5/6/13
2.751
3.678
113
www.vinhphutung.com
Kính mong các Bác giúp em: Xe em là 318i 2003. Khoảng 02 tuần nay xe em bị báo quá nhiệt (lên vạch đỏ) nhưng ko hao nước. Xe em đã thay hệ thống ống, van hằng nhiệt, bình nước phụ, đỗ siêu nước làm mát, cuối tuần trước bị gãy ốc xả gió nên em đỗ nước suối tạm. Hôm nay đi được 15km lại báo đỏ đèn, để nguội kiểm tra thì ko hụt nước, nghỉ 01 lúc cho nguội thì chạy tiếp vẫn bị lại, mình đưa xe qua gara luôn. Mong các Bác tư vần giúp em xử lý cho triệt để (hoặc các Bác cho em số điện thoại em sẽ gọi hỏi cũng được). Cám ơn các Bác rất nhiều. Có dịp sẽ hậu tạ!!!!!
Một vài khả năng:
1- Chưa xả hết khí
2- Van hằng nhiệt vừa thay có vấn đề
3- Thổi nhẹ ron quy lát

Tập Lái
4/1/15
26
10
3
45
Một vài khả năng:
1- Chưa xả hết khí
2- Van hằng nhiệt vừa thay có vấn đề
3- Thổi nhẹ ron quy lát
Em cám ơn rất nhiều! Nhưng cho em hỏi thêm: Nếu thổi nhẹ ron quy lát thì có cách nào xử lý ko? Hay phải tháo mặt máy như bị thổi ron bình thường. Thanks! Cho em số của anh để em hỏi kỹ hơn được ko? (Em là bạn anh flatboyblue).

Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
Lần trước xe em cũng báo quá nhiệt và thợ cũng tháo van hằng nhiệt (hay đục bỏ lõi gì đó) và báo đã sửa xong vụ quá nhiệt nhưng khi em nổ máy chạy garanti thì xe ko êm, cứ rung rung, chạy một lúc tròn máy thì ko sao nhưng dừng đèn đỏ cũng hơi rung rung (nhưng đi không báo quá nhiệt nữa). Em hỏi lại mới biết là đã tháo van hằng nhiệt nên em mua hàng OEM 1,6tr để lắp lại thì xe êm nhưng vụ quá nhiệt thì chưa xong.
quá nhiệt có thể do cảm biến nhiệt độ hoặc trở quạt. vì thế quạt mở và đóng không đúng thời điểm làm nước nóng thôi cụ

• Like
Reactions: tumtum2008