Hạng B2
6/12/12
340
4.155
93
Có lần trong lúc tức giận mình hỗn láo với ba mình, lúc đó mình không nhận ra nhưng về sau có người tâm sự rồi mình chợt hiểu ra.
Mình ân hận và muốn nói lời xin lỗi nhưng thật khó biết mở lời làm sao, vì ba má mình đã quên không để bụng. Mình chỉ biết hứa với lòng là thay đổi và không bao giờ gọi là “ông già, bà già” khi nói về ba má mình với người khác.
Từ đó thấy bình thường, thông dụng mà anh, đâu có hạ thấp gì. Giống gọi vợ là bà xã, má sắp nhỏ, bà vợ, con vợ...

Hạng C
14/7/19
848
31.757
96
Viết chưa hết.
Em còn nhịn vợ im lặng cho qua để con đang ở đó ko thấy bố nổi nóng bộp tay mẹ, mắng mẹ hay hung dữ... như thế nào.
Nhịn mẹ nó có khi đến tức sắp vở trận thì lấy xe đi cho hạ hỏa vì có con cái ở nhà.

sao nó ko kể ra nhỉ?

Hạng B2
26/11/05
492
5.018
93
hồi mình vào Miền Nam được 2 năm, bỗng dưng bố mình liên lạc được với mình qua điện thoại, hỏi mình: mày vào Miền Nam khi nào, làm cái gì? Mình nói: ra trường rồi thì đi làm. Bố mình nói: ra trường hồi nào vậy...
thằng em trai mình học 10 năm mới tốt nghiệp Xây dựng Hà Nội. Mình ít hơn, 6 năm.

lần đầu về Hà Nội, bố mình dẫn mình đi ăn phở ở đường Giải Phóng, mình ăn, bố mình ngồi nhìn. Mình chả biết mẹ gì, và nghĩ: sao bố không thích ăn phở nhỉ?
ảnh tiết kiệm nên để anh ăn thôi.

• Sad
Reactions: Vuyền
Hạng B1
24/12/15
67
3.973
83
Từ đó thấy bình thường, thông dụng mà anh, đâu có hạ thấp gì. Giống gọi vợ là bà xã, má sắp nhỏ, bà vợ, con vợ...
Thì đúng là bình thường ah anh, người khác gọi mình cũng thấy bình thường chứ không suy nghĩ gì.
Chỉ là đối với riêng mình sau sự việc thấy áy náy trong lòng nên gọi để tôn trọng ba má mình thôi.

• Like
Reactions: hienthe
S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.888
133
Anh chuột ngoại mới còm cái gì sao em còm lại nó mất tiêu rồi ? Tính ra anh chuột giỏi thiệt, cố gắng kinh người ha. :)

• Haha
Reactions: JerryMouse
Hạng C
20/3/17
937
14.887
93
Viết chưa hết.
Em còn nhịn vợ im lặng cho qua để con đang ở đó ko thấy bố nổi nóng bộp tay mẹ, mắng mẹ hay hung dữ... như thế nào.
Nhịn mẹ nó có khi đến tức sắp vở trận thì lấy xe đi cho hạ hỏa vì có con cái ở nhà.

sao nó ko kể ra nhỉ?
ối trùng hợp nhỉ