Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Điều em quan tâm nhứt là khi giao khối II phải có đường đàng hoàng cho người ta vào ở chứ, em cũng thông cảm với CĐT lắm nhưng mong rằng CĐT cũng hiểu được tình cảnh tụi em hiện nay. Có an cư thì mới lạc nghiệp được, đường nối Phan Huy Ích vào chỉ cần Sagoda giao đất là làm được vì chẳng cần phải giải tỏa nhà dân vì có hẻm sẵn chỉ cần mở rộng 1 bên mà thôi

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
oh, vậy là bác làm 1 căn bên Block tái định cư của Quận rồi sao? Em mới lên xem xét tiến độ Khang Gia hôm qua, tình hình Block II đã xong sàn tầng 7 và đang đổ cột để kết nối lên tầng 8. Còn đường 20m từ Phan Huy Ích vào thì em đã thấy đang đập tường bên giày Sagoda vào được 100m và bên giày Sagoda đã xây tường rào rồi. Cái bề thế của chung cư này đã dần dần định hình, hy vọng đường chính này sẽ hoàn thành trong năm nay đẹp như đường vào chung cư Phúc Yên vậy (mơ mộng tí) hehe:D

Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
binhtri nói:
oh, vậy là bác làm 1 căn bên Block tái định cư của Quận rồi sao? Em mới lên xem xét tiến độ Khang Gia hôm qua, tình hình Block II đã xong sàn tầng 7 và đang đổ cột để kết nối lên tầng 8. Còn đường 20m từ Phan Huy Ích vào thì em đã thấy đang đập tường bên giày Sagoda vào được 100m và bên giày Sagoda đã xây tường rào rồi. Cái bề thế của chung cư này đã dần dần định hình, hy vọng đường chính này sẽ hoàn thành trong năm nay đẹp như đường vào chung cư Phúc Yên vậy (mơ mộng tí) hehe:D

Thôi còn mịt mù lắm bác binhtri ơi, bán quách đi qua Q8 ở cho vui!!!

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
nvquangcm nói:
binhtri nói:

Thôi còn mịt mù lắm bác binhtri ơi, bán quách đi qua Q8 ở cho vui!!!
Uh, em cũng ráng vài năm rồi tính, nếu điều kiện cho phép sớm thì hy vọng được ở chung khu với bác trong thời gian sớm nhất:D

Tập Lái
23/7/05
32
0
0
voquangtruclam nói:
Chào các Bác !
E là thành viên mới tham gia.
Thấy các Bác bàn tán xôn xao quá nên cũng tính tham gia 1 tí
Tình hình là em cũng có ý định với em Khang Gia
Sau khi tìm hiểu và với số ngân khố tích cóp ít ỏi
E đã quyết định lấy 1 em Tái định cư
Dọn vào ở cũng được 6 tháng rồi
Bác nào có ý định Tái .. giống em thì a lo em tư vấn cho
Số của em nè : 0996027226
Tái định cư thì có rủi ro, bây giờ nhà nước chưa rỏ ràng thì mới có giá rẽ thế, khi đã rõ rồi thì làm gì có giá đó, có gan mới làm giàu. Các bác kỹ tính quá thì đôi khi người ta ăn hết rồi cũng chưa tới mình :)
Em xin báo cáo qua tình hình tiến độ của 02 Blook thương mại 1 tí
Trước tết thì cầm chừng, ăn tết xong chắc có ít vốn nên tiếp tục, thêm được 1 sàn nữa, chỉ tội tối đỗ bê tông với đập phá cả ngày nên cũng hơi khó ngủ đối với những người khó ngủ, còn em thì thẳng 1 giấc tới sáng, ai làm gì làm :)
Tầng hầm thì đã bố trí bãi xe tạm được rồi
Chào bác. Em đọc 1 lèo hết mất trang thấy lo ngay ngáy vì ai cũng than thở bởi CC này. Nhưng đọc bài của bác em thấy cũng yên tâm phần nào vì 2 tuần nữa em cũng mua 1 căn hộ tái định cư. hi hi, tiền ít nên chấp nhận rủi ro tí vậy.
Bác mua căn bao nhiêu m2 vậy? giá bao nhiêu? phải trả chênh lệch cho chủ nhà là bao nhiêu vậy? Em thấy họ đưa rất nhiều giấy tờ cho mình tham khảo, có cả giấy ủy quyền đi nhận sổ, di chúc....
Mà em nghe nói nếu trả tiền một lần là nhận sổ ngay và sang tên mình luôn được mà. Bác có biết thông tin đó không ạ?

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
Em cũng đang xúc tiến làm 1 suất tái định cư để ở đây. Tiền hiện đang có chỉ 400 củ thôi, chưa biết thế nào!
Các bác có ở trước cho em biết là nếu mua theo thông tin trên mạng rao bán liệu có ok hay không?
@Voquantruclam: bác cho em hỏi thăm chút là bác ở đó lâu nay rồi, có vấn đề gì không bác? Nếu bác rảnh em call bác uống café hỏi thăm tí được không vậy? Nhà em ở gần chỗ bác khoảng 2 phút đi bộ đó.

Tập Lái
23/7/05
32
0
0
voquangtruclam nói:
Bác có trả tiền 1 lần cũng chưa có sổ đâu, ít nhất phải 1 năm sau lận, Sổ hồng chung cư người ta cấp hàng loạt, chứ đâu phải cấp riêng cho mình. Nếu bán muốn mua trả thẳng thì e giới thiệu cho chính chủ nhà bán luôn
Căn góc hướng Đông Bắc, lầu 8, 72 mét, hoặc căn giữa 63 mét. Giá 2 căn này như nhau, Bác ấy bán 11,5 triệu/mét. Có gì Bác cà phê cho em là được rồi.
Dạ, cảm ơn bác đã trả lời em. Cái vụ giấy tờ cũng phiêu thật.
Còn mua trả ngay với giá 11.5 triệu thì em mua trả góp thôi ạ. Giá trả góp là 12 triệu, lãi suất 3% năm.
Hôm trước đi hỏi em thấy nếu trả ngay 1 lần giá từ 10 đến 10.5 triệu/m thôi mà.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
23/7/05
32
0
0
phamdonghai nói:
Em cũng đang xúc tiến làm 1 suất tái định cư để ở đây. Tiền hiện đang có chỉ 400 củ thôi, chưa biết thế nào!
Các bác có ở trước cho em biết là nếu mua theo thông tin trên mạng rao bán liệu có ok hay không?
@Voquantruclam: bác cho em hỏi thăm chút là bác ở đó lâu nay rồi, có vấn đề gì không bác? Nếu bác rảnh em call bác uống café hỏi thăm tí được không vậy? Nhà em ở gần chỗ bác khoảng 2 phút đi bộ đó.
Bác có 400 triệu nếu mua tái định cư sẽ phải trả chênh lệch cho chủ nhà nhiều lắm đó. Em thấy họ triển khai 3 suất bán trả trước là 300tr, 470tr, 550tr.
Suất 300, 470tr thì phải trả chênh lệch 100 triệu cho chủ nhà, 550 triệu thì chỉ phải trả chênh lệch 50 triệu thôi, đóng vào nhà nước 500. Em đang tìm hiểu để lấy suất 550tr để góp hàng tháng cũng không đến nỗi ... khó thở.

Hạng B1
23/11/11
55
0
0
TĐC ngán nhất là vụ HĐ ủy quyền, người đứng tên hợp đồng ủy quyền mà ngủm củ tỏi là coi như odé odé . Nên bác phải kèm theo đó là Di chúc cho người mua nếu người bán thăng thiên

Hạng B2
14/8/07
123
39
28
44
Sai Gon
Sau khi tìm hiểu và tham khảo từ bác voquangtruclam. Vợ chồng em cũng quyết định xúc 1 căn 73.5m2 với mức đóng ban đầu 504mil, chênh lệch cho chủ nhà 50mil. Còn lại trả góp trong vòng 15 năm, lãi 3%. Nó tính giá cho tụi em tầm 12.5m .
Giá tầng 1-4 như nhau 11.99m nếu trả góp.
Tầng 5-8 giá 12.5m
Tầng 9-11 giá 12.9m
Giá trên là giá trả góp nha các bác.
Em vào xem thì thấy nếu mua 1 căn nhìn ra hướng Q.12 sẽ mát hơn là nhìn vào block chung cư đối diện. Có ý kiến cho là mặt sau hướng Tây sẽ nóng, nhưng thực tế khi em lên thì chỉ nắng có 1 góc ban công thôi, vì mặt cửa sổ quay ra hướng Tây Nam.

Status
Không mở trả lời sau này.