Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/3/06
1.160
14
38
53
vo_cong_roi_nghe nói:
Hehe, bác cứ đùa. Em mua xe xong, đem xe về nhà mất tiêu, làm sao chủ cũ bán cho người khác được

Dưng nhà mua thì chưa nhận nhà ngay được, mà nhận rồi vẫn có thể xảy ra tranh chấp :cool:

bác cứ hù em hoài. Nhà mua thì mình sử dụng, giấy tờ gốc (quyết định, biên bản bàn giao, hợp đồng mua bán) mình giữ. Cộng thêm cam kết và hợp đồng giữa mình và người bán nữa.
TH người bán tèo thì cũng như nhau thôi. Em thì thấy giữa xe và nhà chẳng có gì khác cả. Cái nào cũng rủi ro như nhau thôi.

Hạng D
21/10/10
1.202
3.969
113
liamvn nói:
vo_cong_roi_nghe nói:
Hehe, bác cứ đùa. Em mua xe xong, đem xe về nhà mất tiêu, làm sao chủ cũ bán cho người khác được

Dưng nhà mua thì chưa nhận nhà ngay được, mà nhận rồi vẫn có thể xảy ra tranh chấp :cool:

bác cứ hù em hoài. Nhà mua thì mình sử dụng, giấy tờ gốc (quyết định, biên bản bàn giao, hợp đồng mua bán) mình giữ. Cộng thêm cam kết và hợp đồng giữa mình và người bán nữa.
TH người bán tèo thì cũng như nhau thôi. Em thì thấy giữa xe và nhà chẳng có gì khác cả. Cái nào cũng rủi ro như nhau thôi.

Hehe, em đang nói TÁI ĐỊNH CƯ bác à, bác xem lại cho kĩ nhé.
Bác mua nhà cũng mất thời gian hơn mua xe nhiều. Mua xe thì ra công chứng uỷ quyền xong là bác xách xe chạy mất tiêu rồi, chủ xe còn k biết bác ở đâu nữa là

Tất nhiên thằng nào lừa bác quả 1 căn bán nhiều người thì bác vẫn có thể kiện, dưng bác có muốn xảy ra trường hợp đó k?
Nên cái rủi ro nằm ở chỗ đó :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
liamvn nói:
binhtri nói:
Block 3 thì xe gởi ở đâu vậy bác? Cái hầm vẫn chưa làm xong mà? Hôm nay em vừa lên tham quan block 2 thì vẫn gần như giậm chân tại chổ, đang kết nối sàn tầng 6 lên xem ra đến tháng 9/2012 giao nhà hơi bị xa vời. Ghét nhất cái đường chính nối từ Phan Huy Ích vào vẫn chưa có rục rịch gì cả, làm ăn kiểu này chán quá. Xem ra chắc em bị lún sâu vào CDT này rồi, bác nào có nhã hứng mua em bán rẻ cho

Em vẫn chưa ở nên cũng chưa nghiên cứu vụ gửi xe bác ah. Nhưng chắc nếu cần thì hỏi chỗ quán cafe đang nhận giữ 2b thôi. Chạy ra chạy vô em thấy có chiếc fortuner đậu cặp hông ở đó.
Bác định bán lại ah? :) bán nhiêu bác ? Căn bác căn số mấy, tầng nào?
Em vừa hỏi bên Khang Gia, họ nói đang tập trung đổ nốt 4 sàn còn lại và cố gắng hoàn thành tầng hầm + với giao Block 2 và nghe có vẻ rất quyết tâm theo đúng nghị quyết của Đảng vậy. Nhưng chắc em sẽ bán thôi vì hết đợi nổi, căn của em số 4 tầng 3, ban công Đông – Nam, 76m2, 2PN, 2 toa lét, em đóng được 60%, lúc em mua căn này trên HĐ là 1.012.000.000 VND và giá mong muốn là 580 triệu, phần còn lại người mua đóng tiếp

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
binhtri nói:
liamvn nói:
binhtri nói:
Block 3 thì xe gởi ở đâu vậy bác? Cái hầm vẫn chưa làm xong mà? Hôm nay em vừa lên tham quan block 2 thì vẫn gần như giậm chân tại chổ, đang kết nối sàn tầng 6 lên xem ra đến tháng 9/2012 giao nhà hơi bị xa vời. Ghét nhất cái đường chính nối từ Phan Huy Ích vào vẫn chưa có rục rịch gì cả, làm ăn kiểu này chán quá. Xem ra chắc em bị lún sâu vào CDT này rồi, bác nào có nhã hứng mua em bán rẻ cho

Em vẫn chưa ở nên cũng chưa nghiên cứu vụ gửi xe bác ah. Nhưng chắc nếu cần thì hỏi chỗ quán cafe đang nhận giữ 2b thôi. Chạy ra chạy vô em thấy có chiếc fortuner đậu cặp hông ở đó.
Em vừa hỏi bên Khang Gia, họ nói đang tập trung đổ nốt 4 sàn còn lại và cố gắng hoàn thành tầng hầm + với giao Block 2 và nghe có vẻ rất quyết tâm theo đúng nghị quyết của Đảng vậy. Nhưng chắc em sẽ bán thôi vì hết đợi nổi, căn của em số 4 tầng 3, ban công Đông – Nam, 76m2, 2PN, 2 toa lét, em đóng được 60%, lúc em mua căn này trên HĐ là 1.012.000.000 VND và giá mong muốn là 580 triệu, phần còn lại người mua đóng tiếp
gởi e cái mặt bằng căn của bác nhé, e sẽ suy nghĩ xem, tks bác nhiều

Hạng B2
14/12/11
238
5
18
37
Sì Gồn
thegioitaisan.com
ngoinhaxanh nói:
binhtri nói:
liamvn nói:
binhtri nói:

gởi e cái mặt bằng căn của bác nhé, e sẽ suy nghĩ xem, tks bác nhiều
Em nghỉ là ở KG rồi nhưng phụ bác binhtri xíu hen ; bác vào LINK xem toàn bộ thông tin về dự án. Căn của bác í là căn 75m2 2 phòng trong web đó bác ngoinhaxanh.
Căn 4 tầng 3 nhìn xuống công viên ven dự án ( giữa 3 block còn 1 cviên nữa ) và vỉa hè khá rộng. Giá hiện nay đang bán là 13,3 triệu/m2 ( chưa VAT ), vị chi ra căn này khoảng 1,1 tỷ.

Tập Lái
19/3/12
2
0
0
chào mọi người. E là thành viên mới nhưng thấy chủ đề nay cũng giống tâm trang của e. E đã mua căn 77m2 tầng 11 chung cư này đc 2 năm rồi nhưng vẫn chưa đc nhận nhà :(. hiên tại thì e đã chuyền về Đồng nai sống rồi. đang tìm người nhượng lại, nhưng xem ra cũng hơi khó khăn vào lúc này. các bác nào co nhu cầu thì liên lạc với e qua sdt: 0938299067

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
Lại thêm 1 bác tâm trạng nữa rồi, thôi đành đợi cho qua cơn sóng gió bác ạh.
Cám ơn bác Thái Hòa đã phụ em, tình hình như vậy thì bán được thì bán còn không được thì đành chờ đợi giao nhà rồi tính thôi, có vội cũng chẳng giải quyết được gì
Cám ơn bác Ngoinhaxanh đã quan tâm, nếu được bác phone cho em nhé: 0903121146

Hạng F
12/9/10
6.652
41.216
113
48
Bà Tó
cách đây vài tháng , em có mở topic , cũng hỏi các bác về CC này nhưng em mua tầng trệt .
Tuần rồi có việc đi ngang thì thấy vẫn chưa cố đường vô chính thức .
Cũng may là em không mua không lại bị "người ăn kẻ ở" cằn nhằn .
Lại cảm ơn anh em OS .

Hạng B2
14/12/11
238
5
18
37
Sì Gồn
thegioitaisan.com
anhbocau nói:
cách đây vài tháng , em có mở topic , cũng hỏi các bác về CC này nhưng em mua tầng trệt .
Tuần rồi có việc đi ngang thì thấy vẫn chưa cố đường vô chính thức .
Cũng may là em không mua không lại bị "người ăn kẻ ở" cằn nhằn .
Lại cảm ơn anh em OS .
tiền KG đóng làm đường quận ôm gửi bank hưởng lãi rồi bác ui
. KG đã đóng tiền mặt + tiền lobby khá nhiều nhưng vẫn bình chân như vại ( trên 3 t cho đoạn đường hy vọng 200m )
Rất mong các bác thông cảm cho chủ đầu tư, không phải cứ tiền và lực là làm gì cũng được !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
26/3/12
7
0
0
Chào các Bác !
Mình cũng mua 1 căn ở lầu 6 nhưng thay tinh hình chu dau tu xây dựng theo tien do này thi chán quá. Còn nếu khối II giao nhà thì mọi người sẽ sống trong một công trường xây dựng, các tiện ích cộng đồng có hay không còn chưa biết nhưng ảnh hưởng từ công trình khối III là chắc chắn các pá a.[>:p]

Status
Không mở trả lời sau này.