Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
sáng nay em bị xxx tên N.C.B số hiệu 263-xxx CAGT Hóc Môn chặn lại vì lổi xe du lịch 7 chổ mà chở hàng hóa.
Nội dung ghi trong biên bản phạt là : trong khoang hành lý có chở 50 cái bao PP (bao không,xếp lại gọn gàng), 1 cái quạt đứng,4 chai nước mắm,10kg dây cột.
Đầu tiên xxx hỏi em về hóa đơn của các món hàng này?!! Em trả lời mấy món này thì làm sao có hóa đơn .
sau đó quay ra phạt em cái lổi là dùng xe du lịch chở hàng hóa,em bảo là em không chở thuê mấy món hàng này để lấy tiền nên đây không phải là hàng hóa nên không chịu ký vào biên bản,xxx nhờ người 1 thanh tra giao thông viên làm chứng ký và giử bằng lái của em.
XXX ghép em cái lổi như trên là đúng không các bác? Hiện giờ xxx đang giử bằng lái và biên bản vi phạm luôn rồi.
Em lập luận lỡ tui chở theo con đội,cái bơm điện,đồ nghề theo xe rồi xxx hỏi hóa đơn,ghép vào lổi vận chuyển hàng hóa thì sẽ ứng phó với tình huống đó như thế nào.
Em cũng biết xxx này muốn gì rồi nhưng em không muốn làn hư hỏng những chiến sĩ trẻ như vậy nên đành để bị thu bằng lái
Nhờ các bác ném đá,tư vấn dùm em nhé.

Hạng D
15/6/11
1.236
24
38
cái này cũng chưa bị nhưng chia buồn cùng bác , mình thấy tài xế bên công ty mình lấy captiva chở đầy nguyên xe khoang 30 thùng nấm 5kg mà chưa bao giờ bị phạt @@ kg biết lỗi kg để còn rút kinh nghiêm.

Hạng D
29/11/07
2.902
28
38
58
Trung_R8 nói:
cái này cũng chưa bị nhưng chia buồn cùng bác , mình thấy tài xế bên công ty mình lấy captiva chở đầy nguyên xe khoang 30 thùng nấm 5kg mà chưa bao giờ bị phạt @@ kg biết lỗi kg để còn rút kinh nghiêm.

trước đó em cũng bị CSGT Trường Chinh chặn lại 1 lần,hỏi han xem xét và cho đi.
Chắc hôm nay là ngày xui xẽo ....
lúc xử phạt xxx này lật sổ tay lỗi vi phạm nhưng đọc hoài mà không thấy dẫn chứng được gì.

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
bắt luôn cái lỗi này thì đúng là chẳng biết mua xe về làm gì nữa... đúng là điên thật rồi

Hạng B2
15/2/11
179
5
18
50
Em ké tí, nếu thay vì mấy bao PP đó, em chở đầy tiền trong bao thì xxx bảo em chở cái gì? Ôi cướp cướp pà con ơi cướp! Bây giờ lắm cướp ghê, chặn xe cướp tiền đấy!

• Like
Reactions: tuanelectronic
Hạng C
4/12/06
579
15
18
Nhiều khi em ...ghét chạy xe hơi lên SG . Cảm giác không yên tâm luôn là ý nghĩ ám ảnh trong đầu . XXX luôn tìm mọi cách để :SĂN" những bác tài tỉnh lẽ , mục đích là để kiếm tiền . Bẩn thỉu không chịu được .
Trường hợp của bác nếu là em , em cũng sẽ cãi đến cùng .
Không có CSGT nào có quyền hỏi hóa đơn mua bán và những món đồ trên xe lúc này đã trở thành đồ dùng của gia đình chứ không phải là hàng hóa nữa . Thử hỏi lúc chúng ta đi siêu thị về chẳng lẽ phải thuê 1 chiếc xe tải để chở hàng mình đã mua hay sao ?
Tóm lại , đây là một việc hết sức vô lý nhưng tất cả còn tùy thuộc vào tài lý luận của bác .
Chúc bác thành công trong việc chống ...phi lý .

Status
Không mở trả lời sau này.