Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
11/1/10
6.130
60.616
113
hunguyen123 nói:
sáng nay em bị xxx tên N.C.B số hiệu 263-xxx CAGT Hóc Môn chặn lại vì lổi xe du lịch 7 chổ mà chở hàng hóa.
Nội dung ghi trong biên bản phạt là : trong khoang hành lý có chở 50 cái bao PP (bao không,xếp lại gọn gàng), 1 cái quạt đứng,4 chai nước mắm,10kg dây cột.

Bác cãi là thắng chắc rồi nhưng mình mất thời gian vô ích, tự nhiên rước lấy bực bội, thắng thì nó xin lỗi và rút kinh nghiệm là hết. Em phải quote cái mẹt nó lên đây cho cha, mẹ, vợ, con, anh, em, bà con, bạn bè nó biết là nó thất học hoặc cố tình tỏ ra thất học mà ăn bẩn.

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.636
1.852
113
38
Cà Mau
Em cũng thường xuyên chở đồ đầy cứng, có khi gập băng sau vẫn không đủ chất thêm vali lên mui luôn đi ngang không biết bao nhiêu xx nhưng chưa bị vịn lần nào.

Lúc trước em cũng nghe nói xe du lịch không được dùng chở hàng, nhưng nếu bắt em thì em sẻ hỏi "Cái gì được gọi là hàng? Cái gì được gọi là đồ dùng? Trong luật quy định chở bao nhiêu hàng thì được phép? Có quy định không được để hàng lên băng ghế sau không? Chở bao nhiêu thì không được phép? Cách tính thế nào?"
Em cũng dự là xx sẽ trả lời chở ít thì được nhiều không được. Thì hỏi luật quy định bao nhiêu là nhiều? Bao nhiêu là ít?
Bác chủ thử hỏi mấy câu đó xem xx trả lời thế nào?

Last edited by a moderator:
Hạng C
19/3/11
522
105
43
Có cái gi đó bất hợp lý. Ai rành vụ này vô tư vấn giúp bác chủ và cho ae rút kinh nghiệm trên đường thiên lý!!! Thanks.

Hạng D
24/8/09
1.768
880
113
Bác Cầm cái BB chạy thẳng về đội gặp Sếp nó la làng lên là XXX muốn kiếm tiền làm khó người dân. kêu Sếp ra hỏi coi nếu sếp có xe cần chở nhiêu đó đồ thì sếp làm sao ? có phải đi thuê một chiếc xe tải không ?

• Like
Reactions: tuanelectronic
Status
Không mở trả lời sau này.