Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
14/7/09
2.098
494
83
40
Quận 12
Cái này ai đúng ai sai thì em chưa biết nhưng có điều em biết là xxx HM không có nhận tiền chung chi liền đâu nha bác,kẹp tiền vào sổ là bị BB hối lộ liền đó,xxx HM chụi khó làm mấy cái BB lãng xẹt này là vì xe gởi nhiều quá(mấy thằng a của em nó làm xe ben,nên em biết) nên thiếu BB chỉ tiêu thôi.Bắt cái vụ này với kg đeo saetbel nhiều lắm.

• Like
Reactions: nipponvina
Hạng D
12/3/11
1.908
1
0
Chở nước mắm trong xe là xui rồi, đáng lẽ bác nên ký và ghi tất cả hàng hoá vào biên bản, rồi bác giữ BB này khiếu nại. Hình như bây giờ XXX giữ bằng và luôn BB, thì hơi khó chịu. Tính ra Sedan lợi hơn, chở mấy cái này cho vào cốp sau hết.

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
knine nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Chở nước mắm trong xe là xui rồi</span>, đáng lẽ bác nên ký và ghi tất cả hàng hoá vào biên bản, rồi bác giữ BB này khiếu nại. Hình như bây giờ XXX giữ bằng và luôn BB, thì hơi khó chịu. Tính ra Sedan lợi hơn, chở mấy cái này cho vào cốp sau hết.

Ủa thiệt dzậy hả bác?
Hồi đi Phan Thiết chơi, em chở quá xá nước mắm dzìa mà có thấy gì đâu nè.

Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Mịa, mai mốt có bác bị bắt về tội "chở" điện thoại, "chở" mắt kính "chở" 1 chai nước suối cho coi

Hạng F
11/1/10
6.130
60.608
113
corolla95 nói:
Đâu có ăn pẩn, biên bản vô ngân sách mừ

cpkhanhhung nói:
hunguyen123 nói:
sáng nay em bị xxx tên N.C.B số hiệu 263-xxx CAGT Hóc Môn chặn lại vì lổi xe du lịch 7 chổ mà chở hàng hóa.
Nội dung ghi trong biên bản phạt là : trong khoang hành lý có chở 50 cái bao PP (bao không,xếp lại gọn gàng), 1 cái quạt đứng,4 chai nước mắm,10kg dây cột.

Bác cãi là thắng chắc rồi nhưng mình mất thời gian vô ích, tự nhiên rước lấy bực bội, thắng thì nó xin lỗi và rút kinh nghiệm là hết. Em phải quote cái mẹt nó lên đây cho cha, mẹ, vợ, con, anh, em, bà con, bạn bè nó biết là nó thất học hoặc cố tình tỏ ra thất học mà ăn bẩn.
Ăn nhiều rồi bây giờ kiếm BB cho đủ số ==> cũng là ăn bẩn.:D E lại quote cái mặt nó lên cho ... ông bà cha mẹ, hàng xóm láng giềng ... của nó thấy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Đúng ra là lỗi: chất hàng hoá cồng kềnh làm khuất tầm nhìn (của kính hậu). Lỗi này lâu lâu mấy bác xe SUV lại bị, thường thì ít bị nhưng xui thì vẫn bị.

• Like
Reactions: HVH
Hạng D
6/3/08
3.923
7.960
113
Sàigòn
nobitta nói:
thanhlan nói:
Em tìm mãi trên Nghị định 34, trích dẫn lên để các bác góp ý, chia sẻ thêm cùng bác chủ:

Mục 5
VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ VẬN TẢI ĐƯỜNG BỘ
Điều 26. Xử phạt người điều khiển xe ô tô chở hành khách, <span style=""color: #ff0000;"">ô tô chở người</span> vi phạm quy định về vận tải đường bộ
...................................
4. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a)
b)
c)
d)
đ) Sắp xếp chằng buộc hành lý, hàng hóa không bảo đảm an toàn; để rơi hành lý, hàng hóa trên xe xuống đường;
e) Chở hành lý, hàng hóa vượt quá trọng tải theo thiết kế của xe hoặc quá kích thước bao ngoài của xe; <span style=""color: #ff0000;"">để hàng hóa trong khoang chở hành khách</span>;
.......................................
Theo em, bác không để hàng hoá, hành lý trong khoang chở người, thì bác không sai gì cả. Chẳng qua thèng xxx đó ngu mà lì + liều thôi . . . .

Mà bác lên gặp xếp nó và cãi thêm là hàng hoá bác sắp xếp trong khoang hành lý, không cản tầm quan sát, không gây nguy hiểm khi đều khiển xe là đươc. Chắc chắn bác sẽ thắng, cha con tụi nó phải xin lỗi bác thôi.

Các bác ngâm cứu thêm NĐ 34 ở đây nhé:
http://www.chinhphu.vn/po...PORTAL&docid=94320
Bác Hungnguyen mang cái này lên chỉ vào rõ điều này:

e) Chở hành lý, hàng hóa vượt quá trọng tải theo thiết kế của xe hoặc quá kích thước bao ngoài của xe; <span style=""color: #ff0000;"">để hàng hóa trong khoang chở hành khách;</span>
Bảo là xe bác k phải là xe dùng để chở hành khách....(kiểu như xe Mai Linh - Phương Trang...ấy)..mà chỉ dùng cho mục đích cá nhân...gia đình...nên người ngồi trên xe k phải là hành khách....mà là người nhà...nên bác để hàng trong xe...k phai là khoang hành khách....

Vì e đọc ở đâu đó định nghĩa : "Hành khách" là người đi xe có trả tiền thì gọi là hành khách....

Em đoán thế thôi....
"Khoang hành khách" chỉ là khái niệm để chỉ khoảng không gian dành cho người ngồi trong xe (phân biệt với khoang chở hành lý), các Bác đừng nên lý cùn theo kiểu xe không kinh doanh --> không có hành khách --> không có khoang hành khách.

Vấn đề của Bác đây là hàng hóa để ở đâu? có anh hưởng tầm nhìn (gây mất an toàn) khi điều khiển xe không?
Em quan sát thấy Bác gập hàng ghế sau cùng & xếp hàng lên đó, đồng thời hàng che khuất khung cửa sau. Nếu vậy thì xxx có lý!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
@ hungnguyen123: Em nghĩ bác đã đọc và thõa mãn thắc mắc của bác rồi nhé, topic này đã đi quá xa. Em xin khóa lại.

Chúc các bác vui và lái xe an tòan.

Status
Không mở trả lời sau này.