Hạng D
25/6/09
1.674
10.063
113
Bác cứ theo hướng dẫn của bác baolamanhBRVT chạy là ổn. Nếu thấy mệt là nghỉ thôi.
Bọn em mới làm chuyến xuyên Việt ăn Tết. Hành trình SG-DN giống như của bác baolamanhBRVT. Nếu bác có sức khỏe thì chạy VT-Tuy hòa-ĐN. Vào thì ĐN-Nha trang-VT. Lưu ý xe tốc hành và xe tải. Chạy đúng tốc độ là ok bác ạ.
Bác chủ có thể nhòm qua ở đây http://www.otosaigon.com/forum/Hanh-trinh-xuyen-Viet-SGHNSG-tet-2014-m8207235.aspx để biết thêm.
Chúc bác có một chuyến đi vui vẻ và an toàn.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Cứ đi cho trải nghiệm bác à, mệt đâu nghỉ đó, đừng gắng sức là được rồi

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
taylaihanoi nói:
Bác cứ theo hướng dẫn của bác baolamanhBRVT chạy là ổn. Nếu thấy mệt là nghỉ thôi.
Bọn em mới làm chuyến xuyên Việt ăn Tết. Hành trình SG-DN giống như của bác baolamanhBRVT. Nếu bác có sức khỏe thì chạy VT-Tuy hòa-ĐN. Vào thì ĐN-Nha trang-VT. Lưu ý xe tốc hành và xe tải. Chạy đúng tốc độ là ok bác ạ.
Bác chủ có thể nhòm qua ở đây http://www.otosaigon.com/forum/Hanh-trinh-xuyen-Viet-SGHNSG-tet-2014-m8207235.aspx để biết thêm.
Mà chuyến tết vừa rồi chỉ một mình em cầm tài thôi. Bà cả em ra QL1 không dám chạy 1km nào.

Em thấy một mình chạy theo tuyến đường và trạm dừng chân như vậy cũng bình thường không mệt lắm đâu. Chạy một ngày QL1 660km mà khỏe hơn từ Vũng Tàu đi SG (250km), đi SG mệt người, căng thẳng, đau đầu hơn nhiều vì phải: nhìn đường, biển báo, tránh 2b, xxx, tìm chỗ đậu xe....

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
baolamanhBRVT nói:
taylaihanoi nói:
Mà chuyến tết vừa rồi chỉ một mình em cầm tài thôi. Bà cả em ra QL1 không dám chạy 1km nào. 

Em thấy một mình chạy theo tuyến đường và trạm dừng chân như vậy cũng bình thường không mệt lắm đâu. Chạy một ngày QL1 660km mà khỏe hơn từ Vũng Tàu đi SG (250km), đi SG mệt người, căng thẳng, đau đầu hơn nhiều vì phải: nhìn đường, biển báo, tránh 2b, xxx, tìm chỗ đậu xe....
QL1 đi về miền Trung khá thú vị, cũng nên trải nghiệm 1 lần. Quán ăn bác cứ nhìn quán nào oto đong, hoặc xe tải đông là ngon .
Nếu 5h bac đi từ VT, theo đường 55 ra LaGi - mũi né - Hòn Rơm - Lương Sơn (QL1) đường đi rất đẹp, đoạn từ sealink ra đến hòn rơm có thể phi 150 đó bác
(hên xui nha) . Bác phi thẳng ra đến Cà Ná ăn trưa, hoặc ra đên Ngọc Sương nằm ngay bien giới Ninh Thuận và Cam ranh . Ăn ngon lịch sự, phong cảnh đẹp . Sau đó về Phú yên vào ***** mà tận hưởng , giá ko đắt lắm nếu book qua chudu24 .
Hôm sau bác phi thẳng Đà nẵng, nếu di trễ ghé Sa huỳnh ăn trưa.
QL1 còn 1 món bác cần trải nghiệm nữa nè, "xxx" giá cực rẻ mà hương đồng gió nội nữa , pác muốn trải nghiệm pm cho em

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Billca nói:
baolamanhBRVT nói:
taylaihanoi nói:

QL1 đi về miền Trung khá thú vị, cũng nên trải nghiệm 1 lần. Quán ăn bác cứ nhìn quán nào oto đong, hoặc xe tải đông là ngon .
Nếu 5h bac đi từ VT, theo đường 55 ra LaGi - mũi né - Hòn Rơm - Lương Sơn (QL1) đường đi rất đẹp, đoạn từ sealink ra đến hòn rơm có thể phi 150 đó bác
(hên xui nha) . Bác phi thẳng ra đến Cà Ná ăn trưa, hoặc ra đên Ngọc Sương nằm ngay bien giới Ninh Thuận và Cam ranh . Ăn ngon lịch sự, phong cảnh đẹp . Sau đó về Phú yên vào ***** mà tận hưởng , giá ko đắt lắm nếu book qua chudu24 .
QL1 còn 1 món bác cần trải nghiệm nữa nè, "xxx" giá cực rẻ mà hương đồng gió nội nữa , pác muốn trải nghiệm pm cho em
cái zụ "hg đồng" bác pm với nhen..hí hí..

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Chạy đi Bác ơi, 2 ngày đi, 2 ngày về, sẽ có rất nhiều điều thú vị cho các bác tài không chuyên như OSer. Em trước giờ đi có 1 lần, vậy mà tết nay làm một tour 6 ngày ~ 2000 km; có 2 ngày nghỉ tại nhà Bố mẹ chỉ còn có 4 ngày, đã lắm; Sáng khởi hành sớm chút khoảng 5g; chạy đến 14-15h là được khoảng 400-500 km rồi.
- Nói chung đừng ngại xxx, vì trên quốc lộ bác ít khi chạy trên 80 km/h đâu, đường xấu... Còn 50 km/h thì phải tuân thủ thôi, ở đâu cũng thế.
- Chạy vừa vừa thôi, đi và ngắm cảnh Miền Trung tuyệt đẹp. Tốc độ trung bình vừa chạy vừa nghỉ ít ít là khoảng 50 km/h. Thí dụ: Sài Gòn-NhaTrang: 9 tiếng; Qui Nhơn - Sài Gòn 13 tiếng.
- Đi một lần thỏa thích và không bực bội cái cảm giác chạy xe khó khăn ở Sài Gòn- Vũng Tàu-Đồng Nai nữa.

Hạng C
14/4/13
646
230
43
Mình cũng muốn đi 1 chuyến ra La Vang , SG - Lavang đi 2 ngày được kg các bác ?

Tập Lái
19/8/13
12
0
1
baolamanhBRVT nói:
Tết vừa rồi em có làm một chuyến từ Vũng Tàu về Đà Nẵng ăn tết bằng Sedan.
Em xuất phát từ Phú Mỹ - Vũng Tàu lúc 4h30 sáng, 16h30 có mặt tại TP Qui Nhơn (~660km). Ngủ một đêm, sáng hôm sau 5h từ Qui Nhơn về Đà Nẵng lúc 12h30 (~320km).
Đi vô lại thì em nghỉ ở Nha Trang (~550km), sáng hôm sau từ Nha Trang-Vũng Tàu (~430km).
Em có một số nhận xét như sau:
QL1 từ Vũng Tàu đến Qui Nhơn đường đẹp, dễ đi còn từ Qui Nhơn đi Đà nẵng thì đường xấu hơn, một số đoạn đang thi công, 2 bánh nhiều.
Bác chú ý biển báo mà đi, tuân thủ tốc độ, vạch kẻ đường, chú ý nếu mệt đâu thì nghỉ đó, có thể dừng uống nước thoải mái cơ thể 15-20' rồi xuất phát tiếp. Không nên chạy đêm vì không quen đường. Chú ý xe khách ngược chiều, xe khách chạy rất ẩu toàn lấn lane của mình để vượt nếu mình không chú ý sẽ dễ xảy ra tai nạn vì nó lấn lane của mình nhưng không bao giờ nhường mình vì có thể ỷ xe lớn còn mình xe nhỏ.
Nếu bác đi chưa quen thì nên đi theo lộ trình:
Chiều ra: Vũng Tàu - Phú Yên (nghỉ đêm) - Đà Nẵng
Chiều vào: Đà Nẵng - Nha Trang (nghỉ đêm) - Vũng Tàu
- Xuất phát từ Vũng Tàu thì nên đi đường Bà Rịa rẽ QL55 đi theo đường Lagi Bình Thuận ra QL1, đi đường này ngắn hơn tránh được đoạn Đồng Nai.
- Khi hết Sông Cầu Phú Yên thì rẽ phải theo QL1D vào TP Qui Nhơn sau đó ra lại QL1A (tránh được đèo Cù Mông)
- QL1 đường dằn, xóc, sóng trâu theo vệt bánh xe (vì xe tải chở nặng hằn dấu) nhiều nhưng ít có ổ gà, ổ trâu nên cũng không đáng ngại.
trên đây là một số kinh nghiệm của em để bác tham khảo. Chúc bác thượng lộ bình an.
Thank bác rất nhìu , chủ nhật này mình sẻ khởi hành , quyết định phải làm 1 chuyến cho nó máu .

Tập Lái
19/8/13
12
0
1
Billca nói:
KingLong nói:
Nghe đồn là đoạn từ Nha Trang trở ra phía Bắc nguy hiểm lắm thì phải? Không biết tình trạng đường xá ra sao nhưng có người nói rằng cánh lái xe và xxx ngoài ấy hay chơi đểu với các xe bs trong này ra....
Bác nào có kinh nghiệm thì cmmt với...
Không có như vậy đâu bác ui, từ Cà Ná trở ra đươngf đi phong cảnh đẹp lắm, đườn thì tương đối ok, chỉ có 1 vài đoạn xấu thôi, chú ý đoạn qua Tp Tuy Hoà, đường nhìn thì không xấu , nhưng chạy nhanh nguy hiểm vì có rất nhièu chỗ bị gọn sóng và ổ gà mồ côi trên đường rất nguy hiểm.
XXX thì ở đâu cũng vậy , tuy nhiên đi đuòng miền Trung mật độ thưa hơn , chỉ có đoạn chân đèo Cù Mông ra hết tỉnh Bình Định XXX đứng dày luôn, đặc biệt khu vực ngã 3 phú tài đến cầu bà Di ( ngã 3 lên Pleiku).
Hành trình tương đối mệt nếu đi thẳng , còn đi tàng tàng để ngắm cảnh, dừng chỗ này chỗ nọ thì rất ok, ko mệt lắm vì phong cảnh thay đổi liên tục, làm cho cảm giác chạy xe ít mệt . Bác chưa đi lần nào thì mình thật sự khuyên bác quyết tâm đi 1 chuyến , chắc chắn trải nghiệm sẽ xứng đáng với công chạy xe .
Trong Os cung có nhiều bài viết về hành trinh nay , bác chịu khó tìm đọc .
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ, thượng lộ bình an .
Nghe bác kể mà nôn quá trời cảnh đẹp lắm hả bác ? mình quyết định rồi , chủ nhật này mình sẻ lên đường , chắt phải làm vài tấm hình về cho ae xem mới dc. thank bác đã góp ý động viên mình , ae tốt
.

Tập Lái
19/8/13
12
0
1
Billca nói:
baolamanhBRVT nói:
taylaihanoi nói:
Bác chủ có thể nhòm qua ở đây để biết thêm.

Có zụ hương đồng cỏ nội nữa hả bác ? .
.