Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Dangtuan46 nói:
Mình cũng muốn đi 1 chuyến ra La Vang , SG - Lavang đi 2 ngày được kg các bác ?
Đi hai ngày là đẹp luôn đó bác! Khoảng 1100km
1/ Lộ trình 1:
Ngày 1: Sài Gòn - Phú yên: ~ 540km
Ngày 2: Phú Yên - La Vang (Hải Lăng - Quảng Trị): ~ 550km
Lộ trình này chia đều nhưng ngày 2 đi hơi phê, vì cũng 550km nhưng đường nhỏ hơn, xấu hơn, người đông nên sẽ mất nhiều thời gian hơn ngày 1 và ngày đã chạy xe cả ngày rồi thì ngày 2 chạy hơi đuối.
2/ Lộ trình 2:
Ngày 1: Sài Gòn - Qui Nhơn: ~ 650 km
Ngày 2: Qui Nhơn - La Vang (Hải Lăng - Quảng Trị): ~ 450km
Nếu là em thì em sẽ chọn lộ trình này, vì ngày thứ 2 sẽ khỏe hơn, đến la vang sớm sơn còn có thời gian để tìm chỗ nghỉ ngơi nữa.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
baolamanhBRVT nói:
Dangtuan46 nói:
Mình cũng muốn đi 1 chuyến ra La Vang , SG - Lavang đi 2 ngày được kg các bác ?
Đi hai ngày là đẹp luôn đó bác! Khoảng 1100km
1/ Lộ trình 1:
Ngày 1: Sài Gòn - Phú yên: ~ 540km
Ngày 2: Phú Yên - La Vang (Hải Lăng - Quảng Trị): ~ 550km
Lộ trình này chia đều nhưng ngày 2 đi hơi phê, vì cũng 550km nhưng đường nhỏ hơn, xấu hơn, người đông nên sẽ mất nhiều thời gian hơn ngày 1 và ngày đã chạy xe cả ngày rồi thì ngày 2 chạy hơi đuối.
2/ Lộ trình 2:
Ngày 1: Sài Gòn - Qui Nhơn: ~ 650 km
Ngày 2: Qui Nhơn - La Vang (Hải Lăng - Quảng Trị): ~ 450km
Nếu là em thì em sẽ chọn lộ trình này, vì ngày thứ 2 sẽ khỏe hơn, đến la vang sớm sơn còn có thời gian để tìm chỗ nghỉ ngơi nữa.

Ngày đầu ráng sao tới Quy Nhơn thì ngày 2 bác khoẽ hơn, vì ngày 2 QL1 nhỏ mà xe máy đông, đường đang mở rộng ,
Quy nhơn bác nhớ chạy đúng nhé, trạm xxx rất nhiều và bắn rất rát, còn lại thì ok, tới Huế Trở ra bảng cấm vượt hơi nhiều , lên đèo nhớ đừng vượt mặc dù xe Công nó bò thì bác nên xuống ngắm cảnh, lúc nào cũng có bắn trên đèo

Hạng C
5/9/13
689
156
43
Billca nói:
KingLong nói:
Nghe đồn là đoạn từ Nha Trang trở ra phía Bắc nguy hiểm lắm thì phải? Không biết tình trạng đường xá ra sao nhưng có người nói rằng cánh lái xe và xxx ngoài ấy hay chơi đểu với các xe bs trong này ra....
Bác nào có kinh nghiệm thì cmmt với...
Không có như vậy đâu bác ui, từ Cà Ná trở ra đươngf đi phong cảnh đẹp lắm, đườn thì tương đối ok, chỉ có 1 vài đoạn xấu thôi, chú ý đoạn qua Tp Tuy Hoà, đường nhìn thì không xấu , nhưng chạy nhanh nguy hiểm vì có rất nhièu chỗ bị gọn sóng và ổ gà mồ côi trên đường rất nguy hiểm.
XXX thì ở đâu cũng vậy , tuy nhiên đi đuòng miền Trung mật độ thưa hơn , chỉ có đoạn chân đèo Cù Mông ra hết tỉnh Bình Định XXX đứng dày luôn, đặc biệt khu vực ngã 3 phú tài đến cầu bà Di ( ngã 3 lên Pleiku).
Hành trình tương đối mệt nếu đi thẳng , còn đi tàng tàng để ngắm cảnh, dừng chỗ này chỗ nọ thì rất ok, ko mệt lắm vì phong cảnh thay đổi liên tục, làm cho cảm giác chạy xe ít mệt . Bác chưa đi lần nào thì mình thật sự khuyên bác quyết tâm đi 1 chuyến , chắc chắn trải nghiệm sẽ xứng đáng với công chạy xe .
Trong Os cung có nhiều bài viết về hành trinh nay , bác chịu khó tìm đọc .
Chúc bác có chuyến đi vui vẻ, thượng lộ bình an .
vậy thì hay quá