Hạng D
4/2/10
3.389
29.779
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Tình hình là e đang dự tính múc vợ 2 trong năm sau, e cũng nghía e Focus 1.8 AT 5 cửa(web hãng đưa giá là 649tr, chắc mấy bác sâu cho e giá mềm hơn nhiều nữa nhỉ ;)) và e Kia Soul 1.6 2012 (con này thì e chưa cập nhật giá cả thế nào, sâu nào báo giá cho e cái).
Bác nào đi qua 2 dòng này cho e chút kinh nghiệm. Độ ăn uống của 2 em này cũng như độ bền, hư hỏng lặt vặt, phụ tùng thay thế thế nào, gì đó,
E thành thật cảm ơn, nhiều nhiều lắm :)
E đi làm hàng ngày khoảng chục km thôi, nhưng cuối tháng hay đưa vợ cả và nhóc tỳ về ngoại tầm 70km.
Chờ tin các bác!

Tập Lái
16/10/11
42
1
6
36
tp da nang
giá Focus 1.8 5Dr thì em có thể bớt mềm hơn cho bác đó, nó chạy khoảng 7-8L, tùy bác chạy thôi àh, phụ tùng thì chính hãng, con này ít hư vặt hơn, nếu bác thích thì gọi cho em, em ở đăklăk, thuế trước bạ bên bác lên 15% chưa ?

Hạng D
4/2/10
3.389
29.779
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
tình hình là tớ ở Bình Phước...trước bạ lên ...12% thì phải. Đang phân vân chưa biết múc e nào...:mad:
Bác chichchoe có thể tư vần thêm cho tớ được ko ạ...

Tập Lái
16/10/11
42
1
6
36
tp da nang
theo em biết thì bình phước không nằm trong diện tăng thuế trước bạ, chỉ có Hà nội và sài gòn thôi bác ạh, em làm bài toán so sánh cho bác nhé:
Ford: 1.8L mà tiêu hao trung bình từ 7-8L, trọng lượng không tải nặng 1321 kg bác chạy sẽ đằm xe hơn, khung sườn chắc chắn hơn, DxRxC 4337x1839x1477 ---> rộng rãi hơn.
Kia; 1.6L mà đã tiêu hao từ 6.7-8.7L tùy trường hợp, chỉ nặng 1260 kg, khung vỏ mỏng hơn Ford ---> không chắc chắn. con này bác chạy 2 năm là em nó xuống cấp liền àh, 4120x1785x1610 ---> không rộng.
tính ra thì em Kia uống xăng hơn Ford, công suất động cơ thì thấp hơn Ford (1.8L và 1.6L), Kia ngắn đòn hơn ford...
còn lại là phần quyết định của bác, còn về giá ford thì bác gọi cho em, em sẽ làm giá chuẩn cho bác luôn.
em là tiến 0984 12 1357

Hạng B1
10/10/11
62
0
0
bác làm bên ford thì có dám nói ra cái điểm yếu của ford đâu. kia Soul 2010 là hàng nhập sản xuất tại mỹ chứ có phại tại hàn nữa đâu. đã cải tiến công nghệ lên rất nhiều. kiểu dáng sang trọng nhìn rất bắt mắt còn gì.

Tập Lái
16/10/11
42
1
6
36
tp da nang
không phải em làm bên ford nên khong nói ra điểm yếu của nó bác ah, nếu em mua lại xe thì cũng mua ford thôi, vì em làm trong nghề nên em mới biết ford nó như thế nào chứ, ford chỉ thua mấy hãng khác mỗi tội là lâu ra mẫu mã mới thôi, nhưng nhu thế cũng có lí do của nó
3-5 năm nó mới ra mẫu mới như thế mẫu xe đời trước sẽ ít bị "lạc hậu"
ví như bac mua con xe trong năm nay, năm sau nó lại ra mẫu khác, thì bác thấy xe bác lỗi thời chưa? ví như kia moning 2009 với 2011
khác nhau 1 trời một vực về kiểu dáng, nội thất. còn ford everest mới nhất là đời 2009 nhưng đến nay 2012 nó vẫn là mẫu mới nhất , bác có thấy mẫu đó củ kĩ không ?
cũng tuỳ bác chủ quyết định thôi àh !
chúc bác sớm tìm đuợc vợ 2 để tân hôn trong năm mới

Tập Lái
27/7/11
22
0
0
Hãng ford nổi tiếng uống xăng như uống bia, xác nặng hơn công nhận chạy đầm hơn nhưng chỉ ở vận tốc cao thôi còn chạy 60-70km/h thì cũng như nhau cả. Chưa kể xác nặng thì chác chán xe hao xăng hơn. Ford ko phải là ko thay đổi mẫu mã mà là chậm thay đổi mẫu, có mỗi một mẫu dùng cho bao nhiêu năm nhìn chán muốn chết. Nhưng phải công nhận máy dầu của Ford thì tuyệt thật còn máy xăng thì thua, cứ nhìn tổng quan xe chạy ngoài đường thì thấy rõ nhất trong 100 xe thì du lịch thì có bao nhiêu xe của ford nhỉ.
Đảm bảo Kia Soul hàng nhập về chạy hơn đứt xe ford lắp ráp tại đây về mọi mặt. Động cơ 1.6 với 108 chênh lệch chả bao nhiêu quan trọng là mình ko sử dụng hết công suất của nó.
Volt một vé cho Kia soul. Chúc bác lựa chọn được chiếc xe ưng ý nhé.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Mazda với Ford chung 1 nhà mà bác trên chém kinh thế!

Tập Lái
16/10/11
42
1
6
36
tp da nang
phương trần nói:
Hì mình chỉ muốn bác ấy chọn được chiếc xe tốt thôi mà

bác phương trần nói đúng đó, em cũng chỉ mong bác sớm kiếm được vợ 2 như ý để đi tết, em cũng đang có một con mondeo đang định bán để thêm tiền mua Focus 5Dr đây, có bác nào có nhã ý muốn sắm em mondeo đi tết thì gọi cho em nhé