Hạng F
8/8/06
6.456
20.905
113
40
phương trần nói:
Hãng ford nổi tiếng uống xăng như uống bia, xác nặng hơn công nhận chạy đầm hơn nhưng chỉ ở vận tốc cao thôi còn chạy 60-70km/h thì cũng như nhau cả. Chưa kể xác nặng thì chác chán xe hao xăng hơn. Ford ko phải là ko thay đổi mẫu mã mà là chậm thay đổi mẫu, có mỗi một mẫu dùng cho bao nhiêu năm nhìn chán muốn chết. Nhưng phải công nhận máy dầu của Ford thì tuyệt thật còn máy xăng thì thua, cứ nhìn tổng quan xe chạy ngoài đường thì thấy rõ nh<span style=""color: #0000ff;"">ất trong 100 xe thì du lịch thì có bao nhiêu xe của ford nhỉ. </span>
<span style=""color: #0000ff;"">Đảm bảo Kia Soul hàng nhập về chạy hơn đứt xe ford lắp ráp tại đây về mọi mặ</span>t. Động cơ 1.6 với 108 chênh lệch chả bao nhiêu quan trọng là mình ko sử dụng hết công suất của nó.
Volt một vé cho Kia soul. Chúc bác lựa chọn được chiếc xe ưng ý nhé.
Hôm nào xách con Mazda qua chạy thử với Ford để đo hao xăng không?:D , Nếu nhìn ngoài đường thì Kia Suol có được bao nhiêu chiếc xe với Focus. Làm Sales mà bác Dìm đối thủ thiếu căn cứ thì khó mà bán được nhiều xe. :)

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/7/11
22
0
0
Mình nói ở đây là xe ford chung chứ ko nói riêng dòng xe nào. Xe nhập dĩ nhiên số lượng ít hơn xe lắp ráp rồi. Bác cứ coi có phải xe kia và xe ford thì kia chiếm số lượng nhiều hơn ko.
Kia suol mà nhập về nhiều thì chắc bác ko nói được câu này rồi.
Mình nhận xét dựa trên thực tế chứ ko phải dìm đối thủ vì mình đâu liên quan đến xe Kia mà cũng ko giới thiệu Mazda. Còn bác so sánh giữa Mazda và ford thì hơi quá rồi. Mazda mới quay lại việt nam thôi làm sao chạy nhiều bằng ford được còn mức độ tiêu hao nhiên liệu thì xe bác chưa biết có ăn được ko ko nên hằn học thế.
Mazda là thương hiệu có tiếng trên thế giới và năm 2011 đã lọt vào top 10 xe được đánh giá cao về chất lượng cũng như mẫu mã. tiếc rằng ford lại hok có tên.

Hạng F
8/8/06
6.456
20.905
113
40
phương trần nói:
Mình nói ở đây là xe ford chung chứ ko nói riêng dòng xe nào. Xe nhập dĩ nhiên số lượng ít hơn xe lắp ráp rồi. Bác cứ coi có phải xe kia và xe ford thì kia chiếm số lượng nhiều hơn ko.
Kia suol mà nhập về nhiều thì chắc bác ko nói được câu này rồi.
Mình nhận xét dựa trên thực tế chứ ko phải dìm đối thủ vì mình đâu liên quan đến xe Kia mà cũng ko giới thiệu Mazda. Còn bác so sánh giữa Mazda và ford thì hơi quá rồi. Mazda mới quay lại việt nam thôi làm sao chạy nhiều bằng ford được còn mức độ tiêu hao nhiên liệu thì xe bác chưa biết có ăn được ko ko nên hằn học thế.
Mazda là thương hiệu có tiếng trên thế giới và năm 2011 đã lọt vào top 10 xe được đánh giá cao về chất lượng cũng như mẫu mã. tiếc rằng ford lại hok có tên.
Cho em xin cái đường Link đi bác. :D

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Bác lấy con mazda Bác chạy đua với em Ford em đi...hihi.....em chấp Bác 5 giây.....hihi

Tập Lái
27/7/11
22
0
0
Xin lỗi nhé mình mới đọc bài đánh giá này trên trang báo điện tử nhưng ko nhớ rõ là trang nào. Mình sẽ cố tìm lại rồi gởi đường link cho cho bác. Đây là kết quả bình chọn của các nhà đánh giá có tiếng của mỹ, xe Nhật đang dần lên ngôi trong khi đó ford lại tụt hạng.
In lỗi bác bằng lăng nghe. Thật ko hay khi ko phân tích đc cho bác cái hay dở mà lại cuốn vào cuộc tranh luận này.
Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý. Nên hỏi qua ý kiến của những người đã chạy qua nhiều dòng xe để có được sự góp ý chính xác nhất.
Thân!

Hạng D
4/2/10
3.390
29.813
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
phương trần nói:
Xin lỗi nhé mình mới đọc bài đánh giá này trên trang báo điện tử nhưng ko nhớ rõ là trang nào. Mình sẽ cố tìm lại rồi gởi đường link cho cho bác. Đây là kết quả bình chọn của các nhà đánh giá có tiếng của mỹ, xe Nhật đang dần lên ngôi trong khi đó ford lại tụt hạng.
In lỗi bác bằng lăng nghe. Thật ko hay khi ko phân tích đc cho bác cái hay dở mà lại cuốn vào cuộc tranh luận này.
Chúc bác chọn được chiếc xe ưng ý. Nên hỏi qua ý kiến của những người đã chạy qua nhiều dòng xe để có được sự góp ý chính xác nhất.
Thân!
Các bác chém nhau kinh quá :p
Mình thích những ý kiến khách quan của bác PhuongTran!!! Thế mới gọi là tư vấn. Thực ra thì mình cũng đang nghiêng về con Soul... Chắc vẫn phải ngâm cứu tiếp (chờ đủ tiền nữa :mad: kakaka )
Dẫu sau cũng cám ơn các bác đã quan tâm.

Hạng B1
10/10/11
62
0
0
bác xe đạp này nói chuyện khó nghe nhỉ. thì người ta chỉ tư vấn nói đúng sự thật thôi. kia soul hàng không đủ bán ở mỹ và hàn quốc thì lấy đâu ra ở việt nam mình chạy nhiều.

Tập Lái
1/11/11
11
0
0
Bình Phước gần chỗ e nè bác!!Khi nào rãnh ghé qua CITYFORD Bình Triệu xem xe đi bác!!chắc chắn giá sẽ rất dễ chịu cho người dễ thương!!giao xe ngay nhé Bác!!!Bên e cam kết giá tốt nhất!!