Hạng D
9/1/06
2.596
11.589
113
HCM
Chính là nó đó bác. Sự khác biệt lớn nhất chính là giá quá rẻ cho vỏ xe loại khá.

Hạng B2
23/1/10
453
75
28
euro car nói:
baolamanhBRVT nói:
Em sợ cái GY này quá. Xe em chạy 30k vo GY theo xe. Chạy ồn kinh khủng, chạy QL51 toàn nghe tiếng vỏ xe mà có cái còn bị lòi ra mấy sợi thép nữa chứ. Em thay 4 vo Michelin vào chạy khác hoàn toàn. Êm ru con gà rù. K nhận ra xe mình, tưởng chạy xe người khác.

<span style=""color: #ff0000;"">Từ hôm thay 4 cái vỏ mới Goodyear tặng đến giờ là 2 tuần. Em chạy được 1,500km rồi</span>. Cảm nhận là em có thấy êm hơn dòng cũ theo xe khoảng 30%. Tuy nhiên, chắc chắn là sẽ không thể nào êm như Michelin và BS được.

Nhưng có lẽ Goodyear vẫn có khách hàng vì giá quá rẻ nếu so với Mi, BS

Goodyear: 2,4tr
Bridgestone (Japan): 4tr
Michelin (Fr): 4,4tr

Vì vậy, tùy vào tài chính mà chọn vỏ phù hợp. Nếu ai dùng xe như phương tiện đi làm, đi công tác nhiều thì dùng GY sẽ hiệu quả tài chính khi thay vỏ khoảng 2-3 năm.

Còn vỏ GY mà đi lòi cả bố thì thật sự em cũng chưa biết. Em chạy đến giờ là 3 đời vỏ GY mà chưa thấy cái nào bị vậy. Chắc số bác xui quá, nếu còn bảo hành, bác yêu cầu GY kiểm tra và thay vỏ mới chứ.
xe tay quang boom kinh nhi, 2 tuan di lam ma di dc 1500 km, ma em nho la bac di lam bang xe bus ma hihiihih

Hạng D
9/1/06
2.596
11.589
113
HCM
Dạo này toàn đi lên rừng xuồng biển. Ialy, Da Nhim, Thác Mơ không. Thời khủng hoảng nên phải chạy như vịt mà còn chưa đủ ăn, nên GY thấy tội nghiệp, tặng cho cặp vỏ kiếm cơm. Hehehe

Hạng B2
22/6/12
115
0
16
Loại lốp này có cấu tạo bền vậy chắc là phù hợp với địa hình đường xá ở VN tốt.
Chứ mà đang kéo lên 70-80 mà sụp ổ gà gặp lốp yếu thì...toi.
Bác mới lắp có 2 tuần mà đã lên 1500km rồi cơ à.:)

Hạng D
9/1/06
2.596
11.589
113
HCM
Cũng 1 công đôi việc, có 4 cái vỏ mới chạy thử. Cộng với có công đóng góp ngân sách nhà nước 2,5tr cho CSGT Châu Đốc lúc đầu tháng 10 chạy xuống vía Bà, bị bắn tốc độ 62/40 tại Lề Lộ Lở từ Long Xuyên đi Châu Đốc lúc 2am (đoạn này chắc là chỗ làm ăn được nhất của tỉnh An Giang hay sao đó). Nên chạy 1 vòng SG-Hà Tiên-Rạch Giá-Vị Thanh-Cần Thơ-SG.

Hạng B1
25/3/11
70
0
6
@bác euro car:
Hehe, đồng hương mà không biết nhau.
Thanks bác về món quà tặng.
Chiều nay trên đường về, e ghé vào 5K ở gần Wooshu thay luôn. Lúc này họ cân bằng động bánh xe chuẩn luôn!
Cảm giác nhẹ cả người sau khi thay vỏ, khác hẳn so với lúc sáng AE mình đi.
Ngày mai có dịp thử với đường cao tốc SG-Trung lương rồi.
Thanks bác một lần nữa nhé

Hạng D
9/1/06
2.596
11.589
113
HCM
Vậy là kiểu vỏ mới hiệu quả hơn loại cũ theo xe cách đây 2 năm rồi. Vỏ còn ngon, đi cao tốc yên tâm. Xong về gặp càfe cho nhận xét luôn, hihihihi. Chúc vi vu cuối tuần vui vẻ !

Hạng B2
21/6/12
133
0
0
Để em tư vấn cho ông bạn loại vỏ như bác chủ xem.
Ông ấy hay đi vùng cao lắm.

Tập Lái
19/6/12
32
0
6
Bác chạy xe trong điều kiện đường xấu hay bị đá chém thì lốp có bị hư hại nhiều như các loại lốp khác không?