Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Gối tựa đầu...Tại sao nhà sản xuất ko trang bị cho xe? Tăng giá thành? Ko hẳn, đọc lâu ko nhớ cảnh báo: Gối tựa đầu sẽ trở nên nguy hiểm cho cổ của người sử dụng khi có va chạm mạnh từ phía sau, do chiếc gối làm giảm tính linh hoạt của xương cần cổ.

o0o confirmed
Hạng C
5/6/10
808
119
43
33
HCM
Gối tựa đầu...Tại sao nhà sản xuất ko trang bị cho xe? Tăng giá thành? Ko hẳn, đọc lâu ko nhớ cảnh báo: Gối tựa đầu sẽ trở nên nguy hiểm cho cổ của người sử dụng khi có va chạm mạnh từ phía sau, do chiếc gối làm giảm tính linh hoạt của xương cần cổ.
Nghe cũng có lý....

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Nguyên thủy, xe 8 chổ thì cũng chỉ có 6 cái gối đầu, vì vậy, xe nào không thường đi đủ người thì không nhất thiết phải gắn thêm. AE gắn thêm chẳng qua vì xe gia đình thường xuyên đi đủ số người, lại đi xa, nếu người ngồi giữa mà không có gối đầu thì mỏi lắm các bác. Trước giờ, mình phải lấy thêm mấy con gấu bông làm gối đầu tạm cho người ngồi giữa. Còn chuyện an toàn thì không hẳn, vì chính nguyên bản đã có gối đầu rồi, nếu an toàn do gối đầu gây ra là nghiêm trọng thì chắc chắn tất cả các xe cần phải bỏ hết, giống như những ô tô của thập niên 50s, 60s...vậy. Cố gắng lái xe an toàn nhằm phòng ngừa tai nạn là quan trọng nhất..

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
1/9/09
1.611
247
63
53
Cần Thơ - Vĩnh Long
Tiệm bác Tám May Nệm đó, kế bên bác gì về âm thanh quên rồi ta, Trần Bình Trọng từ Hùng vương sang rẽ phải vào ADV chạy thêm vài trăm mét là tới, bên phải luôn. Bữa trước em làm hình như 200k/gối, cách đây 3 năm...
Bữa trước mà cách đây 3 năm lận à??

Hạng B1
22/5/15
66
19
8
47
Có ai làm thêm tựa đầu thứ 3 ghế sau Kia Morning Si 2015 không ta ?
Em ở Cần Thơ